• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Jbak Taskman - Quản lý tác vụ! (cập nhật trang 24-06/6)

thanhlongnd

Đúng là lỗi đó, các bản sau này vẫn ko bỏ được tuy nhiên theo thủ công bạn vẫn có thể bỏ được, bạn vào resources/apps, xóa file JtkAutostart.rsc (xóa rồi nên ko nhớ chính xác tên hay k :D ) đi là ok.

Híc, mình đã xoá và nó ko tự khởi động lại nữa.
Nhưng trc nay mình tưởng file.rsc là file ngôn ngữ chứ nhỉ, sao xóa nó đi JTM lại ko khởi động lại nhỉ ?

thanhlongnd

tình hình là giờ nó ko khởi động cùng máy nhưng lúc máy khởi động nó vẫn gịât 1 tí như tìm kiếm JbakTaskman để khởi động nhưng ko có ý .

Kojiro xem xóa cái j nữa cho nó hết giật vậy ko ?

Kojiro

Super V.I.P
Híc, mình đã xoá và nó ko tự khởi động lại nữa.
Nhưng trc nay mình tưởng file.rsc là file ngôn ngữ chứ nhỉ, sao xóa nó đi JTM lại ko khởi động lại nhỉ ?

tình hình là giờ nó ko khởi động cùng máy nhưng lúc máy khởi động nó vẫn gịât 1 tí như tìm kiếm JbakTaskman để khởi động nhưng ko có ý .

File ngôn ngữ nó nằm chỗ khác chứ ko có trong app :)

Mình chỉ xóa file đó thôi, ko dám xóa file khác. Nếu bạn muốn thì bạn xóa các file mà bạn hỏi mình á, xóa từng file xem nó có hoạt động ko :p

hunter19000

Posted via Mobile Device Cài lại bản cũ cho lành mấy bản mới chẳng thêm được chức năng gì mới cả Dùng bản cũ thấy ổn định hơn ^_^

thanhlongnd

đã có bản 1.13, lại tiết kiệm đc 0,5MB ram nữa, nhưng vẫn chưa fix lỗi bỏ auto star. Ko bik nó fix lỗi gì .

BuuPhucCT

Well-Known Member
Bản cập nhật đây bà con.

Jbak TaskMan v1.00 R13

BuuPhucCT

Well-Known Member
đã có bản 1.13, lại tiết kiệm đc 0,5MB ram nữa, nhưng vẫn chưa fix lỗi bỏ auto star. Ko bik nó fix lỗi gì .

Ôi mình không hiểu bác nghĩ sao mà lại than phiền về tính năng auto-start hoài nữa. Những PM quản lý ứng dụng thì tính năng auto-start là tính năng cần phải có chứ chẳng lẽ mỗi lần khởi động lại máy lại phải vào để mở rất mắc công.:-/

Trungls

Mình dùng thử bản 1.12 nhưng mà thấy ko thích bằng 1.09 vì nó hiển thị list phần mềm ở Lauch Menu phí phạm diện tích quá, ko hiển thị đc nhiều như 1.09.
Thử dùng 1.13 này xem ra sao. Ko biết có cải lùi tí nào ko.
Phầm mềm này hữu ích quá.
Posted via Mobile Device

thanhlongnd

Mình dùng thử bản 1.12 nhưng mà thấy ko thích bằng 1.09 vì nó hiển thị list phần mềm ở Lauch Menu phí phạm diện tích quá, ko hiển thị đc nhiều như 1.09.
Ý bạn là nó hiển thị list như nào, phiền bạn có thể cho 2 tấm hình để đối chiếu đc ko ?

(
@buuphuc : nhưng đó là lỗi pm đấy bạn ơi, bất cứ pm nào có tính năng autostart thì đều phải có tính năng tắt bật autostart để tiện sử dụng tuỳ mục đích người dùng.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Ý bạn là nó hiển thị list như nào, phiền bạn có thể cho 2 tấm hình để đối chiếu đc ko ?

(
@buuphuc : nhưng đó là lỗi pm đấy bạn ơi, bất cứ pm nào có tính năng autostart thì đều phải có tính năng tắt bật autostart để tiện sử dụng tuỳ mục đích người dùng.

Nó là PM miễn phí nên được thế là tốt rồi mà cứ nó tự khởi động cũng chả sao cả vì nó nhẹ nên cũng chẳng chiếm bao nhiêu RAM cả. Có PM handy taskman chính hãng của epocware mới có tính năng tắt hay mở auto start.

Trungls

Mình đang dùng đt nên ko up ảnh đc.
Đại loại là khoảng cách giữa các pm trong list lauch menu khá xa, phí phạm diện tích hiển thị ma lại ko đẹp.
Bạn thử tìm bản 1.09 cài thử xem.
Lauch menu là bảng bên phải bảng ứng dụng đang chạy.

Posted via Mobile Device

thanhlongnd

Mình đang dùng đt nên ko up ảnh đc.
Đại loại là khoảng cách giữa các pm trong list lauch menu khá xa, phí phạm diện tích hiển thị ma lại ko đẹp.
Bạn thử tìm bản 1.09 cài thử xem.
Lauch menu là bảng bên phải bảng ứng dụng đang chạy.

Cái đó bản nào cũng chỉnh đc, bạn vào cài đặt chương trình, đánh dấu vào ô rút gọn trình đơn :)

Trungls

Cái đó bản nào cũng chỉnh đc, bạn vào cài đặt chương trình, đánh dấu vào ô rút gọn trình đơn :)

Compact menu phải ko :D.
Bản nào mình cũng đánh nhưng ko bản nào (1.12 và 13) gọn như 1.09.

