• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Kênh tin tức cho PDA

Utxd

Mình có lấy nick để xem tv và có rất nhiều kênh nhưng gần như chỉ xem được kênh ở việt nam thôi còn các kênh nước ngoài ko xem được ,vì sao vậy?

Bởi vì sự cố động đất ở Đài Loan chưa khắc phục xong, đường truyền vẫn còn rất chập chờn.

banbebong

cac link còn tốt lắm o biết chừng nào die nữa, vì là thử nghiệm mà, còn nước thì còn tác.........

dng

vienews.com mà bác bachikho đưa cũng khá hay đấy. nhưng mình vẫn thích dùng Spb insigh hơn vì nó update khá nhanh và rất phù hợp cho PPC

bác cho em link của Spb insigh với?

dng

Hi, chỉ có cần kết nối Internet (Wifi or Activesync), dùng Windows Media Player, chọn Open URL... và nhập vào các địa chỉ sau là xem vô tư (xem trực tiếp trên PC cũng được :D ):
VTV1: mms://210.245.126.153/VTV1
VTV3: mms://210.245.126.153/VTV3
Channel [V]: mms://210.245.126.153/MTV
FTV: mms://210.245.126.153/FTV
AXN: mms://210.245.126.153/AXN
HCTV: mms://210.245.126.153/HTVCMOVIE

(trích các địa chỉ từ chuyện mục Mobile TV của pda.vn)
Sao kênh V và FTV ko xem được nữa các bác?

TuanQuang

hiện nay 1 số kênh mms://210.245.126.153/FTV ,mms://210.245.126.153/AXN, mms://210.245.126.153/MTV ko xem đc đâu bạn ah. chỉ xem đc 1 số kênh của VN thôi. nếu muốn xem những kênh nước ngoài thì bạn phải xem trên PC = cách copy link kênh nuớc ngoài vào phần open ULR của window media thì mới xem đc ( với điều kiện PC phải có ineternet )

TuanQuang

hiện nay 1 số kênh mms://210.245.126.153/FTV ,mms://210.245.126.153/AXN, mms://210.245.126.153/MTV ko xem đc đâu bạn ah. chỉ xem đc 1 số kênh của VN thôi. nếu muốn xem những kênh nước ngoài thì bạn phải xem trên PC = cách copy link kênh nuớc ngoài vào phần open ULR của window media thì mới xem đc ( với điều kiện PC phải có ineternet )

dng

Mình thử xem bằng PC rồi, nhưng ko được bạn à.

TuanQuang

bạn check kỹ lại xem mình vẫn xem đc binh thường mà.bạn copy cái link mms://......vào open ULR rồi play là ok thôi mà.hiện nay đối với kênh nc ngoài thì cũng chỉ có 1 vài kênh là xem đc thôi,chủ yếu là những kênh thể thao,còn nếu bạn muốn xem nhiều kênh trên PC thì vào www.itv.net.tc xem nhé
chúc vui

djtommy

Mình coi trên con 02 minis mà chậm lắm bạn à,đợi gần 5 phút mới thấy hình,kô biết có phải tại máy mình kô nữa?

hpvn

Mình coi trên con 02 minis mà chậm lắm bạn à,đợi gần 5 phút mới thấy hình,kô biết có phải tại máy mình kô nữa?

Còn phải tùy thuộc vào Wifi "mạnh" kô nữa Bạn ơi! Nếu kô thì hình ảnh "bị cà giựt" kô hà!

bachikho

nếu muốn coi trên PC thì kiếm mấy cái p2p TV soft chạy ngon hơn đó (tui vẫn hay coi tennis online = sopcast)!

vienews.com die rùi hả các bác?

Last edited by a moderator:
vienews.com die rùi hả các bác?
Vienews.com là sp tham dự Trí tuệ VN, nghe nói là sẽ phát triển cho các tờ báo tiếng Hàn và tiếng Anh nên có lẽ hiện giờ đã tạm ngưng để phat triển đó bạn!