• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iPhone FW Custom 3.1.2 cho 2G và 3G WORLD

binhnt2

bản này 3g world dang xài 3.1 custom 04 26 08 không thể lên được hả các pác?

dienht

Active Member
Bạn nào có link khác cho 2G ko cho mình xin với, mình down mấy lần rồi cứ được 50% là bị đứng. Thanks

thanharts

Bản này dùng tốn pin hơn 3.1 hix
Dùng được khoảng 20 tiếng thì pin từ 100% còn 69%

Zenki

Super V.I.P
Dùng vào cái gì? Hay là để không tự nó hết? Trong vòng 20 tiếng đó bạn không nghe gọi, nghe nhạc, chơi game, không WIFI mà PIN tụt từ 100% xuống 69% thì mới gọi là có VẤN ĐÈ

achille2k

Dùng 20h còn 69% thì máy bác vãi chưởng quá còn gì! Nếu chờ 20h mà mất thế thì đúng là vấn đề thật!

thanharts

Dùng vào cái gì? Hay là để không tự nó hết? Trong vòng 20 tiếng đó bạn không nghe gọi, nghe nhạc, chơi game, không WIFI mà PIN tụt từ 100% xuống 69% thì mới gọi là có VẤN ĐÈ
Gọi 2 cuộc nhắn được 4 tin nhắn còn lại để chờ. ko game, ko wifi.
Đó chính là vấn đề :D

blackcatdn

chưa có bản cho 3G LOCK àh...nhanh nhah để còn cài lại mấy chương trình...hix,mỗi lần restore là mỗi lần khổ sở cài lại cả đống PM. Nhưng đc cái thích thú :))

nghiacctl

Tui mới dùng IP 3G Work nhưng lỡ update FW New qua iTunes nên mất hết ứng dụng. Thấy bảo FW Custom 3.1.2 cho 3G WORLD. Vậy cho tui hỏi chút:

1.Update bản FW 3.1.2 custom thì vào iTunes Click vào chữ Restore rùi chọn FW download về à?

2. Khi update thì dữ liệu như: Danh bạ,... có bị mất ko?
===> Thanks!

TraiNgheoHn

Tui mới dùng IP 3G Work nhưng lỡ update FW New qua iTunes nên mất hết ứng dụng. Thấy bảo FW Custom 3.1.2 cho 3G WORLD. Vậy cho tui hỏi chút:

1.Update bản FW 3.1.2 custom thì vào iTunes Click vào chữ Restore rùi chọn FW download về à?

===> Thanks!

Tất cả đều mất bạn ạ.

Zenki

Super V.I.P

===> Thanks!
Khi Update thì bạn vào iTunes nhấn vào chọn Update. Nếu click vào Restore nó cũng Update nhưng nó sẽ Restore máy của bạn, khi đó không những Ứng dụng mất mà Danh bạ, SMS, Notes v...v... cũng đi theo :D Nếu nhấn vào Update thì nó sẽ dữ nguyên Danh Bạ, Ứng dụng (Mua qua iTunes) và mọi thứ :D

PhuongNguyen

Well-Known Member

===> Thanks!

- Muốn update bản Fw 3.1.2 Custom down về thì bạn nhấn phím SHIFT + RESTORE thì mới hiện ra cửa sổ cho bạn chọn file đã down về.
- Nếu trước đấy bạn đã tự update Fw New qua itune mà vẫn còn danh bạ thì khi bạn update bản 3.1.2 custom lên thì itune vẫn restore lại cho bạn mọi thứ. (vì khi bạn kết nối Iphone với máy tính thì Itune đã tự backup dữ liệu của bạn rùi)

Zenki

Super V.I.P
Hiển thị pin có cần cài đặt thêm ko mà sao mình ko có nhỉ?:-/
Mình nghe SMod XuanTruong nói là có sẵn mà bạn. Mình chưa dùng bản này nên không biết. Bạn thử vào Settings - General - Usage rồi On cái Percentage Battery lên xem sao??

longgiang81

Super V.I.P
Khuyên chân thành các bạn 1 câu : Trước khi Restore firmware thì trên màn hình iTunes các bạn right-click vào iPhone, chọn Backup. Sau đó thì Restore đối với firmware custom, đừng chọn Update. Sau khi Restore xong thì trên màn hình iTunes các bạn right-click vào iPhone chọn Restore from backup. Mọi thông tin như SMS, Contacts, Call History, Note.. đều được phục hồi.