• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Không boot được sau khi cài Nand Android?

khoanguyen2512

Tớ là tớ toàn để CWM thế này 10/445/44 cài rom nào cũng ok hết, từ DHD, VIVO, DESIRE, MIUI, GINGER...

lungtung

để thế tốn bộ nhớ quá, ít rom cần đến 445M
Mình cái nhiều rom như không hiểu sao khi cài phần mềm mà bộ nhớ còn lại tầm 50M là luôn hiện thông báo bộ nhớ còn rất ít và không cho cài thêm phần mềm khác nữa, mò mãi không biết khắc phục thế nào ( tmobile ). Có ai bị như thế không nhỉ?

caslhpp

ai dúp em với
em mới lấy con HD2 thường Ram 320MB (mặc dù đã cài radio bản mới nhất nhưng ram vẩn có 320MB check trong information softwere) về không để ý rom ship nên đã up rom cook cua ENG, sau đó làm đúng theo hướng dẫn cài android lên máy
hiện tại em đang dùng bản rom của phạm quang HD2_3.14.CO2.V69
1. cài HSLP 2.08 ok đã kiểm tra trong bootload
2. cài radio lên 2.15 ok đã thành công
3. cài tool MLG1.13 báo thành công 100% máy tự boot lại nhung dừng ở màn hình có chữ ENG
4. tháo pin khởi động lại ấn dữ phím pow nhung không vào boot để chọn mục USB flasher được
xin hỏi có phải lỗi boot không pro? hay là có vấn đề gì phần cứng không?
ai biết lỗi này là lồi gi không hoặc biết ở HN có chỗ nào khắc phục được cho em biết với
cảm ơn nhiều!

kimazure

Chào các bác
Sau khi đọc bài này "HƯỚNG DẪN (NGẮN & ĐỦ) CÁC BƯỚC CHẠY NAND-ANDROID TRÊN HD2" của bác PhamQuang
E đã làm theo đúng trình tự, tất cả các bước đều finished rất ok
nhưng đến bước Reboot system now xong thì máy cứ chạy được đến Booting Android from NAND,MAGLDR Load at 11800000,..... đến 123456,GO GO GO thì treo cứng.Các bác giúp em với.Em xin cảm ơn các bác.
MAGLDR của em là 1.13, HSPL của em là 2.08.
Em đã cài Recovery_250M_3.0.0.5
Mong các bác giúp cho.

Tất cả rom của CoreDroid đều xài Recovery theo thông số 10/390/5,bạn cứ theo đó mà làm,nếu lười chỉnh thì lấy cái Recovery đính kèm theo rom đấy mà xài!

Các bác cho em hỏi cái em cài bản android 2.3.5 sense 3.5. Sau khi reboot system nó chạ đến chỗ có biểu tương htc rồi đơ cứng.Mong cá bác giúp đỡ.
Bản rom này thì mình chưa cài nhưng nhìn dung lượng CWM có 220M (EU) và 250M (TMOUS) thì bạn phải chia EXT 1Gb trên thẻ nếu không sẽ không boot được.