• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Khi HD2 có thể cài Android lên máy thì lựa chọn của bạn là ?

Bạn muốn sử dụng Android như thế nào trên HD2

• Dùng Android làm hệ điều hành chính (NAND)& Windows chạy trên thẻ

Votes: 66 21.6%
  • Dùng Windows làm hệ điều hành chính (NAND)& Android chạy trên thẻ

Votes: 99 32.4%
  • Chỉ Dùng Android là hệ điều hành trên HD2

Votes: 100 32.7%
  • Tiếp tục dùng WM và chờ Windows phone 7.....

Votes: 41 13.4%

• Total voters
    306
Status
Không mở trả lời sau này.

trinh12345

xài song song như hiện nay là hay nhất. cần lướt web nhanh thì chạy windows. cần coi flash thì cứ android. office văn phòng thì windows vẫn là nhất

Bác dùng chương trình nào để coi flash khi lướt web vậy?

thinhletien

Nói chung, Winmo vẫn thix, vì nó thân quen rồi, ko bỏ được. Nên cách Android vẫn nằm trên thẻ thì tốt hơn, thấy ai bảo đáp ứng chậm, chứ máy em chạy thẻ 8G class2 thôi nhé, vèo vèo, ko giật, ko delay, lâu lâu duyệt web full flash hơi chậm, chỉ 1 tý thui, nhưng có vẻ vấn đề ko nằm ở thẻ. Bench điểm thua con N1 chạy froyo tý ti :D
Nói tóm lại, android trên thẻ cực kì ấn tượng và hầu như ko khác biệt với android zin, ngoài cái bộ nhớ trong chỉ 1G. Đã so với con N1 chạy Froyo, 2 con ngang ngửa nhau, ko hề delay.

thinhletien

Bác dùng chương trình nào để coi flash khi lướt web vậy?

trình duyệt mặc định đã là full flash rùi bác ợ @.@ vào zingmp3 hay film4vn online mà xem là bít :D câu hỏi của bác hơi ngộ

lungtungbeng

trình duyệt mặc định đã là full flash rùi bác ợ @.@ vào zingmp3 hay film4vn online mà xem là bít :D câu hỏi của bác hơi ngộ

Có thể bác ấy hỏi xem Flash trên nền WM chứ k phải trên nền Android. Nếu trên WM hiện giờ thì có chương trình Uzard hỗ trợ Full Flash

kjsryan

EM chỉ mong là sau này sẽ ra 1 bản andorid chạy ổn định thật sự như trên Nexus là em mừng rồi ít hao pin nữa :( và có thể quay 720p :D
Còn ngoài ra thì em vẫn chịu đựng xài winmo
Winmo em chỉ ghét duy nhất 1 điểm là nhắn tin vô cùng khó khăn
Toàn bị sai chính tả
Thất vọng nhất cái đó và cũng bực mình nhất

Nhưng nếu thật sự có 1 ROM có thể chạy ngay trên HD2 như con Desire thì em sẽ chọn android
Ráng cố chịu thêm đến hết 2010 nếu hem có gì tiến triển em sẽ cho ra đi và làm con DroidX

ancola66

Super V.I.P
Với kết quả tạm thời như thế này trên XDA thì có lẽ WM sắp bị bỏ rơi trên HD2 thôi :-?

kjsryan

Thì đấy =)) Mong sao các pro bên ấy mần ra 1 bản rom android 2.2 chạy thật sự trên HD2 luôn khỏi cần qua thẻ nhớ là mừng

lungtungbeng

Hi!
Dùng WM đã lâu rồi, tích lũy tương đối kinh nghiệm và các soft để dùng. Bỏ đi thì .... không có được. Dùng Android mới tinh! chắc để khám phá thêm thôi. WM vẫn là lâu dài.

chuẩn man. Chờ WP7 ra chạy 3 HDH cho chất, cái nào cũng có điểm mạnh riêng của nó, so sánh làm gì vậy các bác??? Giống như kiểu toán lý hóa cái nào trội hơn ấy

htcleo_dai

Hiện các KTV đang làm việc với tốc độ " không tưởng " để các bản Android ra đời càng ngày càng hoàn thiện và tiến tới có thể cài trực tiếp Android lên HD2 - LEO ( có nhiều người đã tin tưởng đó sẽ là bản Android 3.0 mã Gingerbread ). Nếu ngày đó xảy ra thì lựa chọn của bạn sẽ là :

- Cài Android và quên luôn Windows - Bộ nhớ trong sẽ hạn chế :-?:-?:-?

