• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

IPHONE TOÀN DIỆN CHO WM5 HOT HOT

Status
Không mở trả lời sau này.

ppccrazy

Cái này chỉ dùng cho WM5 thôi mà, 2k3 thì chỉ dùng được giao diện WA2 và WAD thôi.

Đây là link down slide 2 unlock v1.17 cho WM5 và WM2k3.

http://rl-team.net/2007/06/22/slide_2_unlock_v1.17.html

mình đã làm đươc rồi ,tuy nhiên còn 4 ô ở dưới thì mình không thấy show ra được chỉ có chữ phone ,mail ,web va ipod thôi.Những nút ở trên thì một số cái chạy đưỡc còn một số cái không.Mình thì chỉ vào biểu tượng nào không chạy và chọn properties sau đó chỉ đường dẫn bất kỳ mục nào đó nhưng biểu tượng thì thay đổ không được,nếu chọn vào use default icon thì nó ra biểu tương đúng như mình chọn nhưng không đẹp.Mình thì muốn đưa cái biểu tượng của iphone thì đẹp hơn.Còn đồng hồ bạn có thể hướng dẫn mình show lên góc dưới bên phải màn hình cho đẹp và hữu ích nha.Còn phần contact mânger thì mình cài rồi nhưng không biết nó nằm ở đâu nữa.Thời tiết thì ra nhiều thông tin quá không cần thiết,mình cũng thích đơn giản như bạn set vậy thôi.Có gì hướng dẫn mình sớm nha

Lần đầu mình cũng bị lỗi giống bạn, có nghĩa là không hiện 4 ô ở phía dưới. Tuy nhiên nếu bạn copy theme trực tiếp vào main memory thì sẽ không bị hiện tượng này.
Nếu bạn muốn sử dụng iphone icon thì chỉ cần click vào properties/images rồi browse cả normal path và pressed path tới file icon cần dùng là được!

Last edited by a moderator:

ppccrazy

VUNHATVAN

Bác nào có cái skin cột sóng và pin của WAD cho bộ Iphone này cho em xin và hướng dẫn em cách đưa lên desktop với. em lấy tạm được một cái cho vào nhưng sóng và pin nó cứ đứng ì ra không thấy tăng giảm gì cả

binhhdda

Có bác nào có contactManager của iPhone dùng cho WM2k3SE không cho xin với. Còn thiếu cái này nên không Vuốt ... vuốt ... được chán quá. Nếu có cả cái cho programe thì NHẤT!

binhhdda

Mình muốn tìm cái skin của iphone cho Winmedia không biết đã có ai đưa chưa cho mình xin nhé!

Chỉnh sửa cuối:

Tmap

Super V.I.P
Akuma's FUI IconPack v1.5 New Update !!

Akuma's FUI IconPack v1.5 New Update !!
Update 16/08/07

next

Đây là link down slide 2 unlock v1.17 cho WM5 và WM2k3.

http://rl-team.net/2007/06/22/slide_2_unlock_v1.17.html

Lần đầu mình cũng bị lỗi giống bạn, có nghĩa là không hiện 4 ô ở phía dưới. Tuy nhiên nếu bạn copy theme trực tiếp vào main memory thì sẽ không bị hiện tượng này.
Nếu bạn muốn sử dụng iphone icon thì chỉ cần click vào properties/images rồi browse cả normal path và pressed path tới file icon cần dùng là được!
Hi chào bạn.Mình đã cài cả wad và wa2 vào device hết.Tất là cài vào main rồi sau khi cài toàn bộ black iphone vào thư mục theme trong my device như hướng dẫn nhưng vẫn vậy.Với lại nền background của bộ iphone của mình là màu xanh lá cây chứ không phải màu đen.Cài vào main thì máy chạy giật quá không được ngon cho lắm,đôi khi còn bị đơ màn hình cảm ứng nữa.M2inh đang sử dụng rom Pro 3,tối nay về cook lại bản octavoi 4.0 của bạn boy xong rồi sử dụng.Mình sẽ cài lại bộ iphone này cho bản rom đó.Bạn cho hỏi bộ wa2 có thể cài trên storage phải không?còn wad thì bắt buôc phải cài trên main rồi.máy mình sử dụng rom wm6.0 nên không có khái niệm main mà chỉ có device và storage thôi .chúc bạn vui và cuối tuần hạnh phúc nhé

phuonglev

@next: do 2 phần mềm giao diện này khá nặng nên bạn cần tối ưu hóa nó, tốt nhất là cài trên device để cải thiện tốc độ truy xuất ảnh của nó. Còn vụ nền màu xanh thì bạn chỉ cần giữ bút vào desktop chọn page/wallpaper chọn wallpaper cho đúng là xong thôi. Mình dùng bộ này rất ngon chưa thấy đơ bao giờ, tất nhiên speed có giảm nhưng không ảnh hưởng lắm

rosa

Các bác cho hỏi làm thế nào để biến cái Contactmanager của Iphone thành defaut contact của máy với (nghĩa là chọt hay nhấn hardkey thì nó đều hiện ra contact của Iphone luôn ý (mình dùng O2s)

