• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Khi HD2 có thể cài Android lên máy thì lựa chọn của bạn là ?

Bạn muốn sử dụng Android như thế nào trên HD2

• Dùng Android làm hệ điều hành chính (NAND)& Windows chạy trên thẻ

Votes: 66 21.6%
  • Dùng Windows làm hệ điều hành chính (NAND)& Android chạy trên thẻ

Votes: 99 32.4%
  • Chỉ Dùng Android là hệ điều hành trên HD2

Votes: 100 32.7%
  • Tiếp tục dùng WM và chờ Windows phone 7.....

Votes: 41 13.4%

• Total voters
    306
Status
Không mở trả lời sau này.

NUKI

Tớ thì vẫn khoái dùng WINMOBILE và giao diện thì SPB Mobile shell có thể giải quyết vấn đề. Không thích lại nhảy về cái Sensor gốc - thời tiết siêu đẹp.
Uprom cực thú vị. Nhưng nhìn các bản Test DEMO winphone 7 ở trên mạng tớ thấy chả khoái lắm. Dùng có vè loằng ngoằng mà giao diện lại không đẹp.
Có chăng giờ KTV phát triển đi sâu hơn nữa về Ứng dụng hay cho WMobile mà tối ưu hoá đồ hoạ như bên Táo đang làm. (Chơi game trên Táo rất sướng mặc dù cấu hình Táo 2G hoặc 3Gs cũng ko phải là cao lắm)

Chỉnh sửa cuối:

newbieppc

Ý kiến này theo quan điểm cá nhân của mình là HỢP LÝ !!!
- HD2 sản xuất là dành cho WM6.5 và cũng chỉ chạy WM6.5 tốt mà thôi. E rằng nếu có WM7 Cook chạy trên HD2 cũng sẽ không quá tốt như chúng ta hi vọng đâu, tốt nhất là ít hi vọng để đỡ thất vọng. :D
- Khả năng chạy được Android trên HD2 là tuyệt vời, tuy nhiên cũng chỉ nên dừng ở bước test mà thôi, chứ dùng với mục đích như 1 cái PDA bình thường với các chức năng văn phòng và Phone thì HD2 chạy WM6.5 là chuẩn nhât.
Mình cũng có cùng suy nghĩ này.

trinh12345

Dùng winmo cũng được, miễn sao nó hỗ trợ cảm ứng mượt như bên Android. Tuy nhiên chưa có bản winmo nào như vậy cả, chính điều này tạo ra cảm giác khó chịu khi dùng máy, nên em vẫn chọn Android.

chineseboy78

từ lúc chuyển wa cái Android thì e chả bao giờ dùng cái Winmo cả! e thì khoái vọc Updrom, mà Winmo cài dể đọc tiếng hoa với tiếng Việt và 1 số ngôn ngữ khác cực khó, phần mềm cũng ko phong phú và hay.

Từ ngày e xài Android chưa bao giờ e được sướng nhưng vậy cảm giác sướng hơn cả thằng IPhone bảo thủ kia, chỉnh sửa theo cá nhân rất thoải mái, e có chuyển đổi chế độ gõ đươc tiến Việt, Hoa, Anh 1 cách dễ dàng mà ko ko gặp rắc rối gì xung đột với system như thằng Winmo, no dể dùng đúng như dùng google vậy, từ việc email, đến cập nhật danh bạ trực tiếp với server goolge, tuyệt vời e ko phai lo lắng về việc back up contact, khi muon đổi máy vì nó nằm hết trên mạng rồi. Sướng nhất là khoảng hàng ngàn ứng dụng free xài thoải mái mà ko phải trả tiền, e thì chỉ thích chơi Brain Game nên ko chú trong đồ hoạ.
NÓi chung là tuyệt mặc dù còn nhiều cái khuyết điểm nhưng ít ra cũng có cái để e so sánh chọn lựa khi e muốn chuyển wa xài Android hay Mac Os hihi

phamthang83hn

Mình chỉ thích Dung Android nhưng trên con HD2 thôi, kết cái kiểu dáng và cấu hình của em nó quá, đang định mua HD2 rồi chuyểnhẳn sang Android để dùng các bác thấy vậy có được không, nghe nói froyo trên HD2 rất ổn rồi

chucuoihp

Mình chỉ thích Dung Android nhưng trên con HD2 thôi, kết cái kiểu dáng và cấu hình của em nó quá, đang định mua HD2 rồi chuyểnhẳn sang Android để dùng các bác thấy vậy có được không, nghe nói froyo trên HD2 rất ổn rồi

