• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

IPHONE TOÀN DIỆN CHO WM5 HOT HOT

Status
Không mở trả lời sau này.

phuonglev

BỘ SKIN NÀY DÙNG CHO MÀN HÌNH QVGA BAO GỒM
+ SKIN WA2
+ SKIN WAD
+ CONTACT TRƯỢT KIỂU IPHONE
+ DIAL PAD IPHONE
+ SKIN WEATHER PANEL
+ SLIDE 2 UNLOCKED KIỂU IPHONE

LINK
[HIDE="http://pdaviet.com/images/en_hide_thank.gif"]http://www.divshare.com/download/1317364-01e[/HIDE]
Nguồn được lấy từ xda-developed

Chỉnh sửa cuối:

phuonglev

Không có bác nào góp ý à. Em dùng bộ này mà cứ ngỡ là đang dùng Iphone :D. À mà em quên ko up skin Iphone cho Window Media các bác tự tìm trên diễn đàn vậy nhé.

Chỉnh sửa cuối:

cat_nobita

Tôi đã cài SLIDE 2 UNLOCKED KIỂU IPHONE nhưng khi bấm vào device unlocked trên màn hình thì lại không ra đúng như hình khóa ở trên. Bạn có thể hướng dẫn thêm để Tôi biết cách cài đặt không? Thanks a lot!

phuonglev

Hướng dẫn sử dụng:
+ Skin wa2 copy vào thư mục \program files\lakeridge\wisbar advance\themes
+ Skin wad copy vào thư mục themes (ngay trong my device)
+ slide 2 unlock và dial pad thì chạy file cab cài vào bộ nhớ máy, ko cài trên thẻ nhớ
+ skin weather panel(bạn phải cài weather panel đấy nhé) copy 2 thư mục tương ứng vào 2 thư mục icons và themes, sau đó chọn lại skin trong phần settings của weather panel là ok
+ Contact manager thì chỉ cần chạy file cab (lưu ý phải cài net2cf thì mới sử dụng contact này được)
Bộ skin này tương thích tốt nhất cho WM5,6; tuy nhiên WM2k3 vẫn có thể dùng được .Tất cả các file đều đã có hướng dẫn sử dụng đi kèm bằng tiếng anh(file read me) các bạn chịu khó tìm hiểu nhé.
@cat_nobita@ : đấy là bạn dùng phần mềm device lock rồi, bạn phải chạy đúng file slide 2 unlock thì sẽ được (nhớ đọc kỹ file read me)
@microlab071966@: không hề lỗi 1 tí nào vì giao diện này chạy trên WA2 và WAD (chắc bạn nhầm với launcher & unlock).
Chúc vui với Iphone style

cat_nobita

Tôi đã đọc kỹ hướng dẫn sử dụng, nhưng vẫn chwa hiểu lắm. Tôi đã cài Contact manager nhưng khi sử dụng thấy chữ to quá (Tên ghi trong Contact) không đẹp có cách nào cho chữ nhỏ bớt lại không?
Bây giờ Tôi muốn loại bỏ device lock rồi dùng slide 2 unlock thì phải làm ntn? Ý Tôi là muốn đưa Slide 2 Unlock ra màn hình Today để tiện sử dụng?

phuonglev

cat_nobita@ : Contact manager này làm theo kiểu Iphone nên như thế, có thể thay đổi background và kích thước, màu text theo ý muốn. Bạn hãy đọc kỹ file hướng dẫn và sửa trong file setting.ini (sửa trên PC và mở bằng notepad nhé)
rassen@ : Tất cả các icon và các ứng dụng đều có thể thay đổi. Icon map mình dùng cho Việt map thì có sao đâu :D. Đây chỉ là giao diện thôi mà, tất cả đều có thể chỉnh sửa theo ý mình.

dao_khang

Bác ơi xem lại link xem :(
Em load mãi mà ko được:(
Thân:-x
Bác up lại lên trang khác cho anh em xem nhé;) nhìn mà thèm thuồng ko chịu được

Chỉnh sửa cuối:

phuonglev

Mình vừa check lại link, vẫn down được bình thường mà, link này down còn ngon hơn 4share nhiều. Nếu vẫn không down được thì bạn chỉ rõ host nào để mình up lên đó.

shutaro183

cái skin WAD kỳ quá, mình cài vào rồi nhưng icon hiện lung tung chồng chéo lên nhau hết cả, không biết có cái skin nào khác chuẩn hơn không

phuonglev

cái skin WAD kỳ quá, mình cài vào rồi nhưng icon hiện lung tung chồng chéo lên nhau hết cả, không biết có cái skin nào khác chuẩn hơn không

Skin WAD bạn phải cài vào bộ nhớ máy thì mới hiển thị đúng được, không cài lên thẻ nhớ nhé. Và skin này là cho màn hình QVGA(240x320) chứ không phải màn hình VGA.

Chỉnh sửa cuối:

shutaro183

mình làm đúng như bạn hướng dẫn nhưng chưa được, mình sẽ tự mò vậy, cảm ơn bạn nhiều

boo

giá như có thêm iphone dành cho VGA thì hay quá, xài VGA lỗ thiệt :(

giá như có thêm iphone dành cho VGA thì hay quá, xài VGA lỗ thiệt :(

Hì Hì chưa gì bạn đã nói zậy là sao?!Mình thấy xài cái VGA xướng hơn QVGA nhiều ấy chứ.Chả wa là chưa có bản cho VGA thôi mà!Mình nghỉ vấn đề chỉ là thời gian thôi chịu khó chờ đi bạn hì hì!Than

abc456

Đây chỉ là bản Trial cho dùng thử trong 15 ngày thôi hả bạn? Trong vòng 15 ngày bạn có XXXX được nó ko vậy?

phuonglev

Đây chỉ là bản Trial cho dùng thử trong 15 ngày thôi hả bạn? Trong vòng 15 ngày bạn có XXXX được nó ko vậy?

Sao lại trial, mà cái gì trial mới được chứ :D. Bạn phải nói rõ ra nhé, nếu là WAD và WA2 thì chìa đã có trên forum rồi, bạn chịu khó tìm lại nhé

abc456

Mình cài cái iphone Clock, lúc cài lên nó hỏi cài bản trial hay reg (bản trial thì được có 15 ngày, bản reg phải có chìa).

phuonglev

Mình cài cái iphone Clock, lúc cài lên nó hỏi cài bản trial hay reg (bản trial thì được có 15 ngày, bản reg phải có chìa).

À iphone clock sử dụng phần mềm spb times mình quên ko đưa chìa, bạn chịu khó tìm trong forum vậy (do mình ko dùng cái này nên cũng không có chìa của nó)

phu2

rõ ràng là link có vấn đề mà, vui lòng ktra lại chút đi. thanks alot.

Status
Không mở trả lời sau này.