Các bác cho hỏi làm thế nào để biến cái Contactmanager của Iphone thành defaut contact của máy với (nghĩa là chọt hay nhấn hardkey thì nó đều hiện ra contact của Iphone luôn ý (mình dùng O2s)

Cái Contact Manager đó (hiện giờ là Pocket CM) khi cài vào mặc định nó sẽ thay thế contact mặc định của máy luôn đó bạn, nếu ko thì bạn có thể hack reg cũng được!

rosa

Cái Contact Manager đó (hiện giờ là Pocket CM) khi cài vào mặc định nó sẽ thay thế contact mặc định của máy luôn đó bạn, nếu ko thì bạn có thể hack reg cũng được!

Cái mình có là bản chỉ cần copy vào máy rồi chạy luôn (do đó nó ko đè lên cái mặc định đc). Nếu bác có bản để install thì cho tôi với :D

Tôi tìm mỏi mắt trong forum mà ko thấy cái nào chỉ cách để hack registry cho cái contact manager thành mặc định cả. Nhân thể bác chỉ tôi cách chỉnh registry luôn với nhé :D :p

khuong752005

Mình đã cài đc giao diện Iphone cho ppc cũa mình rùi, giao diện này khá đẹp mắt.
1/ Nhưng có cái icon Phone thì mình không tìm được đường dẩn, bác nào biết xin chỉ hộ
2/ Khi click vào icon Weather (Đã cài Weather panel 2.5 rui) thì góc trái hiện ra 2 dòng
page 1 và Desktop. Xin hỏi muốn bỏ dòng Desktop thì làm như thế nào ạ!!

khuong752005

Nguyên bộ mà các bạn Down về từ đường dẩn trong trang 1 gồm: 4 Folder khỏang 14m
The iPhone clock cho Spb time2
The iPhone theme cho Wisbar Advance.
The iPhone theme cho Wisbar Advance Desktop.
The iPhone weather theme.

Tất cả những Themes bên trên đều hổ trợ ppc ở màn hình ngang, ngoại trừ theme của Weather vẩn còn trong tình trạng cải tiến.

Hướng dẩn cài đặc:
(Đã cài trong Main thành công, còn bác nào cài trong Storage card thì tự tìm hiểu nha.)

1. Phần này làm giao diên Đồng hồ trông “ điên “ hơn
• Trong folder iPhone clock - Mở the spbtime2_setup với Serial: S/N: 61330463
• Sau khi cài file SpbBlack47_SpbTimeSkin_setup
• Copy Folder file Spb Black47 Time Skin vào trong thư mục \program files\ spbtime2.

2. Sau khi bạn Set up wisbar advance and wisbar advance desktop. (Cái này thì tìm trong Forum, không có kèm theo ) Soft Reset sau mỗi lần cài nha.
• Copy the osx_wa vào vào thư mục \program files\lakeridge\wisbar advance\themes
• Copy the iPhone Black and iPhone_black_landscape vào thư mục themes (ngay trong my device)
• Chọn chề độ hiển thị màn hình: Mở settings>personal>theme manager. Chọn portrait click iphone Black và landscape với iphone_black_landscape
• Hiển thị Top bar: vào Wa2 Settings chọn Fake iphone theme là giống i xì điện thoại Iphone rủi nha.

3. Cài Weather panel 2.5 và:
• Copy 2 thư mục tương ứng vào 2 thư mục icons và themes, sau đó chọn lại skin trong phần settings của weather panel là ok

4. File iphone_en.cab thay đổi giao diện của bàn phím gọi điện thoại.
5. File Slide2Unlock1.17-WM5.cab: khóa phím tự động. Mở máy bằng cách trượt ngang.
6. File ContactManager-0.11.cab: lưu ý phải cài net2cf thì mới sử dụng contact này được

Cám ơn Phuonglev đã lập ra topic này.
(Có sử dụng một số hướng dẩn trong topic này)

T

tungmap03

Guest
trong cai file rar đó ko có Weather panel 2.5 bạn ơi , làm ơn cho mình xin cai Weather panel 2.5 đi , thank bạn nhìu

cat_nobita

Cái mình có là bản chỉ cần copy vào máy rồi chạy luôn (do đó nó ko đè lên cái mặc định đc). Nếu bác có bản để install thì cho tôi với :D

Tôi tìm mỏi mắt trong forum mà ko thấy cái nào chỉ cách để hack registry cho cái contact manager thành mặc định cả. Nhân thể bác chỉ tôi cách chỉnh registry luôn với nhé :D :p

Chắc Bạn cần cái này????? Pocket CM 0.9 đưa lên bởi Tmap
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=10514&page=19

Status
Không mở trả lời sau này.