• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iTunes - Thảo luận & Cập nhật các phiên bản

XuanTruong

Super V.I.P
Ra iTunes 10 để chuẩn bị phát hành OS 4.1, với icon, giao diện và một số tùy chọn thay đổi khá nhiều!

tsthanhhai

Mình có nên update lên bản itune 10 này lun hay phải chờ. Vì có nhiều ver iTune up xong hok hạ ver iPhone được. Nhưng giao diện nó đẹp quá khó cưỡng lại :D

AquaSta

Moderator
Mình có nên update lên bản itune 10 này lun hay phải chờ. Vì có nhiều ver iTune up xong hok hạ ver iPhone được. Nhưng giao diện nó đẹp quá khó cưỡng lại :D
Sao lại có chuyện bản cao hơn lại không cho hạ ver iPhone hả bạn?

luxinano

Cho mình hỏi nếu để cho itune tự update từ v9.2.1.5 lên v10 thì các app & games đã crack trong library của itune có bị mất hok?

keo91

xin giúp về vấn đề itunes

hiên tại minh dung ip 3g phiển bản 3.1.2 khi đông bộ iphone sao ma nó lâu nó chay hơn 4h mà phần backing up mới co 1/2 ai bít chỉ mình vs

3g gắn sạc được nhưng itunes không nhận

cái 3g 8g của em gắn vô itune thì không nhận,gắm sạc điện bình thường cũng không nhận nhưng pin vẫn lên bình thường. bác nào bị vậy rùi chỉ giúp dùm em với.trong máy vẫn không có cục sét lúc sạc nhưng bin lên đều đều như bình thường à.

dangngoc_1207

cái 3g 8g của em gắn vô itune thì không nhận,gắm sạc điện bình thường cũng không nhận nhưng pin vẫn lên bình thường. bác nào bị vậy rùi chỉ giúp dùm em với.trong máy vẫn không có cục sét lúc sạc nhưng bin lên đều đều như bình thường à.

Nếu mình không nhầm thì dây cáp của bạn đứt ngầm bên trong rồi ( ngày trước mình hay dùng máy nghe nhạc mp3 của trung quốc cũng hay bị như vậy), bạn thử lấy dây cáp khác thử xem sao nhé.

dây cáp của cái nào đứt bạn? bảo đảm dây cable usb bình thường.còn bạn nói dây nào thì chỉ rõ mình mua linh kiện về thay

dangngoc_1207

dây cáp của cái nào đứt bạn? bảo đảm dây cable usb bình thường.còn bạn nói dây nào thì chỉ rõ mình mua linh kiện về thay
Dây cáp usb đó, có thể nó đứt ở bên trong, bạn không nhìn thấy dc đâu, phải đứa một con iphone khác thử xem sao

day cáp usb thì không hư đâu.nếu hư phần cứng thì không biết bị hư ở đâu mấy bác.bác nào biết chỗ nào bán màn hình 3g của e luon không?cho e giá luôn bị hư đang muốn thay

Sid286

Trước đây em cũng bị trường hợp như vậy rồi, nhưng mà là do lỗi của máy tính chứ không phải Iphone. Bác thử làm theo cách sau xem có khả thi hơn không nhé:
1. Trong trường hợp bác dùng Win 7: click chuột phải vào My computer --> Propertites --> Device Manager --> tìm đến Universal Serial Bus controllers, xả cái list xuống. Bác bắt đầu Disable rồi Enable từng port 1 như hình dưới nhé :) ( hình như là từ 2934 đến 293C là đủ) Đến khi nào có âm thanh nhận thấy thiết bị mới là ok

Step 1:

Step 2:

Cách làm tương tự với Win XP nhưng vì em không có Win XP hay Vista ở đây nên không có hình hướng dẫn nhé

Trước đây em cũng bị trường hợp như vậy rồi, nhưng mà là do lỗi của máy tính chứ không phải Iphone. Bác thử làm theo cách sau xem có khả thi hơn không nhé:
1. Trong trường hợp bác dùng Win 7: click chuột phải vào My computer --> Propertites --> Device Manager --> tìm đến Universal Serial Bus controllers, xả cái list xuống. Bác bắt đầu Disable rồi Enable từng port 1 như hình dưới nhé :) ( hình như là từ 2934 đến 293C là đủ) Đến khi nào có âm thanh nhận thấy thiết bị mới là okvẫn không được bạn ơi .bó tay.ai biết gì nữa xin chỉ giùm..............không sync itune làm không up lên 4.1 custom được.đang cần lên gấp xài cho nhanh

Step 1:

Step 2:

Cách làm tương tự với Win XP nhưng vì em không có Win XP hay Vista ở đây nên không có hình hướng dẫn nhé

vẫn không được bạn ơi .bó tay.ai biết gì nữa xin chỉ giùm..............không sync itune làm không up lên 4.1 custom được.đang cần lên gấp xài cho nhanh.về dfu vẫn không nhận.bỏ qua máy khác cũng không nhận.có khi nào bị hư dây nguồn hay dây sạc bên trong ip không mấy bác.

Chỉnh sửa cuối:

Mr_Tommy

ai có thế giúp mình vấn đề về copy phim vào máy với. Mình đã check vào " manually manage music and videos " nhưng sao khi mình kéo thả list phim do mình tạo trên itune vào máy thì máy chỉ nhận mỗi folder còn các file trong đó thì ko vào. Mình cũng làm thế với nhạc thì thấy nó sync ngay nhưng video lại ko đc?? Ai biết có thể giúp mình ko?

Zenki

Super V.I.P
ai có thế giúp mình vấn đề về copy phim vào máy với. Mình đã check vào " manually manage music and videos " nhưng sao khi mình kéo thả list phim do mình tạo trên itune vào máy thì máy chỉ nhận mỗi folder còn các file trong đó thì ko vào. Mình cũng làm thế với nhạc thì thấy nó sync ngay nhưng video lại ko đc?? Ai biết có thể giúp mình ko?

Video phải ở dạng .mp4 thì mới Sync vào được nhé bạn!

Mr_Tommy

Bạn thử kéo thả từng video một vào chứ đừng kéo cả Folder vào xem sao!

vẫn ko đc bạn ah. Lần trước mình làm bình thường nhưng lần này sao ko đc :-??. Hay đuôi mp4 nhưng ko phù hợp với định đạng mp4 của máy??

boss46

itunes ko chju backup iphone tren win 7

tình hình là e cài itunes 10 trên win 7 nhưng khi đưa iphone 2G 8Gb vào thì nó ko chịu backup và báo là không thể backup vì ko lưu vào ổ đĩa dc....giúp e với:(:(:(

AquaSta

Moderator
Bạn chụp ảnh màn hình để chi tiết hơn. Lưu ý: lần sau viết tiêu đề đầy đủ dấu tiếng Việt