• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KHU VỰC DÀNH RIÊNG CHO CÁC COOKER ROM

skyrocket

có ai giúp em sửa registry không, em không biết sửa
Bạn xem tại đây, Bài 2 mục số 2 "Chỉnh sửa registry" bác Tom_Codon đã hướng dẫn khá rõ rồi.

link down tool nè, chúc vui.
http://www.mediafire.com/file/omy3z1bmtwz/Tool_SuaReg.rar

Nhưng có điều file *.rgu tạo bởi tool này bị lỗi là các value lại nằm trên một dòng chứ không tự động xuống dòng nên khi chuyển từ *.rgu sang *.hv bị lỗi.
ví dụ
[HKEY_CURRENT_USER\ControlPanel\PhoneCallFwd]
"3"="" "2"="" "1"="" "0"=""

Phải sửa lại như ví dụ này thì mới đúng. Ôi sửa hết cả file phê lắm, không biết có tool khác ngon hơn không.
[HKEY_CURRENT_USER\ControlPanel\PhoneCallFwd]
"3"=""
"2"=""
"1"=""
"0"=""

Chỉnh sửa cuối:

thanhcong27

Bạn xem tại đây, Bài 2 mục số 2 "Chỉnh sửa registry" bác Tom_Codon đã hướng dẫn khá rõ rồi.

Nhưng có điều file *.rgu tạo bởi tool này bị lỗi là các value lại nằm trên một dòng chứ không tự động xuống dòng nên khi chuyển từ *.rgu sang *.hv bị lỗi.
ví dụ

Phải sửa lại như ví dụ này thì mới đúng. Ôi sửa hết cả file phê lắm, không biết có tool khác ngon hơn không.

cám ơn anh tool này em có rồi, nhưng em muốn hỏi là ko có cách nào sửa à:((

chaopac

các mod ới ới ơi, hiện tại em đã dump file ra thành công rồi, bi giờ em phải làm j nữa hả các mod, giúp em đi, mà SYS, .MN là gì vậy các mod, giúp em với

ngochoangimsat

ví dụ

cám ơn anh tool này em có rồi, nhưng em muốn hỏi là ko có cách nào sửa à:((

Lỗi trên không phải do phần mềm mà là do bạn. Khi mới convert từ *.hv sang boot.rgu thì không bao giờ nó bị cùng nằm trên một dòng. lỗi này do bạn chọn chế độ làm việc của noptepad. Bạn hãy làm như sau thì sẽ không bị lỗi ấy nữa: từ màn hình làm việc của notepad chọn fomat - và bỏ cái dấu chọn ở chỗ Word Wrap đi

Chỉnh sửa cuối:

nhh0612

Mình có 1 bản Rom 6.5_ CHS. Nếu muốn chuyển ngôn ngữ thành ENG thi phải làm như thế nào hả các Pro. Mình đang nghiên cứu để tự tay cook 1 bản Rom 6.5 cho con Atom V vì tìm hoài mà ko thấy o đâu có. Mong các bác giúp đỡ.

paduc84

Em mới mua con LG KS20 nhưng hệ điều hành lại là tiếng trung nên chăng biết đâu mà lần cả, bác nào biết cách chuyển qua tiếng anh ko hướng dẫn cho em với.Em lần đầu dùng PDA nên chăng biết j cả...

ghekua

Em mới mua con LG KS20 nhưng hệ điều hành lại là tiếng trung nên chăng biết đâu mà lần cả, bác nào biết cách chuyển qua tiếng anh ko hướng dẫn cho em với.Em lần đầu dùng PDA nên chăng biết j cả...

Cái này thì chỉ cần úp rom ship phiên bản tiếng anh ký hiệu WWE là được mà bạn.

Tuy nhiên KS20 là dòng máy ko thông dụng nên có thể tài liệu về việc up rom cho KS20 ko phổ biến.

