• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KAISER ROM V12 & V13 (Manila2D+3D Driver) - Build 20764.1.4.3

thantai00

Các bác ơi, giúp em với!!! Em up bản Rom này xong thì máy của em bị mất tiếng(âm thanh) hoàn toàn(Bật thử cả Audio Manager và Windown Media và các loại âm thanh khác). Chỉnh các kiểu rồi mà ko ăn thua,có bác nào biết lý do ko, help em với. Thanks các bác nhiều...

Ngoài cái vụ "mất tiếng" trên thì camera của em nó cũng tịt luôn, toàn màu đen ngòm thôi...hix hix....bác nào biết giúp em với!!!

PhamQuang

Manager
Các bác ơi, giúp em với!!! Em up bản Rom này xong thì máy của em bị mất tiếng(âm thanh) hoàn toàn(Bật thử cả Audio Manager và Windown Media và các loại âm thanh khác). Chỉnh các kiểu rồi mà ko ăn thua,có bác nào biết lý do ko, help em với. Thanks các bác nhiều...

Nếu máy bình thường thì không thể có bệnh như bạn nêu ra được.
Bạn hãy thử các động tác sau, hoặc:
- HR lại máy
- Kiểm tra và Up lại bản Radio khác.
- Up lại ROM ship của hãng kiểm tra rồi hãy Up lại các bản ROM Cook.

Nếu vẫn chưa khỏi bệnh, tôi sẽ cho bài thuốc khác.

absolut2k

Hello Mr Phamquang,

In both v12 and v13 release of your rom the voice-dial / notes access button of my tytn doén`t work.. if i press it it gives me the following error
"Error opening the shortcut ỏ locating the target file name".
How can i fix it? i f can..

Thanks for your time

Abs

Namnet

He he! chúc Mừng chú Quang có thêm bản rom mới cho kaiser. máy cháu làm xong rồi đang chuẩn bị test rom chú luôn! FORMAT doc thành công! vô cùng veryvery thank cám ơn chú nhiều he he! 15 phút nữa nhận xét luôn cái bản rom mới V13 của chú he he!Mà chú làm chỉ có good! Cháu test qua rồi đi ngũ thôi! chứ thức vì mấy con PPC này hết nguyên đêm rồi!

Mạo muội cháu nhận xét sơ bô: Hy vọng không bị chú mắng nữa, Rom chạy khá mượt Tài nguyên ram tốn tương đối ít so với mấy bản rom gốc! GPS; WIFI; Phone; OK. về ứng dụng có lẽ chú làm tất cả các bản rom khá đặc biệt chỉ để các ứng dụng và công cụ cơ bản chứ chẳng có màu mè nhiều; phần comm manager thì không kích hoạt WIFI trực tiếp được phải vào phần wireless lan mới turn on được; cái Windows live đối với đa số người việt chắc chú không nên bỏ vào vì ít người dùng thay vào đó chú bỏ cái gì đó đọc được file PDF. còn các ứng dụng khác tạm thời chưa có gì trục trặc chưa thấy có sự xung đột nào cả! bây giờ cháu tạm đi khò khò! trưa ngồi nghịch tiếp làm vài dòng nữa! phải cố gắng kiếm lổi bắt lại chú chứ chú toàn bắt lổi cháu he he!

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
Ngoài cái vụ "mất tiếng" trên thì camera của em nó cũng tịt luôn, toàn màu đen ngòm thôi...hix hix....bác nào biết giúp em với!!!

Chỉ là không tương thích radio thôi bạn,up lại radio 1.65.xx.xx hoặc 1.70.xx.xx là ổn liền hà.

To Namnet:Bạn thử Hardreset lại xem Wifi trong Comm có làm việc trở lại không,nếu không bạn cứ cài thêm cái này vào là ok.
Giải nén chép cả 2 file vào PPC,chạy Kill CommMgr.mscr trước rồi chạy file cab để cài.

thantai00

Nếu máy bình thường thì không thể có bệnh như bạn nêu ra được.
Bạn hãy thử các động tác sau, hoặc:
- HR lại máy
- Kiểm tra và Up lại bản Radio khác.
- Up lại ROM ship của hãng kiểm tra rồi hãy Up lại các bản ROM Cook.

Nếu vẫn chưa khỏi bệnh, tôi sẽ cho bài thuốc khác.

Thanks bác PhamQuang nhiều nhé, em HR rồi thì Up bản Rom official rồi lại up lại bản V13 của bác thì thấy ngon lành cả rồi. Chúc bác luôn vui nhé=D>=D>=D>

tigerfly

hichic. em chạy rom v13 mà vẫn không sử dụng được audiobooster. Bác PhamQuang giúp em với. :)

thantai00

Các bác ơi, cho em hỏi thêm chút nhé... em đã cài V13 rùi, dùng rất hay nhưng còn 1 điều bất tiện, đó là từ khi cài Rom này thì cứ mỗi khi chạm vào cái nút wheel ở sườn trái thì máy lại tự động bật màn hình, dễ xảy ra trường hợp tự động gọi(chạm vào nút phone...) hay chạy các program của máy..(chạm vào các tab...)rất bất tiện. Vậy bác nào tư vấn cho em cách đổi function của nút wheel hoặc disable hẳn các chức năng ấy, hoặc đặt chế độ lock màn hình nhé...Thanks các bác rất nhiều!!! Mem mới nên mong các bác thông cảm.8-|:-/

Namnet

Các bác ơi, cho em hỏi thêm chút nhé... em đã cài V13 rùi, dùng rất hay nhưng còn 1 điều bất tiện, đó là từ khi cài Rom này thì cứ mỗi khi chạm vào cái nút wheel ở sườn trái thì máy lại tự động bật màn hình, dễ xảy ra trường hợp tự động gọi(chạm vào nút phone...) hay chạy các program của máy..(chạm vào các tab...)rất bất tiện. Vậy bác nào tư vấn cho em cách đổi function của nút wheel hoặc disable hẳn các chức năng ấy, hoặc đặt chế độ lock màn hình nhé...Thanks các bác rất nhiều!!! Mem mới nên mong các bác thông cảm.8-|:-/

Start => Setting => System => Key Lock => Lock all butons except power buton => Ok

ultrakill

Active Member
từ lúc em dùng bản v11 đến h, em thấy khi vào mục messages reply lại cho ai đấy hoặc tạo một new message thì máy rất là giật. dùng bàn phím ảo thì ko thể nào ấn đc. còn dùng bàn phím cứng thì ấn 1 lúc sau mới thấy hiện ra và chữ chiếc thì xếp lộn xộn và mất 1 vài chữ.mà dùng các úng dụng khác cũng thế. vào cái là bị đơ 1 lúc rồi mới chỉnh đc. các bác có biết là do làm sao ko ạ. Chỉ giáo em với. Em xin cảm ơn.

dsphianh

Hồi mình xai bản Rom Diamond nó có chức năng xoay màn hình mà không cần slide bàn phím. Mình tìm hoài mà hông biết làm sao. Bác nào biết chỉ mình với nhé.

NhatToai

Super V.I.P
Hồi mình xai bản Rom Diamond nó có chức năng xoay màn hình mà không cần slide bàn phím. Mình tìm hoài mà hông biết làm sao. Bác nào biết chỉ mình với nhé.

Bạn cài PM HTC Home Plus vào mà xài nhé.

dsphianh

Ha!Thanks bác Nhattoai nhiều nhé. Mình thấy thằng touchflo thì đẹp thật nhưng có vẻ hơi thừa mà lại thiếu.

sharkkingi

Bản ROM hay quá!:) up ROM thôi!:) Cám ơn bác PhamQuang nhiều nhe!:D Mong bác sớm cho ra các bản ROM khác nữa!:D

sonboi

em up bản này cho Kais 130, nhung chẳng hiểu sao cứ 1 lúc ative sync no lại tự chạy nền, máy có hiện tượng tắc ngơ vài giây, không biết có bác nào bị không, và chỉ cho em cách fix lỗi này ạ,
thanks

ultrakill

Active Member
em up bản này cho Kais 130, nhung chẳng hiểu sao cứ 1 lúc ative sync no lại tự chạy nền, máy có hiện tượng tắc ngơ vài giây, không biết có bác nào bị không, và chỉ cho em cách fix lỗi này ạ,
thanks

mình dùng bản mới nhất V14 cũng vẫn bị những hiện tượng thế này. huhu

sonboi

từ lúc em dùng bản v11 đến h, em thấy khi vào mục messages reply lại cho ai đấy hoặc tạo một new message thì máy rất là giật. dùng bàn phím ảo thì ko thể nào ấn đc. còn dùng bàn phím cứng thì ấn 1 lúc sau mới thấy hiện ra và chữ chiếc thì xếp lộn xộn và mất 1 vài chữ.mà dùng các úng dụng khác cũng thế. vào cái là bị đơ 1 lúc rồi mới chỉnh đc. các bác có biết là do làm sao ko ạ. Chỉ giáo em với. Em xin cảm ơn.
chính xác lỗi này đây, em cũng bị mà không biết fĩ như thế nào, các bác giúp với
thanks

ultrakill

Active Member
chính xác lỗi này đây, em cũng bị mà không biết fĩ như thế nào, các bác giúp với
thanks
bạn dùng bản v14 xem sao up cả HardSPL 3.xx xem có vẻ khá hơn đấy. Và bạn tìm trong forum down đè cái HTC QWERTY lên lúc nt ko bị đơ nữa đâu. Mọi thứ có vẻ mượt hơn nhiều.