• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Kaspersky Mobile Security v8.0.51 (trang 10)

mrdragon88

Tất nhiên là có chứ.Mình đã test 1 số chức năng và có vài dòng nhận xét như sau:
1-chức năng Real Time Protection:mình thấy chức năng này ko cần thiết và khuyên các bạn ko nên bật làm gì, vì khi bật chức năng này việc khởi động các phần mềm khác sẽ rất chậm
2-chức năng Anti-spam : mình thấy chạy khá tốt, tin nhắn spam sẽ bị block và trên màn hình điện thoại ko hiện thông báo gì cả, tuy nhiên chức năng này có cái dở ở chỗ là nó delete luôn tin nhắn spam và mình ko thể đọc được tin nhắn đó, KMS chỉ ghi lại log các tin nhắn đã block thôi.Chức năng anti-spam còn chặn được cuộc gọi đến, trên màn hình cũng ko hiện thông báo gì, người gọi vừa quay số thì chỉ nghe thấy tiếng "tút tút" liên tục => rất tốt để chặn cuộc gọi
3-chức năng firewall : mình cũng thấy ko cần thiết nên tắt đi thì hơn :D
4-chức năng SMS-block : hoạt độnh rất tốt, mình gửi tin nhắn đến là điện thoại bị khóa liền, KMS cũng sẽ gửi 1 tin nhắn để thông báo kết quả
5-chức năng SMS-clean : mình chưa dám thử, lúc nào định format máy sẽ thử sau :D
6-SMS-watch và SMS-find : chưa có điều kiện để thử
7-chức năng Parental control : chức năng chặn tin nhắn và cuộc gọi đi:D , nó sẽ rất hữu ích khi cho người khác mượn điện thoại VD:cái thằng mượn máy mình sẽ ko thể nhắn tin tới tổng đài 87XX để nạp V-coin được vì tin nhắn đó sẽ chẳng bao giờ ra khỏi máy mình :)):)):))
Thẻ nhớ mình 4Gb còn free 1Gb mà nó scan mất hơn 20 phút, khá lâu, kể ra thì nó cũng quét kỹ đấy chứ :))

ljttle_chjcken

bác nào đóng gói hộ em cái:(( sửa xong mà không save đc,chán quá
các bác đóng bản full rồi up lên cho anh em down cho nhanh nhé :))
thnks các bác trước nhé:-*

keangnam

hồ hồ tôi cũng bị thế ko xóa được cái file setting.kls ai hay tôi cách xóa kái :D

duskvnn

mình sử dụng N85 sao ko cài dc bản 8.51 vậy. máy báo là not granted là sao các bro.máy n85 của mình cài bản nào cũng ko đc hết đó

bang3lang

Sửa xong rồi kô đè được file đã mod lên C:\Private\2001CFC6\, thử xóa file settings.kls trong đấy cũng kô được :| mình dùng X-plore v1.31

Posted via Mobile Device
Bạn ơi! bạn có biết cách đóng gói file sis không. Sau khi bạn thay giá trị cho file settings.kls thì bạn đóng gói nó. Đường dẫn bạn chọn là C:* Private*2001CFC6. Rồi cài là đựợc, hic nhà mình mất mạng từ 3h sáng : ((. bạn nhờ ai đóng gói giúp nhé, anh mod ấy
Posted via Mobile Device

Sửa xong rồi kô đè được file đã mod lên C:\Private\2001CFC6\, thử xóa file settings.kls trong đấy cũng kô được :| mình dùng X-plore v1.31

Posted via Mobile Device
Bạn ơi! bạn có biết cách đóng gói file sis không. Sau khi bạn thay giá trị cho file settings.kls thì bạn đóng gói nó. Đường dẫn bạn chọn là C:* Private*2001CFC6. Rồi cài là đựợc, hic nhà mình mất mạng từ 3h sáng : ((. bạn nhờ ai đóng gói giúp nhé, anh mod ấy
Posted via Mobile Device

bác nào đóng gói hộ em cái:(( sửa xong mà không save đc,chán quá
các bác đóng bản full rồi up lên cho anh em down cho nhanh nhé :))
thnks các bác trước nhé:-*

hồ hồ tôi cũng bị thế ko xóa được cái file setting.kls ai hay tôi cách xóa kái :D

