• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Khu vực thảo luận sử dụng cho Smart Phone Dùng hệ điều hành WM5.0

nothing191

anh cho em hỏi thử sam sung i300x có được đứng vào hàng ngũ này ko dậy , à cho em hỏi nữa làm sao kết nối ss i300x với máy tính dậy em có cai khay rùi sợi dây úb kết nối vào máy tính thui làm sao kết nối với máy tính đây

Bác cài đặt Active Sync trên PC đi, có trong đĩa cài kèm theo khi mua máy hoặc download trên mạng.

kiet_xu

Em đã hand reset may lại 2 lần ma vẫn ko đc bác ạ.sao vậy nhỉ?

toohot

có cách nào kết nối SM BB Pearl 8100 với PC ko các bác? mới sắm 1 con muốn cài ứng dụng mà chưa biết cách sync. Bác nào biết giúp em với :(.
Thanks!

traixaxu

Cài đặt chương trình / game vào storage card

Các bạn cho tôi hỏi tí. Tôi vừa mua con O2 Graphite. Đây là smartphone đầu tiên mà tôi dùng. Bây giờ làm sao để cài phần mềm / game vào storage card thay vì vào bộ nhớ của máy (tôi có 1GB card mà không dùng để cài phần mềm được thì phí quá)

lqulong

Các bạn cho tôi hỏi tí. Tôi vừa mua con O2 Graphite. Đây là smartphone đầu tiên mà tôi dùng. Bây giờ làm sao để cài phần mềm / game vào storage card thay vì vào bộ nhớ của máy (tôi có 1GB card mà không dùng để cài phần mềm được thì phí quá)

Bạn chưa từng cài phần mềm phải không? Trong quá trình bạn cài đặt, nó sẽ hỏi bạn chọn cài đặt trên máy hay trên storage card.

traixaxu

Ừ nhỉ, tôi hơi bộp chộp một tí. Tôi vừa cài CorePlayer, nó có hỏi tôi muốn cài ở đâu.

Cám ơn bạn nhé

bryantluong

Mng ơi! Em có con Samsung Blackjack i600 Xingular, chẳng hiểu sao tgian gần đây sóng yếu khủng khiếp. Kg biết em có lỡ xóa nhầm phần mềm nào của nó kg! Ngay cả khi em ngồi trước cửa nhà, sóng lúc có lúc kg , còn vào nhà thì tiêu! Hic.. E sắp điên với nó rồi , mong mng va admin giúp em ! Thanx..

ngocbao196

MPx220 pin đã yếu rùi, cai WM2005 lại ngốn nhiều pin,ko biết có nên up ko nhở. Thường thì nếu như ko xài mấy cái multimedia, pin xài đc khoang 2,5 ngày, còn nếu quậy tưng trời thi...charge everyday. Mình nghi nếu như ko cần thiết thì cứ để 2003SE xài cũng ok, chu pin ma cứ dem sạc suốt ngày thi...còn gì la pin

st3_7

Máy em dùng WM5.0,khi khởi động xong thì báo lỗi " The control panel document cfunconditional.cpl.xml can't loaded.Vẻify the XML..." Sau đó là o vào menu,start được nữa,thử mấy cách hardreset cũng bất lực.Ai biết chỉ jum em được o?Thz nhiều !

galabuon

khi mình cài SmartFiller (lọc điện thoại gọi đến) và WM5Storage (biến WM5 thành usb) thì máy báo "điện thoại chưa được full unlock" . Vậy phải làm sao đây. Xin chỉ giáo.Thank

@To pác Tom_codon : 5 phần soft dành riêng cho WM5 trên 4share (bên cập nhật phần mêm) đã bị xóa, vậy pác có thể post lại , đặng các thành viên mới như em có thể down lại dc chứ? thank pác nhìu

comail90

bác nào có thể hướng dẫn mình cài lại modem wifi cho con Cingular 8125 của mình không? nó nhận ra mạng wifi, co sóng luôn nhưng không thể vào net được. mình mới xóa luôn cái modem GPRS của nó nên giờ nó như cục gạch rồi. chán wá. cảm ơn nhiều nhé

ChuHuyHoan

Well-Known Member
khi mình cài SmartFiller (lọc điện thoại gọi đến) và WM5Storage (biến WM5 thành usb) thì máy báo "điện thoại chưa được full unlock" . Vậy phải làm sao đây. Xin chỉ giáo.Thank

@To pác Tom_codon : 5 phần soft dành riêng cho WM5 trên 4share (bên cập nhật phần mêm) đã bị xóa, vậy pác có thể post lại , đặng các thành viên mới như em có thể down lại dc chứ? thank pác nhìu

Vậy là bạn chưa cài XXX cho nó chứ sao? bạn cứ thử cài cho nó xem nó hết liền à!:D:D:D. Thân!!!!!

vinhqa

Đúng vậy về nguyên tắc WM5.0 tốn pin hơn WM2003se nhưng mà dùng WM5.0 có cái hay của nó.Bạn nên thao khảo và sử dụng dùng Smart phone nên sử dụng hết những tính năng của điện thoại điều đó làm điện thoại của bạn trở nên có giá trị và hiệu quả hơn nữa....!
Chúc vui
WM6 có gì hay hơn WM5 k mà sao ai cũng muốn up lên hết vậy?

vinhqa

Mng ơi! Em có con Samsung Blackjack i600 Xingular, chẳng hiểu sao tgian gần đây sóng yếu khủng khiếp. Kg biết em có lỡ xóa nhầm phần mềm nào của nó kg! Ngay cả khi em ngồi trước cửa nhà, sóng lúc có lúc kg , còn vào nhà thì tiêu! Hic.. E sắp điên với nó rồi , mong mng va admin giúp em ! Thanx..
Bạn xem lại xem sao chứ i600 của mình dùng đã lắm, sóng ổn định, chỉ tiếc cái là
tin nhắn k báo rung được

kiet_xu

WM6 có gì hay hơn WM5 k mà sao ai cũng muốn up lên hết vậy?

WM6 có giao diện đẹp, nhiều tính năng hơn WM5. Phiên bản sau luôn tô't hơn phiên bản trước nên ai cũng muô'n up lên là phai rồi

Chỉnh sửa cuối:

quocbao1112

Mình đang xài con T-Mobile Dash win05 giờ muốn up len win06 có phần mềm sẵn luôn nhưng mình không dám up sợ bị lỗi chương trình. Mình cần thông tin thêm về cách up win và up lên như vậy máy vẫn chạy ổn định chứ? Cảm ơn.

tieumatinh

WM6 có giao diện đẹp, nhiều tính năng hơn WM5. Phiên bản sau luôn tô't hơn phiên bản trước nên ai cũng muô'n up lên là phai rồi

Theo mình thì chưa chắc là vậy. WM6 có thể có giao diện đẹp hơn WM5 nhưng có tốt hơn không thì còn phải đợi thời gian trả lời. Nhất là với các sản phẩm của bác Bill Gates. Cứ nhìn vào các HĐH cho PC thì thấy thôi. Có một điều bất lợi khi dùng các HĐH mới là sẽ còn phải đợi dài dài để có các ứng dụng thông dụng tương thích với nó. Điều này hơi bất tiện cho người sử dụng phải không các bác?

[
Mình đang xài con T-Mobile Dash win05 giờ muốn up len win06 có phần mềm sẵn luôn nhưng mình không dám up sợ bị lỗi chương trình. Mình cần thông tin thêm về cách up win và up lên như vậy máy vẫn chạy ổn định chứ? Cảm ơn.

Theo mình bạn nên cân nhắc cho kỹ trước khi quyết định up lên. nếu bạn là một người rành về kỹ thuật thì hãy thử sức. Còn nếu không rành thì bạn nên tìm hiểu càng nhiều thông tin càng tốt ở trên các diễn đàn của Vn và thế giới để tìm hiểu thông tin. Khi đã chuẩn bị đủ các kiến thức cần thiểt thì bạn hãy làm. nếu có người rành về kỹ thuật thì tốt, nếu không bạn hãy mang ra các trung tâm kỹ thuật để làm thì chắc hơn.

Last edited by a moderator:

LuiBee

Mình cũng xài cái Dash. Mỗi lần cắm vô USB của máy tính là nó lại sạc pin. Sạc tới sạc lui vậy có hại cho pin ko? Thanksss

kiet_xu

Mình cũng xài cái Dash. Mỗi lần cắm vô USB của máy tính là nó lại sạc pin. Sạc tới sạc lui vậy có hại cho pin ko? Thanksss

Thực ra sạc như vậy có thể làm chai pin,khiến sạc nhưng nói chung cũng không nên lo lắng gì bạn ah bởi nếu không kết nối được với PC thì nhiều phần mềm chúng ta không thể cài được cho smartphong.

tuankiet412

Tình hình là có 1 cái Samsung SPH I325 nhưng trên web GSMARENA thi thông báo tính năng là có wifi , và trên wed samsung thì lại ko có, và sau khi check 1 số wed thì tình hình vẫn là 50% có , 50% ko , chẵng hiểu thông tin em này thế nào....

Máy mình tì ko mò thấy wifi nằm đâu cả
Anh em nào có sử dụng qua xin chỉ giáo .