• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Kết quả test Bak2u Pte PhoneBakPlus v1.01 S60v3

tranthang

Chào các bạn!
Hôm nay mình đã test được một phần phẩn mềm này các bạn thử và cho ý kiến nhé:
1-cài đặt và tính năng thì các bạn đã rõ ở phần giới thiệu của bạn Caominh171 rồi phải không, cũng dễ hiểu các bạn nhỉ
2-Sử dụng và cùng test các bạn nhé:
Bạn cần có 2phone (ít nhất 1phone có hỗ trợ GPS và nếu có cả 2 càng tốt nhé)
-Cài ở phone có hỗ trợ GPS và chạy chương trình thiết lập các thông số cần thiết như hướng dẫn.
-Phone thứ hai (có cài pm thì càng tốt) thì sẽ có kết quả 2 chiều là định vị bạn đang ở đâu nhé.sau đó soạn tin nhắn với nội dung như sau:
Phonebak,Trackgửi đến số DT của Phone 1
Bạn chờ khoảng 1 phút (tùy tín hiệu GPS nơi bạn ở nhé-thường thì status 3 trong 5 trạm phát GPS có màu xanh thì tốt nhất).
Theo nguyên tắc thì máy nhận sẽ nhận tin nhắn nhưng ở trường hợp này vì theo cú pháp tin nhắn như trên thì chương trình Bak2u Pte PhoneBakPlus sẽ bắt nội dung nếu đúng cú pháp sẽ nhờ sever của Google xử lý và gửi lại tin nhắn hồi đáp tới Phone 1 một đường link của GoogleMap và khi bạn xem sẽ có hình vị trí của Phone 2 như hình mình test kết quả chỗ mình đang ở như hình sau:

View attachment 129802 Kết quả vị trí chính xác theo mình là 9/10
Lưu ý là ở phone 2 không nhận cũng báo tin nhắn nào cả bạn nhé.
Chỉ nhận ngầm tin nhắn thôi - Gps của máy sẽ hoạt động.

Thật hay phải không các bạn nếu có 2 phone cùng hỗ trợ GPS và cài chương trình này thì ok lắm.
Nào các bạn cùng test và cho ý kiến nhé.
Phone test N82 - Địa điểm TP DaLat - Lâm Đồng
Thân chào!
----------------------------------------------------------------------------
Bổ sung Quan trọng:
Bạn mở chương trình>>ở Tab PhoneBAK ở Recipient#1 : nhập số DT máy gửi
Ở đây chúng ta được nhập 3 số à,ít qá nhưng cũng thật good nếu dùng quản lý nhỉ.hi

Chỉnh sửa cuối:

momvip9

Oài, kêu là Thanks to down mà thanks xong có thấy cái link nào đâu?

chimto999

Banned
link down có ở bài viết của bạn Caominh171, search là ra thôi, mình cũng đang test thử, cám ơn tranthang nhé. Hồi hộp quá, chưa thấy gì hết:p

momvip9

Uhm, tại vì thấy cái chữ ký của bạn ấy là Thanks to down mình lại cứ tưởng là phải thanks mới thấy link, một số diễn đàn như thế mà. Tât nhiên là tớ cũng searh và đã thấy bài của CaoMinh. 24 to all!

Nhưng mà buồn quá buồn quá 6120 không có GPS vừa vào thegioididong kiem tra. Hjx, phần mềm hay thế mà!

tranthang

Uhm, tại vì thấy cái chữ ký của bạn ấy là Thanks to down mình lại cứ tưởng là phải thanks mới thấy link, một số diễn đàn như thế mà. Tât nhiên là tớ cũng searh và đã thấy bài của CaoMinh. 24 to all!

Nhưng mà buồn quá buồn quá 6120 không có GPS vừa vào thegioididong kiem tra. Hjx, phần mềm hay thế mà!
Bạn cứ thử xem sao không có GPS có thể nếu bạn đã setup cấu hình GPRS rồi thì cũng có thể được đấy bạn - Dùng đinh vị Cell ID trạm sóng như giới thiệu của chương trình đó bạn.Chúc bạn thành công.

XuanVinhc

Cuối cùng cũng co người test và cho ý kiến sử dụng mình đợi lâu lắm rồi.Thanks bạn đã đóng góp ý kiến!!

chimto999

Banned
tranthang ơi, mình test thử mà vẫn chưa thấy gì hết, không biết tại sao nữa, mình dùng N96. Nhắn tin nó báo về máy mình là :
GpsNotAvailable--33 là sao nhỉ? (mình test thử với chính máy của mình)