- Vẫn dùng Win và tiếp tục cài Android trên thẻ nhớ - Tốc độ đáp ứng chậm (mặc dù thẻ Class6 tương đướng với bộ nhớ trong )

- Cài Android và dùng Win trên thẻ nhớ - Chưa biết thế nào

- Chờ đợi WindowsPhone 7 có thể cài trên HD2

:)):)):)):))

Cái hay của window mobile là ở đó, có thể tùy biến và mình có nhiều trải nghiệm..còn mua LEO là vì nó là Pocket pc còn nếu không thì đã bye rôi:))

quanthien84

Dùng Android cực thích :p nhờ khả năng Social Network mạnh mẽ mà hiện tại WM còn rất lâu mới theo kịp :p
Tuy nhiên, có một câu hỏi lớn về bảo mật thông tin cá nhân khi dùng Android. :p

massage000

chuẩn man. Chờ WP7 ra chạy 3 HDH cho chất, cái nào cũng có điểm mạnh riêng của nó, so sánh làm gì vậy các bác??? Giống như kiểu toán lý hóa cái nào trội hơn ấy

Nghe bác nói mà cũng cảm thấy sướng! =)) chắc tầm cuối năm nay chứ mấy hồi!

chucuoihp

Vẫn quen xài cái giả lập PS1 trên WM và cái LVTD. 2 cái đó hịn lắm android chưa có được như thế đâu.
Android để đọc báo flash coi film ol thì ngon. Tốc độ vào web bằng android có khi gấp 3 lần cái wm khi có nhiều ảnh ấy chứ =.="

5 năm giờ đổi điện thoại theo từng tháng 1 giờ đang dừng chân ở em HD2 này vì nó thỏa mãn tất cả các thứ mình đang cần =))

edmundo2203

HD2 mà boot đc 3 HĐH thì vô đối nhỉ các Bác.:)).mà nghe nói WP7 yêu cầu phần cứng cao lắm8-|

neversad999

mình thich ANDROID + màn hình 4.3in
hiện giờ chỉ có cái HTC EVO 4G, tiếc là chưa mua đc

LUILUI

mình chọn hd2 vì màn hình to , body chuẫn nhất dòng HTC , còn HĐH thì thấy ae boot song song wm và android nên đã quất em này khỏi lăn tăn , mặc dù má nhỏ la òm sòm :D

jennydontcry

Cái hay của window mobile là ở đó, có thể tùy biến và mình có nhiều trải nghiệm..còn mua LEO là vì nó là Pocket pc còn nếu không thì đã bye rôi:))

Haha bác là fan ruột của WM mà cụ thể là LEO mà lại đi để cái avatar của Android Desire thế kia à ? :p Đùa chút bác đừng giận nhé!
E thì ủng hộ quan điểm ORIGIN WM + ANDROID ON SD CARD vì ngoài việc vẫn giữ được cái cốt lõi mình yêu thích bao năm là WM(tiện lợi trong xử lý OFFICE và tương đối dễ sử dụng vì rất gần với PC) còn được thưởng thức,khám phá cái mới là ANDROID.
Công bằng mà nói ưu điểm của WM thì rất nhiều khỏi phải kể ra vì ae đều dùng lâu rồi nên đã biết,nhưng khuyết điểm lớn là ko chịu update,refresh lại mình để bắt kịp thời đại... Đơn cử như về giao diện,đồ họa,game và kho ứng dụng...vv.E cũng đang mong chờ sự thay đổi ở WM7!?
Còn việc ANDROID làm được hơn WM là ở chỗ giao diện đẹp,thân thiện lại dễ sử dụng,đồ họa tốt kho ứng dụng phong phú.Android còn hơn được cả IP ở chỗ kho ứng dụng và game đa phần là free trong khi IP thì phần nhiều là phải trả phí!
Đó là quan điểm của cá nhân em thôi.
Chỉ mong sao các MOD tạo được 1 bản Android ngon lành cành đào có thể chạy nuột nà,game cày thoải mái và đỡ hao pin là có thể yên tâm VỌC VẠCH mà ko lo phần cứng bị XỌC XẠCH,ỌC ẠCH hay CỌC CẠCH,tốc độ thì ko lo LẠCH BẠCH và quan trọng nhất là máy sẽ ko bị TOẠCH :p :p :p

minhlc1958

Active Member
Android chỉ để khám phá thêm thôi WM chắc là không bỏ được rui!!!!!!! Khi cần tính năng văn phòng thì WM là nhất rồi

Status
Không mở trả lời sau này.