• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Jailbreak Me 2.0 & Ultrasn0w - Jailbreak & Unlock cho iOS 4.0.1 trở xuống

ctxn

bác nào biết source để down cái Installer thì cho mình xin với :(

doananhtai

trong clip do la fw iOS 4 ma,chua thu nen cung chua biet nua, spirit jailbreak cung dau can vao springboard ?
Ko nen tu tin wa

Không phải nói bạn là người "đào mồ".. Mà nói cái ông đưa clip này và gán cho FW iOS4 (thằng cha đó đích thị là đào mồ - thấy jailbreakMe cứ post bừa lên.. chứ chẳng biết jailbreakMe bây giờ là V 2.0 khác xa jailbreakMe thời 1.1. và có người trả lời CÓC CÓ CHẠY CHO KHÁC 1.1. ĐÂU ĐỪNG CÓ MƠ.

Spirit jailbreak mà không cần vào springboard - ý bạn nói không cần ACTIVE ? ở đâu có phương pháp đó vậy.. Chỉ mọi người cho mở mang kiến thức với...

xXxConVoiConxXx

Cái Ultrasn0w-ip4 ( cho Iphone 4) thj` 48 tiếng sau sẽ ra mắt các bạn , tạm thời hình như chưa có , trên website nó ghi vậy, thì bay giờ JB rồi cài game chơi tạm vậy , 2 ngày sau gọi dc , nhắn tin dc, hehehe

alanlee

máy đã JB rùi thì sẽ có cydia bạn kiểm tra máy bạn đã có cydia chưa.

Chắc chưa ( do ko mang máy theo ), máy do ông anh gởi về hơn nửa tháng nay :(

Cho mình hỏi ngoài lề chủ đề tí, theo bạn thì mình nên làm gì trước : Bước 1 : Lưu SHSH > Bước 2 : JB ( mới có tool ? ) > 3> Đợi unlock :-?:-?:-/:-/:-/

P/S : Bạn chuyển nhà cũng được cả tháng rồi nhỉ :D

vipboy_9x

Moderator
Chắc chưa ( do ko mang máy theo ), máy do ông anh gởi về hơn nửa tháng nay :(

Cho mình hỏi ngoài lề chủ đề tí, theo bạn thì mình nên làm gì trước : Bước 1 : Lưu SHSH > Bước 2 : JB ( mới có tool ? ) > 3> Đợi unlock :-?:-?:-/:-/:-/

P/S : Bạn chuyển nhà cũng được cả tháng rồi nhỉ :D
chắc chứ sao mà hem chắc đựơc bạn.
làm theo hứong dẫn ở bài đầu tiên để JB cho máy khi JB song có cydia rùi muốn lấy shsh thì lấy để phục vụ restore sao này.
máy bạn là 3GS thì hem cần phải đợi nữa JB song vào cydia cài ultrasnow để unlock.

latcr7

các bác cho e hỏi. máy e 3gs oldbootroom chưa jb bao gio bgio lên ios 4.0. vào jailbreakme.com thì thông báo
"opps....
it looks like the installer crashed last time you tried to jb
it might work if you try again"
mong các bác chỉ giúp e ah.

TruongHan

Super V.I.P
các bác cho e hỏi. máy e 3gs oldbootroom chưa jb bao gio bgio lên ios 4.0. vào jailbreakme.com thì thông báo
"opps....
it looks like the installer crashed last time you tried to jb
it might work if you try again"
mong các bác chỉ giúp e ah.

Thử kết nối lại xem,mình chỉ sợ trang này nó quá tải thôi

mlxx_1977

Thử kết nối lại xem,mình chỉ sợ trang này nó quá tải thôi

đúng là quá tải thật, ngồi ''slide to jailbreak'' mãi mà cứ slide thì lại bị văng ra ngoài, ko biết đến bao giờ mới tới lượt mình đây:(:((

panrai

Super V.I.P
Bạn Add soucre: http://heaveniphone.com/cydia
Sau đó vào Cydia Search Ultrasn0w for FW 3.1.3 4.0 rùi install là sóng gió vi vu thôi!

Chúc thành công và vui vẻ!

đúng là mod bên heaveniphone,bộ pdaviet ko có sau mà cần gì all của heaveniphone bạn.làm chi qua bên đó,là vip của pdaviet mà tối ngày mình thấy bạn toàn giới hiệu bên heaveniphone ko vậy:ar!,còn soul bên pdaviet ko có sau :p

panrai

Super V.I.P
Bạn Add soucre: http://heaveniphone.com/cydia
Sau đó vào Cydia Search Ultrasn0w for FW 3.1.3 4.0 rùi install là sóng gió vi vu thôi!

Chúc thành công và vui vẻ!

hic, ko thấy load j cả, chết mất thôi

unlock nhiều quá mang chạy không nổi huhuuhuhuuhuhuhuuhuhuh

2 bạn bình tỉnh vì hiện h quá nhiều người làm nên nó sử lý ko kịp anh em gán đợi vào h khác nhé

jackycuong

bạn không đọc kỹ chủ đề hả JB cho tất cả máy ở tất cả các FW mà bạn.

nên chịu khó sắm cho mình 1 cái sim active all để sài,chứ kiếm sim theo máy thì đúi lém có những máy bán ra hem có sim theo máy thì rất là vất vã

Máy mình cũng 3GS lock newbootrom nè bên mỹ đem về, mình có 1 cái sim cingular cũng mang từ mỹ về không biết có phải là sim active không nhỉ?