Mình mà cứ lo như bác này chắc giờ vẫn xài moto e398 :p. Thích thì cứ múc thôi, lo maqts giá thỉ mua 2nd. Chịu khó tìm tí chắc chắn không lỗ như mua nokia n95 đâu =))

jennydontcry

Hiện tại chạy Android trên HD2 vẫn đang trong giai đoạn thử nghiệm chứ chưa phải chính thức vậy nên tất nhiên sẽ vẫn có một vài lỗi chứ chưa hoàn thiện được đâu,nói chung đạt được khoảng 85% so với máy dùng Android xịn.
Bạn mà thích KIỂU DÁNG,CẤU HÌNH HD2 + HĐH ANDROID thì cứ mua HD2 đi,sau 1 tg nữa chắc sẽ có bản hoàn thiện chạy hẳn Android trên HD2 luôn.
ƯU ĐIỂM : phần cứng HD2 đáp ứng tốt với Android,màn hình to nên rất khoái...
NHƯỢC ĐIỂM : vì chạy trên thẻ nhớ nên phải chọn thẻ ngon 1 chút và tốc độ cao thì máy mới đỡ bị treo hoặc tự động tắt máy.Ngoài ra dùng Android pin sẽ nhanh hết hơn,máy nóng hơn so với dùng WM.Ngoài ra còn 1 số thứ dùng chưa ổn định như BT,Camera...vv
Khuyên bạn nên dùng WM ROM dual boot và Android Matt 1.6c của bác Ancola máy chạy tương đối ngon lành!

Nếu máy mua về là ROM SHIP thì phải HSPL rồi up ROM COCK cũng như nâng RADIO lên,đọc kỹ các bài hướng dẫn của các mod đã ghi rất chi tiết đó.

phamthang83hn

Mình thấy bên Daotoangroup họ bán máy rồi nhận up luôn Android cho mình, dùng rất tốt không gặp nhưng lỗi trên như bạn nói, vậy mình có nên mua không

kjsryan

Trong tương lai đợi có Evo chạy GSM thì làm 1 em,mặc dù h đang xài 1 em chơi hẳn sfone =))
CÒn hiện tại sau khi cầm em HD2,Evo thì chẳng muốn cầm con nào khác
:(
Chỉ cay mỗi cái WM đã già nua haizz
Đợi bản release của android trên HD2 thoai :D

huhjun

WP7 cũng hứa hẹn lắm, M$ đã chi cả tỷ rồi còn gì. Không chừng hot trong năm sau. Mà HD2 thì 100% sẽ chạy ngon, ít nhất là t-mobile và rom cooked.

Baltalon

Sắp cài được Android trên NAND và có thể cái lại WM bất cứ lúc nà đối với HD2... thích nhé :D

camhoi

Hic sau vài tháng thử nghiệm đã quay về với cái máng lợn WM roài. Android chạy nhiều cái hay nhưng chưa ổn định, ngán nhất ngày tháo pin 3-4 lần để reboot.

dunglavie

Bạn dùng bản ANDROID nào ấy chứ, mình dùng bản Desire HD của bác vatdnvn mod lại trên nền bản Mdeejay FroYo HD v. 3.0.5 cứ phải gọi là mượt. Chưa bị reset phát nào, pin tốt, sóng khỏe, đàm thoại to rõ ràng còn hơn cả WM, giao diện Desire HD đẹp, mấy ông bạn dùng BB và IP nhìn thấy cứ phải gọi là có tý ghen tị. Càng ngày càng thấy yêu em HD2 T-MOUS của mình quá.

IamT

Bạn dùng bản ANDROID nào ấy chứ, mình dùng bản Desire HD của bác vatdnvn mod lại trên nền bản Mdeejay FroYo HD v. 3.0.5 cứ phải gọi là mượt. Chưa bị reset phát nào, pin tốt, sóng khỏe, đàm thoại to rõ ràng còn hơn cả WM, giao diện Desire HD đẹp, mấy ông bạn dùng BB và IP nhìn thấy cứ phải gọi là có tý ghen tị. Càng ngày càng thấy yêu em HD2 T-MOUS của mình quá.

Đúng đúng! :D
Tôi có thằng bạn ngồi cạnh ở cty nó dùng iPhone 3G :D
Mình show cho nó xem cái hình nền động.
Chú ngồi lác mắt nhìn rồi khen ảo thế :D

heobanhki

ANDROID chỉ để vọc chơi qua đường như "phở" thui, wm mới là "cơm" các pro ah.
dùng android ban đầu thấy hay hay nhưng vài ngày thí phát ngán, nếu có bản ổn định thì chạy song song cũng hay nhưng android chỉ là phận làm lẽ thôi

bodoithat

nếu điều đó xảy ra, androit vẫn là lựa chọn số 1! Wmo đã già cỗi rồi, hơn nữa nó thương mại quá!

Status
Không mở trả lời sau này.