• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Jailbreak Me 2.0 & Ultrasn0w - Jailbreak & Unlock cho iOS 4.0.1 trở xuống

vipboy_9x

Moderator
Xin hỏi thêm hồi trước mình xài 3gs có sẳn 1 số game trong itune mà giờ sync lại không thấy vô con iphone 4? cách nào sync lại mong anh em giúp
bạn phải cài appsyn 4x vào thì mới sync App cr@ck đựơc chứ

doananhtai

Hiện tại Tool Unlock cho iPhone 4 đã được Update lại Source http://repo666.ultrasn0w.com

Zenki oi, sao đâu thấy ultrasn0w-i4 trong soure đã nói ở trên đâu?

Bạn Add soucre: http://heaveniphone.com/cydia
Sau đó vào Cydia Search Ultrasn0w for FW 3.1.3 4.0 rùi install là sóng gió vi vu thôi!

Chúc thành công và vui vẻ!

Nếu không lầm thì sao khi tung JainbreakMe 2.0.... Comex có thòng câu ultrasn0w-i4 sẽ được cập nhật trong vòng 48 tiếng nữa chứ hiện nay là CHƯA CÓ, còn ultrasn0w 9.3 thì hoàn toàn không thể unlock cho iP4...

huong dan vuot qua man hinh activate iphone de jailbreak cho may lock
posted via iphone

http://m.youtube.com/index?desktop_uri=/&gl=US#/watch?xl=xl_blazer&v=elIy9yxXagE

ps: neu ko xem duoc thi vao youtube,search jailbreakme, coi cai huong dan cua bon appsnapp

Cái này là từ hồi FW 1.1 lận, không biết ông nào "đào mồ" cho nó sống lại và câu trả lời là:

To people asking about doing this on other firmwares/devices other than 1.1 on an original iPhone or iPod Touch: you can't do this. You need to connect your device to your computer and then use a program such as PwnageTool or redsn0w to jailbreak.

Dành cho ai hỏi cái này có xài được trên iphone/ipod gốc cho FW/thiết bị khác 1.1 : Bạn KHÔNG THỂ.. chỉ có thể dùng PwnageTool hoặc Redsn0w để jailbreak mà thôi.... (không thấy nhắc đến spirit chắc thời đó chưa có spirit và dĩ nhiên chưa có jailbreakMe 2.0 rồi)..

Chỉnh sửa cuối:

Brandon

vậy là iphone 4 đã unlock được luôn chưa các bác???? em hồi hộp quá...

ttran

bạn phải cài appsyn 4x vào thì mới sync App cr@ck đựơc chứ

xin lổi vì hỏi thêm câu ngớ ngẩn....bác cài cái app này từ đâu vì con 3gs là người bạn làm dùm mình nên không rành lắm...thanks bác

vipboy_9x

Moderator
xin lổi vì hỏi thêm câu ngớ ngẩn....bác cài cái app này từ đâu vì con 3gs là người bạn làm dùm mình nên không rành lắm...thanks bác
bạn vào cydia add soure iphone.pdaviet.info cài nhé.

doananhtai

unlock iphone 4 dc lun rồi bạn ơi. ultrasn0w.com rùi ultrasn0w-i4 bạn nhé

Ngay tại thởi điểm này ultrasn0w-i4 ở đâu vậy mấy bro.?

Trên ultrasn0w.com chỉ thấy cái này
For those needing a carrier unlock, use the existing ultrasn0w in Cydia on your iPhone3G or iPhone3GS. After a short testing period, we’ll push out the iPhone4 version.

phppro

cái này cũng có cái bất tiện. JB online nên ko thể cài nếu máy offline =))
Có ai lấy đc source của nó k nhỉ?

PhuongNguyen

Well-Known Member
Thế là máy LOCK không có sim để active thì vẫn không thể sử dụng được phải không các pác nhỉ. Mình có cái máy 3GS Lock Newbootrom từ Pháp về thì dùng sim gì nhỉ?

Medkid

Cái này là từ hồi FW 1.1 lận, không biết ông nào "đào mồ" cho nó sống lại và câu trả lời là:

Dành cho ai hỏi cái này có xài được trên iphone/ipod gốc cho FW/thiết bị khác 1.1 : Bạn KHÔNG THỂ.. chỉ có thể dùng PwnageTool hoặc Redsn0w để jailbreak mà thôi.... (không thấy nhắc đến spirit chắc thời đó chưa có spirit và dĩ nhiên chưa có jailbreakMe 2.0 rồi)..

trong clip do la fw iOS 4 ma,chua thu nen cung chua biet nua, spirit jailbreak cung dau can vao springboard ?
Ko nen tu tin wa

alanlee

Máy mình là 3GS 8 GB LOCK có sẵn OS4 vì thấy version 4.0 ( 8A293 ), Modem Firmware 05.13.04, vậy là máy mình JB được rồi hả các bạn ?

Mình không rành về IP vì là fan WM. :(

Mong các bạn giúp đỡ X_X

vipboy_9x

Moderator
cái này có jb đc iOS 4.0.1 ko
bạn không đọc kỹ chủ đề hả JB cho tất cả máy ở tất cả các FW mà bạn.
Thế là máy LOCK không có sim để active thì vẫn không thể sử dụng được phải không các pác nhỉ. Mình có cái máy 3GS Lock Newbootrom từ Pháp về thì dùng sim gì nhỉ?
nên chịu khó sắm cho mình 1 cái sim active all để sài,chứ kiếm sim theo máy thì đúi lém có những máy bán ra hem có sim theo máy thì rất là vất vã

vipboy_9x

Moderator
Máy mình là 3GS 8 GB LOCK có sẵn OS4 vì thấy version 4.0 ( 8A293 ), Modem Firmware 05.13.04, vậy là máy mình JB được rồi hả các bạn ?

Mình không rành về IP vì là fan WM. :(

Mong các bạn giúp đỡ X_X
máy đã JB rùi thì sẽ có cydia bạn kiểm tra máy bạn đã có cydia chưa.