• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Jbak Taskman - Quản lý tác vụ! (cập nhật trang 24-06/6)

thanhlongnd

Máy mình Nokia E63 nên màn 302x240.
Mình cũng hiểu đc phần nào rồi.
Bạn hiển thị đc 4 pm đúng ko.
Nếu bạn hạ chỉ số Icon Height trong Ext. Settings xuống còn khoảng 15 - 20 nó sẽ hiển thị đc 6 pm. Rất là gọn và thực dụng đúng không. Bạn thử xem.
Mình đã thử chi giá trị xuống 5 thì nó xát xít lên nhau.

Posted via Mobile Device

Ok, vừa test rùi, chỉnh chiều cao icon 15 trước, rùi tắt icon đi mới đc. Sau đó lại bật lại icon, chỉnh lại chiều cao icon lên 30 thì sẽ đc như ý : vừa có icon, vừa to đẹp, vừa gọn gàng. Quá pro.

Lưu ý: làm đúng thứ tự các bước mới ok.

Kojiro

Super V.I.P
JbakTaskMan v1.0 R15 S60v3 Unsigned

Nó nói fix 1 vài lỗi mà ko bết lỗi gì :p

thanhlongnd

sặc, đầu dê thịt chó rùi Kojiro ơi, nó vẫn là bản 1.13 đấy, có phải bản 1.15 đâu . Bạn xem lại xem ?

Kojiro

Super V.I.P
sặc, đầu dê thịt chó rùi Kojiro ơi, nó vẫn là bản 1.13 đấy, có phải bản 1.15 đâu . Bạn xem lại xem ?

Đây là câu thông báo của nó :D, biết đâu mà lần
They didn`t even change R13 to R15 in package name/about section!

Nói thật vào trang chủ còn chưa thấy có bản R13 luôn :-?

BuuPhucCT

Well-Known Member
sặc sặc . bro ko lấy ở trang chủ à ? Tóm lại nó vẫn là bản 1.13 thui hihi

Bản R15 này là bản được build lại từ bản R13 nhưng nó đã fix một số lỗi nữa.Nói chung là bản này hoàn chỉnh hơn bản R13 cũ.

Kojiro

Super V.I.P
sặc sặc . bro ko lấy ở trang chủ à ? Tóm lại nó vẫn là bản 1.13 thui hihi

Cập nhật Pm mà cứ đăm đăm vào trang chủ thì chập lắm bạn à. Với lại mình thấy bản này có 1 cái hay hơn bản 1.00 (ko cài bản R13) là khi nhấn C để tắt ứng dụng thì cửa sổ khẳng định nó chỉ nửa màn hình chứ ko toàn màn hình như các bản cũ :)

Trungls

Cập nhật Pm mà cứ đăm đăm vào trang chủ thì chập lắm bạn à. Với lại mình thấy bản này có 1 cái hay hơn bản 1.00 (ko cài bản R13) là khi nhấn C để tắt ứng dụng thì cửa sổ khẳng định nó chỉ nửa màn hình chứ ko toàn màn hình như các bản cũ :)

Mình thấy từ bản R13 rồi. Không cài bản 12 :D

Posted via Mobile Device

Kojiro

Super V.I.P
Bực béo gì ở đây em. Nó đã trở thành mặc định rồi nên nó sẽ không fix đâu. Cứ thề mà xài thôi.

A ko hiểu rồi, fix cho phép mình muốn chọn hay ko chọn khi cài đó, trước giờ thì nó bắt mình phải chọn ko à.

BuuPhucCT

Well-Known Member
A ko hiểu rồi, fix cho phép mình muốn chọn hay ko chọn khi cài đó, trước giờ thì nó bắt mình phải chọn ko à.

Ặc. Từ bản 10 trở đi là nó bắt buộc mình không bỏ được tính năng auto-start rồi thì cứ để nó tự khởi động luôn có sao đâu. Đồ chùa nên nó có một số hạn chế đó mà.:D

i_love_baby387

Bựa nữa là bi h vào trong cài đặt cũng không có chỗ bỏ cái autostart đi nữa:-?? Mấy bản ngày xưa còn bỏ được. Bọn này nó bắt mình đã cài là phải xài hay sao ý:-? Mỗi lần khởi động lại máy cứ đơ đơ, bựcX-(

Kojiro

Super V.I.P
Bựa nữa là bi h vào trong cài đặt cũng không có chỗ bỏ cái autostart đi nữa:-?? Mấy bản ngày xưa còn bỏ được. Bọn này nó bắt mình đã cài là phải xài hay sao ý:-? Mỗi lần khởi động lại máy cứ đơ đơ, bựcX-(

Hehe, KJR chơi thủ công xóa file cho rồi, thà vậy còn đỡ bực hơn phải vào tắt nó đi, chán thiệt.

BuuPhucCT

Well-Known Member

Hehe, KJR chơi thủ công xóa file cho rồi, thà vậy còn đỡ bực hơn phải vào tắt nó đi, chán thiệt.

Ặc. Xài đồ chùa thì phải thế thôi. Mình thì không khoái thằng này lắm nên chỉ test rồi gỡ ra. Handy taskman tuy không nhiều tính năng nhưng xài ổn hơn nhiều.>:)

hunterviet

Well-Known Member
Ặc. Từ bản 10 trở đi là nó bắt buộc mình không bỏ được tính năng auto-start rồi thì cứ để nó tự khởi động luôn có sao đâu. Đồ chùa nên nó có một số hạn chế đó mà.:D

Vậy thì kém Handy Taskman ở điểm này và nặng máy vì cứ autostart nữa chứ, handyTaskman giao diện thân thiện, thoáng, tuy ít chức năng hơn chút síu nhưng nhanh và đơn giản hơn nhiều

troly

Well-Known Member
Nó nói fix 1 vài lỗi mà ko bết lỗi gì :p

Bản 1.13 này chạy chán chết đi được, nó nhảy loạn lên luôn, đau hết cả mắt:((

thanhlongnd

ý bác là gì ? Bản 1.5 mới loạn lên chứ,khởi động thì như thằng động kinh giật giật. bản 1.3 mình thấy ram dôi ra nhiều mà có loạn gì đâu ?

hunterviet

Well-Known Member
Bản 1.13 này chạy chán chết đi được, nó nhảy loạn lên luôn, đau hết cả mắt:((

ý bác là gì ? Bản 1.5 mới loạn lên chứ,khởi động thì như thằng động kinh giật giật. bản 1.3 mình thấy ram dôi ra nhiều mà có loạn gì đâu ?

Thế thì các bác ko nên dùng PM này nữa, máy người này bị nhưng máy người khác lại ko, ko bắt bẻ và hỏi ở đây chứ, vì câu hỏi đó làm sao biết mà trả lời

bluedragon0307

1.13 cài trên N73 mới bị loạn bạn à, mình nhìn điên hết cả tiết lên:( Nhưng dc cái là có vẻ (chỉ là cảm giác thôi) là RAM đỡ hao hơn 1.12