• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iTunes - Thảo luận & Cập nhật các phiên bản

pandamiss

Mình muốn xóa mục others trong iphone thì làm thế nào bạn? Vì nó chiếm những ~700mb roài ^^

XuanTruong

Super V.I.P
Mình muốn xóa mục others trong iphone thì làm thế nào bạn? Vì nó chiếm những ~700mb roài ^^

Sẽ chẳng bao giờ xóa được mục đó, chỉ có hạn chế mà thôi, vì những cái mà iTunes không quản lý được thì nó đều liệt kê vào mục Others đó (Copy các Soft, Games, Data, Theme,... vào máy thông qua WinSCP, PC Suite,...sẽ đều nằm trong đó)!

kennh0x

em cài bản ituen 9.02 sao mỗi lần em chép thì chỉ dc 3 bài nhac nếu chép 4 bài thì nó mất kết nối vôi ip.em chép phim thì không bao giờ dc luôn.nó bị mất kết nối hoài vậy là sao vậy anh.giúp em

Zenki

Super V.I.P
em cài bản ituen 9.02 sao mỗi lần em chép thì chỉ dc 3 bài nhac nếu chép 4 bài thì nó mất kết nối vôi ip.em chép phim thì không bao giờ dc luôn.nó bị mất kết nối hoài vậy là sao vậy anh.giúp em
Bạn kiểm tra cáp kết nối xem sao? Nhạc mỗi lần mình Restore lại máy chép 1 lúc gần hơn 1000 bài vào có sao đâu :D

kennh0x

Bạn kiểm tra cáp kết nối xem sao? Nhạc mỗi lần mình Restore lại máy chép 1 lúc gần hơn 1000 bài vào có sao đâu :D

bị sợi cáp anh ơi em mới mượn sợi của chú em chép 100 bài cùng không bị out.thank anh

misstele

Các pro cho mình hỏi. Hiện tại mình muốn chuyển win vista sang win7 và cũng muốn restore lại IP. Vậy mình chỉ cần lưu lại folder istune trong Document là đủ rồi hay sao. mình sợ mất file backup của IP sẽ mất hết contact và game music của mình nên chưa dám làm. vì hiện tại IP FW này vẫn ổn định nhưng winvista thì có vấn đề rùi.

Germaniteen

Các pro cho mình hỏi. Hiện tại mình muốn chuyển win vista sang win7 và cũng muốn restore lại IP. Vậy mình chỉ cần lưu lại folder istune trong Document là đủ rồi hay sao. mình sợ mất file backup của IP sẽ mất hết contact và game music của mình nên chưa dám làm. vì hiện tại IP FW này vẫn ổn định nhưng winvista thì có vấn đề rùi.

Dữ liệu trên iTunes sẽ nào ở :
User(tên máy của bạn)\Music\iTunes
Khi cần sao lưu bạn làm như sau:

1.Folder iTunes: chứa data về game,app, thông số thư viện nhạc.
-Bạn vào c:\Documents and Settings\username\My Documents\Music\iTunes
-copy lại folder itunes.

2.Folder Apple Computer: chứa các thông tin back up và các thông số khác về itunes khi bạn sync iPhone với iTunes. đây là hidden folder, bạn chỉnh Show hidden Folders and Files để thấy nó.
-Bạn vào c:\ProgramData\Apple Computer
-copy lại folder Apple Computer

3.Sau khi cài lại iTunes chứ chép đúng đường dẫn như trên là xong! :D

duongquang1203

Cài itune 9.1 vào không có mục ringtone và không tạo được ringtone?

Tình hình là hôm vừa rồi mình cài lại máy tính, sau đó down bản itune 9.1 về cài vào máy luôn. Khi cài xong k có mục ringtone và cách tạo ringtone trong itune cũng k áp dụng được. Có mod nào chỉ giúp e với. Hay là itune 9.1 k hổ trợ ringtone giống các phiên bản khác.

tokiet

cài lại itunes bị mất dữ liệu xin giúp đỡ.

tình hình là mỉnh cài lại itunes theo cách:
1. Vào Control Panel -> Add or Remove Program
2. Remove Apple Mobile Device Support
3. Remove Apple Software Update
4. Remove iTunes (hỏi khởi động lại thì chọn NO)
5. Remove Quick Times
6. Khởi động lại máy tính
7. Xóa thư mục Apple Computer trong C:\Documents and Settings\Tên của bạn\Application Data
8. Xóa thư mục Apple và Apple Computer trong C:\Documents and Settings\Tên của bạn\Local Settings\Application Data
9. Vào My Document\My Music đổi tên thư mục iTunes thành iTunes_Backup
10. Khởi động lại máy tính là xong

sao khi restore lại iphone thì không Backup được danh bạ, tin nhắn,ghi chú và ảnh chụp. Xin các cao thủ chỉ dùm, làm cách nào để lấy lại được dữ liệu nói trên ( trong sọt rác mình cũng xóa hết rồi) xin cám ơn

Zenki

Super V.I.P
Xóa hết các thư mực Apple trong ổ C rồi thì làm sao mà Back up & Restore được nữa bạn :(

Thư mục iTunes trong My Documents chỉ chứa nhạc và App thôi :(

duyquehan

Muốn Hạ thấp Version của Ituns thì làm phải làm sao? ví dụ như đang ở 9.2 giờ muốn xuống 9.1, bác nào giúp dùm thank nhiều

Zenki

Super V.I.P
Muốn Hạ thấp Version của Ituns thì làm phải làm sao? ví dụ như đang ở 9.2 giờ muốn xuống 9.1, bác nào giúp dùm thank nhiều
Remove bản 9.2 đi và tìm bản 9.1 cài vào thôi!

Lần sau những vấn đề này hỏi vào Topic Tổng Hợp chứ đừng chen ngang vào Topic riêng của người khác đang hỏi về vấn đề khác nhé bạn!

duyquehan

Remove bản 9.2 đi và tìm bản 9.1 cài vào thôi!

Lần sau những vấn đề này hỏi vào Topic Tổng Hợp chứ đừng chen ngang vào Topic riêng của người khác đang hỏi về vấn đề khác nhé bạn!
chỉ muốn hỏi 1 xíu thui, đang chạy Version cao, chạy lại bản Version thấp đâu có được.

Zenki

Super V.I.P
chỉ muốn hỏi 1 xíu thui, đang chạy Version cao, chạy lại bản Version thấp đâu có được.
Bởi vậy mình mới nói là Remove hoàn toàn đi chứ đâu có nói cài đè lên đâu!

jim3858681

các bạn cho mình hỏi là,muon giữ lại dữ liệu(app,music,photo ) trên ip khi cắm vào máy tính khác thì phải làm sao

kennychauus

Sync apps trên itune

Em là gà mới sử dụng iphone , anh em nào bik cách sync apps mới mà giữ lại apps cũ ko ??? Lúc trc em sync thử 1 trò trên itune nhưng mấy 10 mấy trò còn lại trong iphone mất hết !!!! thank nhìu !!!

nbdao

Về iTunes

Các bác ơi e mới dùng Iphone nên khi iTunes của em nó tải bản mới về thi e không biết nó để ở đâu vậy có bác nào bit chỉ giùm e cái.
Cám ơn nhiu