• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iPhoneServicesVietnam chia sẻ Firmware Custom cho 2G - 3G - 3GS

stevenztruong

Mình vừa upgrade cái 3G của mình bằng bản FW của bác sonpham, xài thử thì thấy máy nóng lên hơn so với FW 2.2.1, cả mặt trc và sau của máy đều nóng ên, có bác nào bị tình trạng nào ko? Và có ai biết cách khắc fuc ko? Thanks!

blacksky2210

Mình vừa upgrade cái 3G của mình bằng bản FW của bác sonpham, xài thử thì thấy máy nóng lên hơn so với FW 2.2.1, cả mặt trc và sau của máy đều nóng ên, có bác nào bị tình trạng nào ko? Và có ai biết cách khắc fuc ko? Thanks!

bác nói rõ hơn là sau khi up thì máy nóng hay up rùi,xài vài ngày thì máy nong thế ?

stevenztruong

Mình up rồi, xài thử thì thấy máy nóng lên đồng thời pin xuống rat nhanh, nhìu lúc mình ko xài pin cũng tự động xuống, sáng ngủ dậy đã thấy mat 1/4 lượng pin của máy, ko hiểu vì sao luôn. Bác nào giúp em với!!:(

wavelonton

Bản của bác sau khi dùng 1 thời gian có tình trạng, người khác gọi đến thì máy chỉ rung, ko đổ chuông. Nhận cuộc gọi thì ko đàm thoại được ( người gọi không nghe thấy j và người nhận cuộc gọi cũng không nghe thấy j). Sau đó là hoàn máy không có âm thanh nữa, không nghe nhạc được. Máy chỉ có nhắn tin và chơi game ko âm thanh. Không biết bác Sonpham1102 có khách hàng nào giống em không? bác có cách nào khắc phục tình trạng này không ạ, kính mong bác chỉ giùm ( em dùng 3G 8g bản lock):-?

vucaotri

Mình restore SMS bằng Winscp thì bị ăn táo, có ai bít chỉ mình cách restore tin nhắn với , thank!

longgiang81

Super V.I.P
Backup tin nhắn thì bàn vào đường dẫn sau đây : private/var/mobile/SMS và backup file sms.db ra là xong, sau này cần khôi phục thì chép lại đúng đường dẫn như trên rồi Set Permissions 0777 cho nó là OK.

sonpham1102

Mình xin lỗi các Bạn vì thời gian qua mở thêm địa điểm nên bận quá!
Sau đây mình có một số giải pháp theo kinh nghiệm cho các bạn đã và đang dùng 3.0. Để tránh hao pin và nóng máy:
- Quá trình dùng nếu các bạn sử dụng một số ứng dụng Chat như Beejevel, nimbuz, Skype, IM... thì nó sẽ có một hệ thống chạy ngầm với MobileSubstrate và sau khi các Bạn dùng một trong những ứng dụng trên thì trong mục Settings (Cài đăt) sẽ xuất hiện dòng Notifications (Ngay dưới dòng Carrier - dòng thứ 4) và Bạn cần vào OFF đi ngay nếu không máy cực nóng và chỉ 2 tiếng hết pin một lần còn nếu để qua đêm thì Pin cũng hết nhẵn và kiệt luôn.
- Sau khi chạy xong các bạn nên vào trong Cydia update hết và lúc này sẽ update bản mới của SBSettings thì các bạn vuốt và vào phần more rồi vào MiobileSubstrate off những thứ không cần dùng tới đi.
- Nếu các Bạn không có nhu cầu về giao diện mà chỉ dùng nền thì nên sử dụng cái Bosspaper thay cho Winterboard vì phương pháp mới này tốn ít Ram và ít reload hình nên CPU cũng không làm việc nhiều nên cũng rất tiết kiệm Pin.
Ví dụ mình cũng đang dùng đây với 10 ảnh nền đổi liên tục và icon transparent nhưng Pin vẫn 2 ngày:

Về vấn đề 3GS thì mình cũng đã viết xong file SH để cài ứng dụng và Unlock nhanh chỉ sau một cái Click sẽ có rất nhiều phần mềm đi kèm luôn! Mình sễ up lên sớm!

Huycl2507

Các bạn xài fw này có bị tình trạng 1 số cuộc gọi khi mình bấm end call màn hình vẫn nhảy thêm thông số cuộc gọi ( khoảng 10 s nữa ) mới tắt đc cuộc gọi k vậy ???

Mình test trên 2 máy đều bị tình trạng này !!!

ThAngNgO_

Các bạn xài fw này có bị tình trạng 1 số cuộc gọi khi mình bấm end call màn hình vẫn nhảy thêm thông số cuộc gọi ( khoảng 10 s nữa ) mới tắt đc cuộc gọi k vậy ???

Mình test trên 2 máy đều bị tình trạng này !!!

cái này mình cũng thấy bị, và thêm 1 cái gọi đến ko nghe j cả, reboot lại máy sài lại ok :-??

TraiNgheoHn

Các bạn chịu khó up bản gốc của nó ý,rồi cài ứng dụng sau cũng được. Bản custom nhiều khi không được bằng bản gốc đâu. Mình dùng FW gốc chưa thấy bị lỗi cuộc gọi hay tin nhắn đến mà không đổ chuông cũng như không rung.

Huycl2507

cái này mình cũng thấy bị, và thêm 1 cái gọi đến ko nghe j cả, reboot lại máy sài lại ok :-??

Mình thì reboot lại máy vẫn bị tình trạng như trên , nhưng k bị hiện tượng gọi đến k nghe gì cả :(:(:(

Chắc up bản fw gốc xài cho lành quá . Hiichic

huutuyenpr

thanks bác Khải, em làm như bác đỡ hao pin và nóng máy rõ rệt, cũng tại hôm trước vào ym bằng iphone

sonpham1102

Chào các Bạn!
Vừa rồi đã xuất hiện 3.1 Beta 3 và nhiều Bạn dùng 3G&3GS update lên không thể Active được và cần có Code ID của bên Developer thì mới vào được!
Sáng nay bọn mình đã nghiên cứu và khẳng định sẽ Acived được vào và dùng lại bình thường! Giải pháp là dùng PwnageTool 3.0.1 trên MAC với một mẹo nhỏ và chạy bản Custom. Vì vậy nếu Bạn nào bị dính đòn trên thì chờ chút mình sẽ đưa bản Custom lên để cứu và các Bạn sẽ vẫn có 3.1 dùng bình thường đối với 3G World.
Đây là hình ảnh máy bọn mình đã làm!
Vì mới làm được nên chụp và đưa lên cho A, E xem chưa kịp Test gì cả và có gì báo cáo A, E sau: