• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Jailbreak iOS 4.2.1 với Redsn0w 0.9.6b5 và Unlock với Ultrasn0w 1.2

doananhtai

mình không có xúi dại, mình thiếu thông tin về vụ này đang tìm hiểu nè, nhưng ma đêm qua mình đã thử làm với cái máy 3G vẫn jialbreak thành công trên 4.2.1 với bb 06.15 mà, đó chỉ là thực nghiệm và mình cảm nhận để báo kết quả chứ không có ý muôn xúi dại ai đâu à!

Ái chà..... mình nói là xin lỗi mọi người, và nhất là xin lỗi bạn tatdat_canonMÌNH ĐÃ XÚI DẠI khi khuyến khích bạn thử up fw gốc 4.2.1...

Chắc là phải xem lại cách viết của mình quá... để bạn hiểu lầm như vậy là chết mình rồi...:(

------

Thế bạn JB thành công với 4.2.1 bb 6.15.00 là trên gốc hay custom vậy ?

TatDat_Canon

sorry bạn luôn vì hồi nãy mới ngủ dây xớn xác đọc không kỹ, bạn thông cảm bỏ qua cho :p, tối qua mình làm cả hai trường hợp luôn bạn để thử xem thế nào, vẫn jailbreak trên 3G với 4.2.1 gốc luôn, nhưng sau đó muốn lên xuống thì phải dùng FW custom. Mình đang đợi 1 iphone 3Gs của bạn để tét thử thêm 1 lần nữa xem thế nào. Một lần nữa xin lỗi bạn!:-??

bacmap

bây jờ đang ở 4.1 BB 06.15 muốn up lên xài FW 4.2.1 đc ko anh ? xài FW gốc hay bản custom hay sao mấy anh ! cho 3gs

tinh_la_gi

Administrator
+ Bản Custom cho 3G lock 4.2.1 không update baseband:

http://www.mediafire.com/?ugy18y83h5r98ur: part 1
http://www.mediafire.com/?06fudmik24tdr0e: part 2
Không update BB tức nó nằm yên tại BB hiện tại hay hiểu theo nghĩa của DEV mới là nó nằm tại BB của Ipad để Unlock nhỉ ?!
Tối qua có xem qua thì thấy khi Build nó sẽ đẩy BB của 3G lên và DEV không ngần ngạy khuyến cáo "Bản Custom này sẽ nâng BB lên 6.15 và sẽ không thể hạ xuống theo cách bình thường" :-?
Chỉ để lên 4.2.1 mà phải hy sinh cả 1 thời gian dài dùng Custom để rồi không còn làm theo đúng luật "quay về nơi anh đã đến" thì nguy lắm ... con iphone ghẻ dzạo này hay bị mươn nên ko Build thử và test nhưng thấy cảnh báo thế kia thì "nguy"

PS: 3GS cũng đã có bản update#2 để Build anh em nào có MAC và 3GS thì cứ Build và làm tương tư 3G.

HTC_VUTHANH

Moderator
Không update BB tức nó nằm yên tại BB hiện tại hay hiểu theo nghĩa của DEV mới là nó nằm tại BB của Ipad để Unlock nhỉ ?!
Tối qua có xem qua thì thấy khi Build nó sẽ đẩy BB của 3G lên và DEV không ngần ngạy khuyến cáo "Bản Custom này sẽ nâng BB lên 6.15 và sẽ không thể hạ xuống theo cách bình thường" :-?
Chỉ để lên 4.2.1 mà phải hy sinh cả 1 thời gian dài dùng Custom để rồi không còn làm theo đúng luật "quay về nơi anh đã đến" thì nguy lắm ... con iphone ghẻ dzạo này hay bị mươn nên ko Build thử và test nhưng thấy cảnh báo thế kia thì "nguy"

PS: 3GS cũng đã có bản update#2 để Build anh em nào có MAC và 3GS thì cứ Build và làm tương tư 3G.

Nếu ai sử dụng 3G lock thì dơn về dùng nha, bản này không udate baseband, đã test ngon lành! Nếu bạn nào có máy MAC thì built thêm vài bản cho máy world và IP 3Gs nhé, mình chỉ xin được 1 bản từ bạn thôi nên share trước cho mọi người!

MÌNH cũng đang băn khoăn như bác tinh_la_gi đó?:-?
ko udate baseband tại sao hình lại là:modem firmware 06.15.00 vậy nhỉ?

TatDat_Canon

xin đính chính là base band đã đưa lên 06.15 trong quá trình jailbreak và unlock 4.1, nhưng vì muốn xài 4.2.1 nên dùng bản này, không hề update baseband!

doananhtai

... Chỉ để lên 4.2.1 mà phải hy sinh cả 1 thời gian dài dùng Custom ...

Lên 4.2.1 mà BB đang <= 5.13 thì đâu cần dùng hạ sách 6.15. Chỉ vì muốn Alô mới phải hy sinh thôi.
Anh ráng giúp mọi người cái FW Custom 3Gs KHÔNG UP BB, KHÔNG HACKTIVATE, KHÔNG JB với "minimal 3GS 4.2.1 bundle" đi

MÌNH cũng đang băn khoăn như bác tinh_la_gi đó?:-?
ko udate baseband tại sao hình lại là:modem firmware 06.15.00 vậy nhỉ?

Hình là kết quả của "up iPad BB" từ hướng dẫn xài Redsn0w.
FW Custom không nâng BB là bạn ấy mới bổ sung không liên quan đến hình...

tien113

Nếu là NEW BOOTROM thì khoan xài 4.2.1 mà về lại 4.1 đi để khỏi "reboot dính cáp" (nếu bb đã lên 6.15.00 và có shsh 4.1 thì về custom hoặc gốc đều được).

---------------

Thật là thiếu thông tin về cái vụ up fw gốc 4.2.1

Từ ngày 22/11 trên The Firmware Umbrella và 23/11 được thebigboss xác nhận là: kể từ iOS 4.2.1 Apple đã nhúng chế độ bảo vệ baseband (baseband protect hoặc baseband requirement)... Tức là khi restore FW gốc, nếu vì bất kỳ một lý do nào mà không thể up BB cho đồng bộ với FW (ví dụ bb hiện tại cao quá không hạ được, dùng tinyumbreilla ngăn up bb, rút cáp, edit fw gốc,... v..v...) . Thì lập tức máy sẽ bị treo ở chế độ recovery mode đặc biệt - và chế độ này không thể Kick Out như từ trước đến giờ được nữa.

Do vậy từ 4.2.1 trở đi muốn BB khác người (không up bb hoặc bb 6.15.00) chỉ còn một cách là xài FW Custom mà thôi.
Do vậy xin lỗi mọi người, nhất là bạn tatdat_canon vì đã xúi dại thử cách up fw gốc 4.2.1 trước khi cập nhật thông tin. hic hic

hix, mình bít thông tin này mụn wá, máy đã lên 4.2.1 rùi, đâu có lưu shsh, thôi thì để con 3gs 4.1 khác tận hưởng khỏi dính cáp vậy...

tinh_la_gi

Administrator
Lên 4.2.1 mà BB đang <= 5.13 thì đâu cần dùng hạ sách 6.15. Chỉ vì muốn Alô mới phải hy sinh thôi.
Anh ráng giúp mọi người cái FW Custom 3Gs KHÔNG UP BB, KHÔNG HACKTIVATE, KHÔNG JB với "minimal 3GS 4.2.1 bundle" đi

Hình là kết quả của "up iPad BB" từ hướng dẫn xài Redsn0w.
FW Custom không nâng BB là bạn ấy mới bổ sung không liên quan đến hình...

TLG đang đi đòi con Iphone về Build ngay ... vì khi tối buồn ngủ quá mở lên thấy DEV cảnh báo mà thôi ngủ luôn :p

HTC_VUTHANH

Moderator
thui máy mình đang ở fw custom 4.1(pv004) của bác t_l_g thấy cũng ổn.chờ bác tinh_la_gi làm bản custom 4.2.1.lúc đó lên vẫn chưa muộn.hehe ko muốn ip thân yêu thành chuột bạch vì thiếu thông tin,nhường các bác đi trước vậy=))

TatDat_Canon

Thì cũng phải có người hy sinh trước thì bạn mới có thêm thông tin chứ, do đó đâu thể nó là đủ hay thiếu thông tin :-?