Trước khi up rom cho KS20 nhất thiết cần unbranded file .nv2 của máy bạn (1 dạng giống unlock, giúp bạn up được các rom ko phải rom ship, và giúp mở khóa SIM). Bạn cần đọc kỹ 2 link này:

Mã:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=405945
Mã:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=396032

có gì cần giải đáp pm mình qua nick vietphuong4888 (online vào tầm giờ này nhé)

AnhPheCT

Input trong Settings/Personal/ bị ẩn Nhờ các Anh chỉ cho Em cái khóa Registry để cho nó hiện lên, để thay đổi Mặc định Keyboard. cảm ơn!!! (Mình nhớ đã đọc ở đâu rồi mà tìm hoài ko gặp)

NhatToai

Super V.I.P
Input trong Settings/Personal/ bị ẩn Nhờ các Anh chỉ cho Em cái khóa Registry để cho nó hiện lên, để thay đổi Mặc định Keyboard. cảm ơn!!! (Mình nhớ đã đọc ở đâu rồi mà tìm hoài ko gặp)
Trong khu vực của VIP đấy.

AnhPheCT

Trong khu vực của VIP đấy.

Ôi!! Mình tìm được khóa rồi!! Dùng Registry tìm đến khóa:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\ControlPanel\Input] Xóa bỏ key "Redirect" . khở động máy lại hiện lên InPut Settings.....! Cảm ơn tấc cả!!

AnhPheCT

Xin giúp Mình với!!! Nếu Disabled Phone/Skin trong Phone của Advanced Config (Skin Dialer default) thì Vào Menu của Phone thì Options mở được. Nếu Enable skin thì Options trong menu của Phone Dialer ko tác dụng. Xin giúp Mình cái khóa Registry để active Options ở Skin mới. Xin cảm ơn!

0917333990

bro nào có bài hướng dẫn chi tiết về cook rom cho dòng flame ko share e với:-/

jvchawk

Đã mấy ngày nay tôi đang tìm cách sữa một số lỗi nhỏ trên một cái PDA MIO P550 (không có điện thoại) đang chạy một cái cooked Rom WM6.5 bằng tiếng Pháp. Tôi tải cái rom này về dưới dạng winceimg.bin và dùng một ứng dụng upload trên máy để flash rom.

Tất cả đều chạy tốt, nhưng sau một khoảng thời gian dùng tôi khám phá ra có những chi tiết nhỏ cần phải sữa. Tôi có chỉnh một số chuyện trong registry nhưng một vài số chuyện khác không làm được bởi file trong rom bị protected.

Tôi nghĩ cách duy nhất là phải tìm cách mở thẳng cái rom này ra, sữa, thêm, bớt, và tạo cái rom lại và...vái trời cho nó chạy lại! Nói nôm na một cách khác, cook rom lại!

Trên diễn đàn nhiều nơi chỉ bàn về cách cook rom cho những smartphone nỗi tiếng như HTC, Samsung và hầu như không thấy ai nói về cái MIO Digiwalker P550 hay Airis T620 của cách đây vài năm (400MHz). Lúc đó những máy này chỉ chạy Windows CE 4.0

Nếu có bạn nào có ý kiến phải bắt đầu từ đâu xin chỉ đường giùm. Xin cảm ơn.

cocoi123456

Mình đang sài HTC diamond P3700, nhưng tìm hoài không thấy tool để cook rom cho thằng náy. Các bác giúp mình với nhé.

tdmavth175

em đang dùng xda stealth, dòng này ít rom mà bọn trung quốc nó rất phát triển dòng này, em muốn sửa lại ngôn ngữ của các bản rom tiếng trung này thì phải làm như thế nào các bác nhỉ

blackdoor

Manager
em đang dùng xda stealth, dòng này ít rom mà bọn trung quốc nó rất phát triển dòng này, em muốn sửa lại ngôn ngữ của các bản rom tiếng trung này thì phải làm như thế nào các bác nhỉ

Chỉ có cách là bạn phải làm một bản ROM khác với ngôn ngữ WWE thôi.