• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Kasual Icon Pack - Đẹp huyền bí...

Son_Nguyen

Icon font chữ là gì hả bạn ơi, mình ko hiểu, hình như lần trước mình đã hỏi bạn rồi ??

Cái icon font chữ là cái icon mà ví dụ như lúc bạn nhắn tin nó có biểu tượng chữ "a" trong ô vuông, để lúc cần thay đổi từ chữ hoa sang chữ thường và sang chế độ viết chữ số ấy. Mình chỉ nhớ thế thôi, cũng ko biết phải nói thêm gì nữa!! Thế nên mình mới nhờ bạn kiểm tra và fix lại hộ mình..:)

Caohieu88

nếu mình chép dư những icon ko có vào trong c thì nó có bị lỗi ko vậy???
Bạn chép dư thì ko bị lỗi đâu chỉ tốn thêm ít tài nguyên thôi!!! Hầu hết những cái dư trong này là một số Icon của Apps nên cũng ko quan trọng lắm :|

AndyLe114

giúp mình với!!sau khi copy tất cả icon bộ này vào c/resource/app,mình thấy ko thích nên muốn trở lại icon mặc định mình đã copy toàn bộ thư mục app trong ổ Z vào c/resource/app,bây giờ tất cả những cái nút exit mình đã mod trước đó giờ bị mất hết,mod có chú thích dưới icon trong main và phóng to icon cũng bị mất,đặc biệt là bây giờ mỗi lần vào app trong ổ c nó reading floder rất lâu,đến 2-3 phút mới hiện ra được,giờ mình phải làm sao để quay lại như trước đây???xoá thư mục app trong C rồi khởi động máy lại có được ko???

Son_Nguyen

giúp mình với!!sau khi copy tất cả icon bộ này vào c/resource/app,mình thấy ko thích nên muốn trở lại icon mặc định mình đã copy toàn bộ thư mục app trong ổ Z vào c/resource/app,bây giờ tất cả những cái nút exit mình đã mod trước đó giờ bị mất hết,mod có chú thích dưới icon trong main và phóng to icon cũng bị mất,đặc biệt là bây giờ mỗi lần vào app trong ổ c nó reading floder rất lâu,đến 2-3 phút mới hiện ra được,giờ mình phải làm sao để quay lại như trước đây???xoá thư mục app trong C rồi khởi động máy lại có được ko???

Bạn copy lại toàn bộ thư mục từ ổ Z vào ổ C thì đương nhiên nó sẽ đè lên các file bạn đã copy trong đó nên các file bạn đã mod mất đi là đương nhiên thôi. Lần sau muốn quay về mặc định thì bạn chỉ việc xóa hết những file của bộ icon mà bạn copy vào là xong.. Nhưng phải chú ý đến các file của những chương trình mà bạn cài vào ổ C, nếu bạn xóa luôn các file đó thì sẽ ko chạy được chương trình nữa đâu..

Caohieu88

Bó tay với bạn luôn, nếu ko thích thì phải xóa các file đã chép đi chứ, saol lại ôm nguyên Z\Resource\Apps mà cho vào C vì bản thân khi bạn xóa trong C đi thì nó cũng đọc từ ổ Z rồi mà :( . Tốt nhất là chấp nhận Master Reset để trở về ban đầu là cách nhanh nhất giải quyết trường hợp này nếu ko muốn xóa từng file một. Lần sau bạn nên hỏi các anh em để biết rõ thêm nhé!

Son_Nguyen

Caohieu xem giúp mình cái status bar với, mình đã post nói ở bài trên rồi đó!! Thanks!!

Caohieu88

Bạn có thể cho mình xem hình lỗi bạn gặp phải ko? Chứ mình dùng P99 nên chạy tốt, ko biết W950 thế nào cả? Bạn đã chạy thử bản cho P99 vào W950 chưa?

Son_Nguyen

Bạn có thể cho mình xem hình lỗi bạn gặp phải ko? Chứ mình dùng P99 nên chạy tốt, ko biết W950 thế nào cả? Bạn đã chạy thử bản cho P99 vào W950 chưa?

Mình thấy lỗi nên quay lại dùng status bar của bộ iPhone rồi. Bộ của p990 mình chưa thử.. Để mình thử xem sao.

buratino1703

Mình dùng P990i, đã sử dụng bộ icon Iphone nhưng giờ chán nên dùng qua bản Icon này của Hiếu. Mình đã thay được hoàn toàn 4+9 icon cũng như ẩn luôn logo mạng. Nhưng đến lần thay icon này thì mình gặp lỗi sau:
Mình copy vào các icon đều đổi cả, nhưng vị trí 9 icon trong menu khi mở flip bị thay đổi. Khi đóng flip, vào menu thì chỉ có 8 cái. Ko hiểu lỗi gì nữa, mình đã copy file semc_default.RSC thay icon ActivityMenu và Logo vào rồi, hình như hôm trước bạn Đoàn Anh Tài có nói về lỗi nhảy lung tung này rồi nhưng mình search mãi trên 4rum mà chưa thấy, mang máng là dùng file nào đó của P1i cho p990i thì phải. Bạn nào giúp mình với?

buratino1703

Mình xem kỹ lại rồi, 9 cái icon trong menu khi mở flip bị lộn vị trí trong đó có cái ControlPanel từ trong Tool nhảy ra, thay vào trong vị trí của nó lại là Media:-/(cái thường nằm ngoài menu). Còn khi đóng flip chắc cái ControlPanel ko chạy ở chế độ này nên...biến mất và menu chỉ còn 8 cái. Chẳng biết sao nữa?

buratino1703

Tìm ra nguyên nhân các icon nhảy lung tung rồi, đó là copy file Alauch.rsc mod tên các icon trong menu của bác Tomynguyen vào. Bộ Kasual Icon Pack cài ko vấn đề gì cả nhé!:))

buratino1703

Ặc, Hiếu có bị lỗi camera ko? Mình bị cái lỗi nó báo là: reason code: BAFL reason number: 4