• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Không boot được sau khi cài Nand Android?

huytl81

Chào các bác
Sau khi đọc bài này "HƯỚNG DẪN (NGẮN & ĐỦ) CÁC BƯỚC CHẠY NAND-ANDROID TRÊN HD2" của bác PhamQuang
E đã làm theo đúng trình tự, tất cả các bước đều finished rất ok
nhưng đến bước Reboot system now xong thì máy cứ chạy được đến Booting Android from NAND,MAGLDR Load at 11800000,..... đến 123456,GO GO GO thì treo cứng.Các bác giúp em với.Em xin cảm ơn các bác.
MAGLDR của em là 1.13, HSPL của em là 2.08.
Em đã cài Recovery_250M_3.0.0.5
Mong các bác giúp cho.

Hai_ninhthuan

Chào các bác
Sau khi đọc bài này "HƯỚNG DẪN (NGẮN & ĐỦ) CÁC BƯỚC CHẠY NAND-ANDROID TRÊN HD2" của bác PhamQuang
E đã làm theo đúng trình tự, tất cả các bước đều finished rất ok
nhưng đến bước Reboot system now xong thì máy cứ chạy được đến Booting Android from NAND,MAGLDR Load at 11800000,..... đến 123456,GO GO GO thì treo cứng.Các bác giúp em với.Em xin cảm ơn các bác.
MAGLDR của em là 1.13, HSPL của em là 2.08.
Em đã cài Recovery_250M_3.0.0.5
Mong các bác giúp cho.
Bạn cài bản nand nào?

huytl81

Em cài bản nand HD2_Core_Droid_Desire_HD_V1.6_TMOUS_NAND_ONLY_LEO1024.
Các bác giúp em với, con của em là T-Mobile

huytl81

Cảm ơn bác nhiều, bác cho em cái link Recovery 400M dc không bác, em tìm trên diễn đàn chỉ được cái 250M ạ

maihoakiem

HTML:
Cảm ơn bác nhiều, bác cho em cái link Recovery 400M dc không bác, em tìm trên diễn đàn chỉ được cái 250M ạ
Flash recovery đi kèm trong file HD2_Core_Droid_Desire_HD_V1.6_TMOUS_NAND_ONLY_LEO1 024 down về là OK.

lungtung

Bạn mở file flash.cfg sửa từ 250 thành 400 là ok liền, quan trọng nữa khi cài rom này là phải để thông số:
boot yboot|ro 10M tối thiểu phải là 8M
nếu bạn để ít hơn là 5M chẳng hạn thì sẽ bị treo ở Go Go Go ngay

huytl81

Bác ơi em đã sửa rồi nhưng cứ vào AD Recovery thì nó lại dừng lại ở GO GO GO.
Giờ em phải làm sao?
Thanks bác nhiều

Hai_ninhthuan

recovery 400M đây nhé: http://www.mediafire.com/?apiupgaztsdadsz
mà bác làm đúng hướng dẫn chưa? cài recovery, tải rom dạng .zip về quăng vào thẻ nhớ, vào CWM tìm đến rom .zip chạy, sau đó reboot lại là máy tự khởi động lại thôi. Xem có sai bước nào không. mới tham gia thì nên chịu khó đọc cho kỹ hướng dẫn bạn nhé. :D

lungtung

Bác ơi em đã sửa rồi nhưng cứ vào AD Recovery thì nó lại dừng lại ở GO GO GO.
Giờ em phải làm sao?
Thanks bác nhiều
445M hơi thừa, bạn bị treo go go go , đã sửa lại thông số boot yboot|ro 10M chưa?

lungtung

Bác cụ thể giúp em được không ạ, giờ em phải làm từng bước như nào ạ
Làm lại như hướng dẫn của bài NGẮN VÀ ĐỦ nhưng thay cái CWM với thông số mình đã hướng dẫn ở trên đó, đảm bảo được

huytl81

Làm lại như hướng dẫn của bài NGẮN VÀ ĐỦ nhưng thay cái CWM với thông số mình đã hướng dẫn ở trên đó, đảm bảo được

Em đã làm y như thế mà không được vì cứ vào AD Recovery t là nó treo rồi ko làm gì được nữa, bác ở hn có thể giúp em trực tiếp được ko, cảm ơn các bác nhiều

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

445M hơi thừa, bạn bị treo go go go , đã sửa lại thông số boot yboot|ro 10M chưa?

Em đã sửa lại hết rồi bác ạ, phải làm sao đây

Chỉnh sửa cuối:

huytl81

Máy bạn đã vào màn hình của recovery được chưa?

Lần đầu tiên thì em vào được màn hình recovery, nhưng sau đó em vao mục 8 trong MAGLDR thì nó hiện ra Load Android..... sau đó đến GO GO GO thì treo đơ máy, giờ em không biết phải làm sao

Hai_ninhthuan

Lần đầu tiên thì em vào được màn hình recovery, nhưng sau đó em vao mục 8 trong MAGLDR thì nó hiện ra Load Android..... sau đó đến GO GO GO thì treo đơ máy, giờ em không biết phải làm sao
Mình cũng không rõ của bạn như thế nào, mình hướng dẫn cài nhanh như thế này nhé. Trước hết tải recovery400M của mình ở trên về, tải tiếp rom định dạng .zip ở trong diễn đàn như: CoreDroiHD, Vivo.... và đưa rom vào thẻ nhớ, nhớ đưa vào mục nào cho dễ tìm, tí nữa up cho nhanh. Tiếp nữa cài Magldr 1.13 qua PC, sau đó vào menu Magldr chọn USB Flasher để cài recovery cũng qua PC luôn, cài được thì màn hình sẽ tư reboot để vào lại menu Magldr, chọn mục 8 để vào màn hình RECOVERY v1.3 (CW 3.0.0.5), nếu nó vào được là ổn. Chọn install zip from sdcard, tìm đến rom .zip đã đưa vào thẻ, Confirm install bằng phím màu xanh, Khi nó báo Complet thì nhấn nút Power mầu đỏ để quay về màn hình Recovery, Chọn Reboot System now nhấn nút gọi mầu xanh là oke thôi, tùy từng bản rom mà thời gian khởi động lâu hay chậm, trung bình khoảng 5 đến 10p là được. Nếu có gì thắc mắc thì gửi vào hộp thư cho mình, đang bận tý.:-?

AK47_CCCP

Hướng dẫn chi ly thế là chuẩn cực roài ! nếu vẫn ko đc thì dùng ngay file đính kèm của nó mà up, có khi lại đc ( như trường hợp của ta chằng hạn hé hé )