vtp9x

chơi :)) luôn :)) ngại :)) gì :)) vết :)) bẩn :))
- Đối với những máy đã lỡ lên rồi nếu không tiếp tục chờ thì cũng chẳng ngại gì để thử ( tuy nhiên nếu là dân thợ thì cũng đắn đo khi làm gì không may có thể bị đền máy ) :
1/ như " doananhtai " đã phân tích
2/ Dùng fw custom chuẩn = fw gốc - bb nên vấn đề phát sinh lỗi hầu khi sử dụng hầu như không có ( không đề cập tới quá trình restore nha). mình cũng đã thử với em 3G thấy tương đối ổn
3/ Nếu 1 ngày nào đó do apple phát hiện và ngăn chặn hay gì đó... thì khi đó có thể sẽ có 1 giải pháp mới nữa để khắc phục
4/ cũng có thể 1 ngày nào đó có tool cho hạ bb
5/ Trường hợp bất khả kháng hoặc sau này có tool unlock với bb mới hoặc bạn đã chán chê với việc xài custom thì có thể hạ bb bằng phần cứng ....
Tóm lại: Tất cả tùy ở bạn :D

TruongHan

Super V.I.P
Đường đi càng ngày càng lắm chông gai nhỉ,tự nhiên baseband của IP biến thành baseband của IPad,,ác ôn chưa :D
Máy của mình test thì không sao,chơi tuốt hết,biết đâu mốt có cách trả về lại baseband.Nhưng unlock cho người ta thì hơi phiền,phải nói rõ ràng cho người ta biết trước,phiền phức :-??

tinh_la_gi

Administrator
Đường đi càng ngày càng lắm chông gai nhỉ,tự nhiên baseband của IP biến thành baseband của IPad,,ác ôn chưa :D
Máy của mình test thì không sao,chơi tuốt hết,biết đâu mốt có cách trả về lại baseband.Nhưng unlock cho người ta thì hơi phiền,phải nói rõ ràng cho người ta biết trước,phiền phức :-??

Cũng như đi cấp cứu ấy mà ... BV nó ném cho thân nhân cái bản cam kết "tự chịu trách nhiệm" ấy ;;) hướng đi này đâu dành cho máy "khỏe mạnh" hướng đi này dành cho các bác "tay chân không yên" bị Itunes lừa 1 phút "bất chợt" :p

TatDat_Canon

Nhưng unlock cho người ta thì hơi phiền,phải nói rõ ràng cho người ta biết trước,phiền phức :-??

Nếu người ta đem cho mình unlock, thì có giải thích liệu người ta có hiểu hết ko?:p Chi bằng không cần nói nhiều cứ là sao cho có sóng nghe gọi thoải máy là OK. Chuyện mai sau mà có thêm "bệnh hậu" nữa thì vào "bệnh viện" tiếp chứ sao giờ :))

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 13 minutes:

hix, mình bít thông tin này mụn wá, máy đã lên 4.2.1 rùi, đâu có lưu shsh, thôi thì để con 3gs 4.1 khác tận hưởng khỏi dính cáp vậy...

bạn có thể quay về 4.1 = bản custom mà

Chỉnh sửa cuối:

efghiklm

mấy a cho e hỏi con iphone 3gs của e dag ở 4.1 bb05.14.02 bây giờ e kết nối với iTunes e update lên 4.2.1 lúc đó bb sẽ là 05.15.02 thì e vẫn jailbreak và unlock dc chứ ạ

TruongHan

Super V.I.P
mấy a cho e hỏi con iphone 3gs của e dag ở 4.1 bb05.14.02 bây giờ e kết nối với iTunes e update lên 4.2.1 lúc đó bb sẽ là 05.15.02 thì e vẫn jailbreak và unlock dc chứ ạ

Được bạn àh.Jailbreak 4.2.1 với Redsn0w 0.9.6b5 và chọn install IPad baseband,vào Cydia cài Ultrasn0w 1.2 là có sóng

tieuquyen

Mình Khuyên các Bạn Đừng Nên Vội Mà Làm nhé!Một Khi đã Làm bạn có chắc chắn Là Mình có thể Restore Lại FW của Iphone ? Có chắc là có thể sau này có thể unlock được Nữa Không vì Nó là bb Của IPAD mà IPAD không nghe ngọi được cần gì phải unlock ?
Khi đã unlock thành Công thì Iphone của Bạn có tương thích Với BB mới của IPAD mới này hay Không ?
Hãy suy nghĩ thật kỹ trướt Khi làm Hoặc đợi nếu Bạn Không Muốn Iphone của Mình là Ipod nữa............

hình như ipad 3G dùng để truy cập 3G, vậy baseband có ý nghĩa gì không, dù cho rằng không nghe gọi