Posted via Mobile Device

thanhlongnd

Compact menu phải ko :D.
Bản nào mình cũng đánh nhưng ko bản nào (1.12 và 13) gọn như 1.09.

Ohho ? Mình đã cài mấy bản mới nhưng hok cài bản 1.09 do nó up lên 1.10 nhanh quá .

Hi vọng bạn cố gắng cho mình tấm hình ? Nếu ko bạn có nick chat ko? Mình dùng slick nhận hình từ đt đc.

Chỉnh sửa cuối:

Trungls

Mình đã tìm ra cách khắc phục rồi.
Xin bổ xung một chút thông tin về phần setting của mình
Đặt chế độ tắt icon còn trong Quick lauch thì tick compact menu

Thấy bản 1.12 và 1.13 (new) list phầm mềm trong Quick lauch cách nhau xa quá trông kô gọn.
Mình tìm ra cách để nó trông gọn (hiển thị giữa các dòng sát nhau nên đc nhiều hơn). Cách này nghe có vẻ kì quặc, nhưng mà đc đó :D

Trong Jbak chọn Menu > Setting > Ext. Setting cho chỉ số Icon height xuống 15.
Vào Program setting tick Turn off icon (nghĩa là phải nhấp ít nhất 1 lần) tùy theo sở thích muốn ẩn hay hiện icon của các pm.( mình thì tắt nó đi đã).
Thế là list pm trong Quick lauch đã gọn lại rồi. Trông rất OK.

Nhưng mình còn một thắc mắc là hình như ko ai gặp vấn đề như mình à? Hay là ko để ý? Hay là ko dùng thanh Quick lauch nhỉ? Tiện dụng mà.

@thanhlongnd: Cảm ơn bạn đã nhiệt tình giúp đỡ. Nhưng máy mình ko cài pm chup ảnh màn hình T_T.
Posted via Mobile Device

thanhlongnd

mình có dùng mà, nhưng để những ứng dụng hay dùng lên trên, và E63 có 6 menu tiện ích ngoài màn hình chính nữa . Do đó danh sách ứng dụng trong JTM đâu có dài lắm đâu, cần chi thu gọn ^_~

Mà làm như bạn nói icon nó nhỏ lại nhưng khoảng cách vẫn thế, trông lại ko đẹp nữa.

Trungls

mình có dùng mà, nhưng để những ứng dụng hay dùng lên trên, và E63 có 6 menu tiện ích ngoài màn hình chính nữa . Do đó danh sách ứng dụng trong JTM đâu có dài lắm đâu, cần chi thu gọn ^_~

Mà làm như bạn nói icon nó nhỏ lại nhưng khoảng cách vẫn thế, trông lại ko đẹp nữa.

Mình cài ko nhiều pm nhưng vẫn rất nhiều lần phải truy cập Menu để mở nên dùng thanh Quick lauch sẽ tiết kiệm đc rất nhiều động tác đó.

Còn icon mình tắt hết đi rồi mà :D
Posted via Mobile Device

thanhlongnd

Mình cài ko nhiều pm nhưng vẫn rất nhiều lần phải truy cập Menu để mở nên dùng thanh Quick lauch sẽ tiết kiệm đc rất nhiều động tác đó.

Còn icon mình tắt hết đi rồi mà :D
Posted via Mobile Device

Mình ko dùng bản 1.09 nên ko bik khoảng cách 2 dòng phần mềm nó sát như nào. Nhưng các bản mới mà làm theo cách bạn nói, kể cả tắt icon đi thì nó còn toàn chữ, bé xíu, mà khoảng cách giữa các dòng bé xíu đó vẫn vậy. Thanh menu bên phải vẫn chỉ hiển thị đc 4 phần mềm ( nếu để hiển thị ram, lưới, nén bên dưới ). Muốn nữa thì phải kéo thanh trượt xuống.

P/s. Mình nói đến màn hình 320x240 nha. màn hình đứng sẽ hiển thị đc nhìu hơn.

Trungls

Mình ko dùng bản 1.09 nên ko bik khoảng cách 2 dòng phần mềm nó sát như nào. Nhưng các bản mới mà làm theo cách bạn nói, kể cả tắt icon đi thì nó còn toàn chữ, bé xíu, mà khoảng cách giữa các dòng bé xíu đó vẫn vậy. Thanh menu bên phải vẫn chỉ hiển thị đc 4 phần mềm ( nếu để hiển thị ram, lưới, nén bên dưới ). Muốn nữa thì phải kéo thanh trượt xuống.

P/s. Mình nói đến màn hình 320x240 nha. màn hình đứng sẽ hiển thị đc nhìu hơn.

Máy mình Nokia E63 nên màn 320x240.
Mình cũng hiểu đc phần nào rồi.
Bạn hiển thị đc 4 pm đúng ko.
Nếu bạn hạ chỉ số Icon Height trong Ext. Settings xuống còn khoảng 15 - 20 nó sẽ hiển thị đc 6 pm. Rất là gọn và thực dụng đúng không. Bạn thử xem.
Còn muốn so sánh thì bạn xem khoảng cách giữa các dòng trong bảng ứng dụng đang chạy ý. Đâu dư thừa vậy đâu.
Mình đã thử cho giá trị xuống 5 thì nó xát xít lên nhau.

Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối: