• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ITASK :THỰC SỰ LÀ IPHONE CỦA PPC

huynhba

bác up lại 4shared giúp em, em bấm thank rồi nhưng bác cho link fải đăng kí thành viên mới down được :(( thank bác lần 2

Last edited by a moderator:

thientu1981

các bác xem dùm em cái mỗi lần chạy 1 ứng dụng khi thoát ra thì thanh topbar nó lại ko xuất hiện mà lại xuất hiện thanh mặc định của Win

up>>>>>> mình đã chỉnh sửa toàn bộ theo ý thích của mình

nguoibaclieu

Mình đã làm đúng như vậy, chép đè lên luôn file itask.exe cũ luôn, mới xảy ra trường hợp như vậy,có gì chỉ giùm, mình sài con atom exec

TranMinhMan

Super V.I.P
Mình đã thử nhiều ctr giả lập Iphone, thấy ctr này là mượt nhất, nhưng fải config lại nhiều wa, hơi đuối.:|
Bác ancola cho mình hỏi, mình đã mở code input.txt lên đọc nhưng ko thấy chỗ nào cho config 5 nút dưới cùng của menu hết, bác biết chỉ giúp với. Thnks!:D

ancola66

Super V.I.P
Mình đã thử nhiều ctr giả lập Iphone, thấy ctr này là mượt nhất, nhưng fải config lại nhiều wa, hơi đuối.:|
Bác ancola cho mình hỏi, mình đã mở code input.txt lên đọc nhưng ko thấy chỗ nào cho config 5 nút dưới cùng của menu hết, bác biết chỉ giúp với. Thnks!:D

Các dòng đó ở đây:

\\Main menu

\\ This is the text under the Main menu icons, do not use more than 8-9 charachters
&maintext1=Write&END
&maintext2=Calendar&END
&maintext3=Apps&END
&maintext4=Camera&END
&maintext5=Calc&END
&maintext6=Maps&END
&maintext7=Draw&END
&maintext8=Weather&END
&maintext9=News&END
&maintext10=Games&END

\\These are the execute-buttons in the following order from top left. Lnk and exe files accepted.
&mainexec2=\windows\calendar.exe&END
&mainexec4=\windows\camera.exe&END
&mainexec6=\\windows\calculator.exe&END
&mainexec11=\windows\cprog.exe&END
&mainexec12=\windows\calculator.exe&END
&mainexec13=\windows\calculator.exe&END
&mainexec14=\windows\calculator.exe&END

4 dòng mình tô đậm đó là các button ở dưới cùng đó. Bạn làm đường dẫn cho nó nhé.Phần mềm này ở tất cả button ở các trang đều có thứ tự từ trái qua phải và từ trên xuống duới

ancola66

Super V.I.P
ITASK 0.9​

ITASK ra phiên bản mới cập nhật tính năng và sửa lỗi :
*Thêm các ứng dụng
*Thêm 7 trò chơi
*Slide to Lock và Slide to Unlock nhạy hơn
*Sửa lỗi khi vào một ứng dụng nào đó khi thoát ra không trở lại full Screen. (Một số máy vẫn bị tình trạng đó thì chỉ cần nhấn phím cứng ở giữa là OK)
*Các bạn đã cài flash Player 7 và Mortscript 4.1 thì chỉ cần xóa hết bản cũ (0.89) và chép bản mới (0.9) vào thư mục gốc của máy (DEVICE)
* Các bạn chưa cài 2 phần mềm nói trên thì phải cài trước khi copy và chạy ITASK

DOWNLOAD Tại đây:

[HIDE="Nhấn Thanks để thấy nội dung"]http://www.4shared.com/file/36797082/17b031f8/itask_0_9.html[/HIDE]

Chỉnh sửa cuối:

daqauto

bác nào đã test thử cả thằng ITASK này và FreeStyle WM xem thằng nào ngon hơn chưa ạ. Em thấy ITASK giao diện đẹp hơn nhưng hình như là khó cài đặt và cấu hình hơn (ko biết có đúng ko), ko biết ảnh hưởng đến tốc độ máy thì thằng nào chậm hơn nhỉ

Em muốn có 1 cái đánh giá tổng quan để có được lựa chọn phù hợp nhất có thể với nhu cầu của mình (cân bằng giữa tốc độ và giao diện)

phungthanh

đã thank rồi mà link down không thấy.
gửi xong lại thấy link nhưng không down được , bắt log in , các bác cho link khác đi , thank

ancola66

Super V.I.P
bác nào đã test thử cả thằng ITASK này và FreeStyle WM xem thằng nào ngon hơn chưa ạ. Em thấy ITASK giao diện đẹp hơn nhưng hình như là khó cài đặt và cấu hình hơn (ko biết có đúng ko), ko biết ảnh hưởng đến tốc độ máy thì thằng nào chậm hơn nhỉ

Em muốn có 1 cái đánh giá tổng quan để có được lựa chọn phù hợp nhất có thể với nhu cầu của mình (cân bằng giữa tốc độ và giao diện)
Theo chủ quan của mình :
* Về cài đặt: -FreeStyle WM phải cài 7 gói cài đặt
- Itask chỉ phải cài 2 và copy các thư mục của phần mềm
* Về Giao diện : Điều này thì rõ ràng là Itask có các hiệu ứng và cách trình bầy hơn hẳn FreeStyle
* Về Tốc độ : Itask có thời gian Load nhanh hơn, vào các trang khác nhanh hơn và trở về trang chủ cũng nhanh hơn
* Về Ram : Itask chạy ít tốn tài nguyên hơn
* Về chỉnh sửa : Điều này thì FreeStyle chỉnh sửa các đường dẫn dễ hơn vì có Option để chỉnh sửa còn Itask thì phải mở file Input để soạn thảo.
Trên đây là một số nhận xét của mình về hai phần mềm. Chủ quan của mình thì rõ ràng là dùng Itask hay hơn. Nhưng mình thì lại dùng POINTUI:D

longphibaccai

Bản này cải thiện như những gì bác ancola66 đã nói.Còn nhiểu lỗi chưa hoàn thiện:
1.Cột báo sóng lúc mới mở Itask thì sáng lên,nhưng khi mở ứng dụng và tắt đi thì cột báo sóng cũng die luôn.
2.Vẫn còn tình trạng hiện về thanh công cụ tastbar mặc định.
3.Một số ứng dụng không chạy được (chắc đang hoàn thiện phiên bản full).
Giờ e cài các app đây.he he.Phần mềm này cũng chạy khá tốt,ít tốn Ram hơn WA3 và ilaun hoặc SPB Plus.Ko biết cái dòng máy khác thế nào.
E vẫn dùng WM2003CE

ancola66

Super V.I.P
Bản này cải thiện như những gì bác ancola66 đã nói.Còn nhiểu lỗi chưa hoàn thiện:
1.Cột báo sóng lúc mới mở Itask thì sáng lên,nhưng khi mở ứng dụng và tắt đi thì cột báo sóng cũng die luôn.
2.Vẫn còn tình trạng hiện về thanh công cụ tastbar mặc định.
3.Một số ứng dụng không chạy được (chắc đang hoàn thiện phiên bản full).
Giờ e cài các app đây.he he.Phần mềm này cũng chạy khá tốt,ít tốn Ram hơn WA3 và ilaun hoặc SPB Plus.Ko biết cái dòng máy khác thế nào.
E vẫn dùng WM2003CE
Hi vọng các bản sau có Option để người dùng có thể dễ dàng chỉnh sửa đường link app của các button. Hiện nay những button không hoạt động bạn bắt buộc phải Edit bằng tay ở file input.txt Để lấy link cho các button đó. Việc này cũng không khó lắm với những bạn thích vọc các giao diện thay thế giao diện mặc định:D

longphibaccai

Một số game chưa hoàn thiện,1 cái quan trọng trong menu là khi thoát ra 1 ứng dụng thì nó trở về menu chính,mình phải quay lại menu phụ thì mới vào ứng dụng được.
Giao diện chỉ là cái đồng hồ điện tử và các icon,chưa có wallpaper cho menu chính.
ặc ặc...phiên bản này hình như hơi chậm so với v0.89.Chắc do câu lệnh nhiều hơn trước->truy suất chậm.(máy chỉ 200Mh) :(
Bác ancola66:e thay đường dẫn thay vào cho 4 menu chính,nhưng khi cho thực thi chương trình thì không vào được,bác có cách nào làm cho nó truy xuất 4 button menu chính(dưới hàng menu 5 button) không?

Chỉnh sửa cuối:

nguyenphucondao

Một số game chưa hoàn thiện,1 cái quan trọng trong menu là khi thoát ra 1 ứng dụng thì nó trở về menu chính,mình phải quay lại menu phụ thì mới vào ứng dụng được.
Giao diện chỉ là cái đồng hồ điện tử và các icon,chưa có wallpaper cho menu chính.
ặc ặc...phiên bản này hình như hơi chậm so với v0.89.Chắc do câu lệnh nhiều hơn trước->truy suất chậm.(máy chỉ 200Mh) :(

Bạn muốn thay đổi Đồng hồ và wallpaper thì chỉ việc lấy hình khác đổi tên và kích thước đúng như hình cũ và thay vào thư mục itaskpics là được

batuocbongdem

Cái này có hổ trợ Unicode ko vậy bạn,cái bản tin RSS của trang Tuoitre ko có đọc Tieng việt dc,máy mình đã cài font tv rồi,xem bằng IE thì xem dc TV,nhưng dug Itask thì ko xem dc,mình phải cài thêm font nào nữa vậy

ancola66

Super V.I.P
Cái này có hổ trợ Unicode ko vậy bạn,cái bản tin RSS của trang Tuoitre ko có đọc Tieng việt dc,máy mình đã cài font tv rồi,xem bằng IE thì xem dc TV,nhưng dug Itask thì ko xem dc,mình phải cài thêm font nào nữa vậy
Mình thì đọc đựoc nội dung bản tinh bằng tiếng Việt (Tin RSS của Dân Trí ) Nhưng các title của các bản tin đó thì như không hỗ trợ unicode:(

hooliganboy

iTask Animated 0.9 Upgrade 1 Weatherfix++ !

iTask Animated 0.9 Upgrade 1 Weatherfix++ !

Bản upgrade của phần mềm giả lập giao diện iphone rất hay , chủ yếu fix lỗi mainexec12 bug , viết lại Weatherapp ( bây giờ bạn có thê update bằng tay, thay vì phải tự động update mỗi giây như trước . Nhấn thanh bottombar để update ...)
Down file update sau về giải nén, cài đặt itask 0.9 , sau đó giải nén itask_0_9_1_upgrade thay thế thư mục itaskmort và itask.exe

[HIDE="Thank bạn đã download"]http://www.4shared.com/file/36880768/3d484031/itask_0_9_1.html[/HIDE]

Last edited by a moderator: