• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Kênh tin tức cho PDA

T

TuanLinhTM

Guest
Mình cũng biết qua địa chỉ đó (cũng lại không nhớ), nhưng mình vẫn thích dùng Spb Insight để đọc tin tức hơn.

coolguy

Kênh này do 1 nhóm lập trình của FPT (ở Võ Văn tần, Q.3) làm đó bạn. Xem rất tốt. Và nó đang trog giai đoạn thử nghiệm cần ý kiến đóg góp của mọi người.

O2xdaIIs

em thấy cái này ở đâu nhưng em ko nhớ, xem khá nhanh và mượt trên wifi và active ;)

CLICK

Không hiểu sao vài hôm trở lại đây, mình không xem được các kênh truyền hình (lúc trước vô cafe wifi coi phà phà!!!), chọt vào chỉ nghe tiếng chứ không thấy hình. Từ thời điểm coi được đến không coi được, con O2s của mình chỉ cài thêm MF-VietLip và animated today 4 + flash player 6 để chạy theme động thôi, bây giờ ngại remove để test lại quá, bác nào có kinh nghiệm vụ này giúp giùm chút. Thanks.

Kobold1609

Không hiểu sao vài hôm trở lại đây, mình không xem được các kênh truyền hình (lúc trước vô cafe wifi coi phà phà!!!), chọt vào chỉ nghe tiếng chứ không thấy hình. Từ thời điểm coi được đến không coi được, con O2s của mình chỉ cài thêm MF-VietLip và animated today 4 + flash player 6 để chạy theme động thôi, bây giờ ngại remove để test lại quá, bác nào có kinh nghiệm vụ này giúp giùm chút. Thanks.
Bạn thử check lại các link xem còn hoạt động không,bằng cách đưa vào Window Media trên PC để chạy thử,có thể link die chứ MF-VietLip và Animated today 4+flash player 6 không ảnh hưởng gì đâu mà bạn.

bmd

Mình mới thử vẫn tốt mà, xem VTV1 chậm hơn TV khoản 30-40 giây thôi (ví dụ cảnh đi thang cuốn, TV đến gần cuối thang thì PPC chiếu cảnh đi được nửa thang:) )

O2xdaIIs

Cái này bên chủ đề Xem truyền hình trên ppc đã nói đến rồi mà,cái kênh tin tức mà bác mdapro nhắc đến la web www.pda.vn

Mình mới thử vẫn tốt mà, xem VTV1 chậm hơn TV khoản 30-40 giây thôi (ví dụ cảnh đi thang cuốn, TV đến gần cuối thang thì PPC chiếu cảnh đi được nửa thang:) )

Mình diễn giải rõ ràng vậy mà cả 2 bác không bác nào hiểu ý mình cả !
Không tìm được câu trả lời , mình đành phải chọn giải pháp hạ sách là HR :( , mọi thứ thế là ok ! :p

labyrinth

Một số địa chỉ xem TV trực tuyến

Hi, chỉ có cần kết nối Internet (Wifi or Activesync), dùng Windows Media Player, chọn Open URL... và nhập vào các địa chỉ sau là xem vô tư (xem trực tiếp trên PC cũng được :D ):
VTV1: mms://210.245.126.153/VTV1
VTV3: mms://210.245.126.153/VTV3
Channel [V]: mms://210.245.126.153/MTV
FTV: mms://210.245.126.153/FTV
AXN: mms://210.245.126.153/AXN
HCTV: mms://210.245.126.153/HTVCMOVIE

(trích các địa chỉ từ chuyện mục Mobile TV của pda.vn)

Atho

Hi, chỉ có cần kết nối Internet (Wifi or Activesync), dùng Windows Media Player, chọn Open URL... và nhập vào các địa chỉ sau là xem vô tư (xem trực tiếp trên PC cũng được :D ):
VTV1: mms://210.245.126.153/VTV1
VTV3: mms://210.245.126.153/VTV3
Channel [V]: mms://210.245.126.153/MTV
FTV: mms://210.245.126.153/FTV
AXN: mms://210.245.126.153/AXN
HCTV: mms://210.245.126.153/HTVCMOVIE

(trích các địa chỉ từ chuyện mục Mobile TV của pda.vn)

Bác có thể giúp em add các địa chỉ vào Playlist trong Windows Media Player được không. Em đang dùng 2k3. Cám ơn Bác nhiều!.

labyrinth

Bác có thể giúp em add các địa chỉ vào Playlist trong Windows Media Player được không. Em đang dùng 2k3. Cám ơn Bác nhiều!.

Download tập tin đính kèm rồi giải nén và chép vào PPC của bạn nhé, đây chính là playlist mà bạn cần đấy, dùng File Explorer hay Resco Explorer rồi chọt vào nó là OK ngay ;)

hlp998

Download tập tin đính kèm rồi giải nén và chép vào PPC của bạn nhé, đây chính là playlist mà bạn cần đấy, dùng File Explorer hay Resco Explorer rồi chọt vào nó là OK ngay ;)

Ngoài ra còn có một link để xem truyền hình của đài truyền hình Tp.HỒ Chí Minh nửa nè các anh em....
mms://203.210.215.251/htv7
mms://203.210.215.251/htv9
mms://203.210.215.251/htv2

khanhvq

Góp thêm 1 số link

Đài truyền hình Hà Nội
mms://203.162.1.217/htv

Link nghe radio online của Đài tiếng nói VN
mms://203.162.1.217/vov1: Dai TN VOV1
mms://203.162.1.217/vov2: Dai TN VOV2
mms://203.162.1.217/vov3: Dai TN VOV3

bmd

Muốn xem nó thì phải Login nhưng không tìm thấy đăng ký.
Chẳng lẻ trang này chỉ phục vụ cho khách của ViMobi hay sao vậy bạn Conmaga????

1tobao phải đăng ký và trả tiền đấy bạn, hình như là 100.000đ/năm

Chỉnh sửa cuối:

tokei

các anh ơi muốn lấy thông tin ở trang pda.vn vào đọc trong pocket thì dùng phần mềm gì ?

Utxd

các anh ơi muốn lấy thông tin ở trang pda.vn vào đọc trong pocket thì dùng phần mềm gì ?

Dùng 1 trình duyệt web trên PPC, nhập địa chỉ trên rồi đọc thôi, lưu ý là phải online đấy :D.

huytien

Mình có lấy nick để xem tv và có rất nhiều kênh nhưng gần như chỉ xem được kênh ở việt nam thôi còn các kênh nước ngoài ko xem được ,vì sao vậy?