cacha

Chào các bạn!
Hôm nay mình đã test được một phần phẩn mềm này các bạn thử và cho ý kiến nhé:
1-cài đặt và tính năng thì các bạn đã rõ ở phần giới thiệu của bạn Caominh171 rồi phải không, cũng dễ hiểu các bạn nhỉ
2-Sử dụng và cùng test các bạn nhé:
Bạn cần có 2phone (ít nhất 1phone có hỗ trợ GPS và nếu có cả 2 càng tốt nhé)
-Cài ở phone có hỗ trợ GPS và chạy chương trình thiết lập các thông số cần thiết như hướng dẫn.
-Phone thứ hai (có cài pm thì càng tốt) thì sẽ có kết quả 2 chiều là định vị bạn đang ở đâu nhé.sau đó soạn tin nhắn với nội dung như sau:
Phonebak,Trackgửi đến số DT của Phone 1
Bạn chờ khoảng 1 phút (tùy tín hiệu GPS nơi bạn ở nhé-thường thì status 3 trong 5 trạm phát GPS có màu xanh thì tốt nhất).
Theo nguyên tắc thì máy nhận sẽ nhận tin nhắn nhưng ở trường hợp này vì theo cú pháp tin nhắn như trên thì chương trình Bak2u Pte PhoneBakPlus sẽ bắt nội dung nếu đúng cú pháp sẽ nhờ sever của Google xử lý và gửi lại tin nhắn hồi đáp tới Phone 1 một đường link của GoogleMap và khi bạn xem sẽ có hình vị trí của Phone 2 như hình mình test kết quả chỗ mình đang ở như hình sau:

View attachment 129802 Kết quả vị trí chính xác theo mình là 9/10
Lưu ý là ở phone 2 không nhận cũng báo tin nhắn nào cả bạn nhé.
Chỉ nhận ngầm tin nhắn thôi - Gps của máy sẽ hoạt động.

Thật hay phải không các bạn nếu có 2 phone cùng hỗ trợ GPS và cài chương trình này thì ok lắm.
Nào các bạn cùng test và cho ý kiến nhé.
Phone test N82 - Địa điểm TP DaLat - Lâm Đồng
Thân chào!

mình xài con 5800 Xp kg biết có sài duoc kg , nhung mình vân thank

tranthang

tranthang ơi, mình test thử mà vẫn chưa thấy gì hết, không biết tại sao nữa, mình dùng N96. Nhắn tin nó báo về máy mình là :
GpsNotAvailable--33 là sao nhỉ? (mình test thử với chính máy của mình)
-------------------------------
Đã hiểu ra vấn đề rồi :
Bạn mở chương trình>>ở Tab PhoneBAKRecipient#1 : nhập số DT máy gửi
Ở đây chúng ta được nhập 3 số à,ít qá nhưng cũng thật good nếu dùng quản lý nhỉ.hi

Chỉnh sửa cuối:

momvip9

Bạn cứ thử xem sao không có GPS có thể nếu bạn đã setup cấu hình GPRS rồi thì cũng có thể được đấy bạn - Dùng đinh vị Cell ID trạm sóng như giới thiệu của chương trình đó bạn.Chúc bạn thành công.

Ui vậy hả, vậy thì phải test ngay, cái này quan trọng khi mất hay quên máy ở đâu đó đây! Nhưng ma vừa buôn chuyện với người yêu hết mất tiền rồi, mai nạp thêm tiền thì thằng GPRS nó mới hoạt động típ được. Bít sớm để lại ít tiền test lun cho rồi!

tranthang

Hi,Mình cũng vừa test thêm vài tính năng nữa đây.Chúc bạn thành công nhé.nhưng alo là bắn tiền cái rẹt mà.hi:D

momvip9

Quái lạ, rõ ràng là trong điện thoai 6120 của em có ứng dụng tên là GPS Data, thế mà các thông số trong bảng báo giá ở trên trang điện thoại di động lại bảo là không có. Hjx, có bác nao dùng con này biết chinh xác là nó có GPS không ạ? Hay là bác nào có máy có GPS thì nó phải có cái ứng dụng như nào để mình biết là có hay không?

tranthang

là sao ? Bạn có thể chĩ mình duoc kg ? setup là sao ? thank bạn rất nhièu:-??
1-Bạn đã tải về và cài thành công không.
2-Máy phải Hack phone bạn nhé.
3-Phải có GPS - cái này mình thấy cấu hình 5800 có đó bạn.

tranthang

Quái lạ, rõ ràng là trong điện thoai 6120 của em có ứng dụng tên là GPS Data, thế mà các thông số trong bảng báo giá ở trên trang điện thoại di động lại bảo là không có. Hjx, có bác nao dùng con này biết chinh xác là nó có GPS không ạ? Hay là bác nào có máy có GPS thì nó phải có cái ứng dụng như nào để mình biết là có hay không?
Có đó bạn ơi.mau test thôi.bạn nhớ xem phần mình mới bổ sung ở bài viết nhé.

XuanVinhc

Cho mình hỏi E71 có GPS có xài được hông bạn.Bạn test là trên 2 máy có GPS hay là chỉ 1 máy thôi?

tranthang

Cho mình hỏi E71 có GPS có xài được hông bạn.Bạn test là trên 2 máy có GPS hay là chỉ 1 máy thôi?
Xài tốt chứ bạn - Mình test trên 1 máy N82 có GPS(nhận tin) và 1con cùi bắp(gửi tin) thui .hi.
Còn có 2 máy test hai nơi khác nhau nữa thì ok luôn.Gủi qua gửi lại và xem kết quả ở tin nhắn hồi đáp nhé.

chimto999

Banned
minhthang ơi, thế ra là máy có GPS là máy nhận tin thôi à? Muốn xác định máy không có GPS thì không được à? ví dụ mình gửi từ con N96 đến con 1200 thì không được có phải không?:mad:)