Các bạn qua Topic này nhé , mình đã làm 1 bài hướng dẫn rất chi tiết kèm cả hình ảnh cho vụ này rồi b-)

criter

cài xong nó báo hết hạn xử dụng

Bạn làm theo hướng dẫn của bang3lang sẽ làm đc thôi!

thành công

Còn bạn nào không copy -> và paste được trong C:\Private\2001CFC6\ thì bạn hãy đổi tên thư mục 2001CFC6 -> bằng cách bấm phím số 7 trong x-plore thành 1 tên bất kỳ sau đó bạn thử copy vào được không ha? đã test -> thành công 100% ;))

keangnam

Bạn làm theo hướng dẫn của bang3lang sẽ làm đc thôi!

thành công

Còn bạn nào không copy -> và paste được trong C:\Private\2001CFC6\ thì bạn hãy đổi tên thư mục 2001CFC6 -> bằng cách bấm phím số 7 trong x-plore thành 1 tên bất kỳ sau đó bạn thử copy vào được không ha? đã test -> thành công 100% ;))

À à cái này mới :)) :D tôi chép đè được cái file đấy rồi nhưng cứ kick vào biểu tượng của KMS là lại bị thoát ra =))=)) có ai bị hem ? =.="

MinhThang

Manager
Bao nhiêu lần cài mãi mà vẫn chưa được :-? Lúc mới ra cài phát 1 sau khi remove là không thể cài lại được.

dangduc

Chắc máy anh bị xung đột phần mềm gì đó anh ! Em cài dùng bình thường mà

criter

@keangnam

À à cái này mới tôi chép đè được cái file đấy rồi nhưng cứ kick vào biểu tượng của KMS là lại bị thoát ra có ai bị hem ? =.="

Mình cũng bị như bạn sau đó làm theo cách của bang3lang thì làm ok

Mình cài đi cài lại gần 10 lần mới đc ;))

azkaban3000

Đã sử dụng, kết quả kô như mong đợi, bật protection chỉ nặng máy mà chả phát hiện gì, quét virus cũng thế. Nếu chỉ dùng để block tin nhăn bla bla thì nên cài phần mềm khác, diệt virus trên dế thì diệt tay vẫn tốt nhất :))

MinhThang

Manager
Đã sử dụng, kết quả kô như mong đợi, bật protection chỉ nặng máy mà chả phát hiện gì, quét virus cũng thế. Nếu chỉ dùng để block tin nhăn bla bla thì nên cài phần mềm khác, diệt virus trên dế thì diệt tay vẫn tốt nhất :))
Về khoảng diệt virut thì chưa có ai khẳng định, còn nặng máy là dĩ nhiên, bên box thảo luận đã có Topic nói về vụ này.
cài vào nó báo chứng chỉ đã hết hạn rồi.có xài được đâu.

Mọi người vẫn cài được mà bạn, xem lại hướng dẫn nhé.

rinhvh

Minh đã diệt được 1 con virut từ phần mềm này rùi!lúc còn sài bản 7.0.32.Cho nên a e nào cảm thấy có ích thì dùng.Nếu thấy nặng máy quá thì thui!:D Nói để cho a e biết là nó có ích chứ ko phải là ko có ích!

nghiepduclub

bản kí 8 cho PPC này dùng cho wM ? bao nhiêu vậy mấy huynh ghi rõ cho mọi người cùng bit đi

dzzung34

Mình làm hoài không được ,máy vừa pormat xong rồi hack nghiêm chỉnh ,mình cài FW, rồi mình vào E/private/2001CFC6 mở flie settings.kls{bấm phím 3}của mình nó giống y chang file settings.kls trong file đính kèm theo gói download ,làm sao mà sửa đổi bây giờ ai ra tay giúp mình với .thanks

trunganh0412

Cai pm nay ai bao chj diet virus k thoj,chuc nang chong trom hoi bi hay day,may nao co GPS mat may thj guj tn de lay toa do cua may minh dang o cho nao,sau pm con gui hinh Map tren Google vao email nua nha.Minh da test thu roi,rat chuan.Ma khj co so la pm se hoi luon la cho vao Black hay White list,do mat cong fai nhap thu cong.Con quet virus thi nen tat che do auto scan va real time scan di la may van chay bt nhu k cai pm nay vay.
Posted via Mobile Device