• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Khu vực yêu cầu, thảo luận và thắc mắc về soft!

Status
Không mở trả lời sau này.

alexdel

cho e hỏi cái: co phải N73 ko đọc được fonts VNtime.em tim hiểu và cài mãi mà chỉ đọc được phong timenews roman.fonts Vntimes toàn ra cái j` đó.Mong được chỉ giáo.thanks các pác.

3250xM

Bạn ơi mình muốn tìm soft Quick Office cho 3250, phiên bản mới và có kkk.... Mình tìm hoài ko thấy. Tks !

N99

Cho mình hỏi muốn xóa themes đã cài trên n73 thì xóa bằng cách nào? Mod nàp biết chỉ dùm. Cám ơn nhiều.

kaizuki

cái này đơn giản thôi bạn àh . Đầu tiên bạn vào Menu---> Programm--->Progr. Manager---> tìm cái themen bạn đã cài và xóa nó đi ----> đã xong

huavinh

Banned
CAMalarm v1.0 S60v3 [A Movement Detector]

Thông qua máy quay trong điện thoại của bạn, bạn có thể sử dụng điện thoại của mình như một máy dò chuyển động.Camalarm có thể phát âm thanh, thu âm hoặc gửi tin nhắn
Hình đính kèm
Tập tin đính kèm
cái này sao ko cài được các pro , hình như nó chỉ dùng cho 9.2 thì phải em cài vào nó báo not suppoter ,em xai 3250 xin chỉ giáo

devil13

uhm bro kojiro ơi,có thể giúp em cái từ điển lingvo anh việt ko,thanks bro

Kojiro

Super V.I.P
CAMalarm v1.0 S60v3 [A Movement Detector]

Thông qua máy quay trong điện thoại của bạn, bạn có thể sử dụng điện thoại của mình như một máy dò chuyển động.Camalarm có thể phát âm thanh, thu âm hoặc gửi tin nhắn
Hình đính kèm
Tập tin đính kèm
cái này sao ko cài được các pro , hình như nó chỉ dùng cho 9.2 thì phải em cài vào nó báo not suppoter ,em xai 3250 xin chỉ giáo

Dành cho OS9.2 thì 3250 cài không được là đúng rồi bạn à!

uhm bro kojiro ơi,có thể giúp em cái từ điển lingvo anh việt ko,thanks bro

Mình nhớ trong này có nè, bạn search từng trang nha: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=6753 :p

miu170687

Vấn đề về Hack Phone ???Heo miiiii

Mình làm theo cách Hack Phone của bạn PhanHuy18 ,thực hiện đên bước chạy file RPInstaller.exe
"Khi chay xong nó sẽ tạo ra 1 ứng dụng trên máy là Rompatcher -> muốn thấy thư mục private & sys thì chọn disablecaps -> ngược lại thì chọn enablecap"
Máy mình cũng tạo 1 ứng dụng như thế ,nhưng mình vào là nó restart máy ,chọn được phần enablecap rồi xử dụng trương trình X-plore nhưng chẳng thấy thư mục private & sys đâu ???Liệu máy mình có bị làm sao kô ???
Àn mình nói thêm mình download ở forum này soft X-plore về có 2 file ,1 cái X-plore_Original và 1 cái X-plore_C****ed .Mình chỉ có thể chạy được cái C****ed còn cái Original thì chạy nó báo kô hỗ trợ kiểu file này ???cũng là file *.sis mà .Mà bác úp phần mềm để download thì lại chỉ cách đăng ký là chạy file X-plore_C****ed trước sau đó vào phần Buy rùi unistall rồi cài cái Original vào ,nhưng kô thể cài được
Giúp mình với gấp lắm .Thx các bạn nhiều ???
Cho mình hỏi thêm là nếu kô muốn hack nữa thì làm sao để xoá cái Rompatcher ???

Kojiro

Super V.I.P
Mình làm theo cách Hack Phone của bạn PhanHuy18 ,thực hiện đên bước chạy file RPInstaller.exe
"Khi chay xong nó sẽ tạo ra 1 ứng dụng trên máy là Rompatcher -> muốn thấy thư mục private & sys thì chọn disablecaps -> ngược lại thì chọn enablecap"
Máy mình cũng tạo 1 ứng dụng như thế ,nhưng mình vào là nó restart máy ,chọn được phần enablecap rồi xử dụng trương trình X-plore nhưng chẳng thấy thư mục private & sys đâu ???Liệu máy mình có bị làm sao kô ???
Àn mình nói thêm mình download ở forum này soft X-plore về có 2 file ,1 cái X-plore_Original và 1 cái X-plore_C****ed .Mình chỉ có thể chạy được cái C****ed còn cái Original thì chạy nó báo kô hỗ trợ kiểu file này ???cũng là file *.sis mà .Mà bác úp phần mềm để download thì lại chỉ cách đăng ký là chạy file X-plore_C****ed trước sau đó vào phần Buy rùi unistall rồi cài cái Original vào ,nhưng kô thể cài được
Giúp mình với gấp lắm .Thx các bạn nhiều ???
Cho mình hỏi thêm là nếu kô muốn hack nữa thì làm sao để xoá cái Rompatcher ???

Trả lời cho bạn nha:

1. Có thể bạn đã cài lộn file dành cho dòng máy khác, OS9.1 mà cài trên OS9.2 là reset suốt nha bạ.

2. Thử bằng cái Xplorer này nhé: http://www.box.net/shared/3802fzlk0k

3. Bạn cài file sis để remove bình thường nha: http://www.box.net/shared/n94b0pz9co

miu170687

Đúng rồi bạn :D

Ax ,mình cài cái dành cho Os 9.2 vậy sao mỗi lần mình vào là bị Restart máy vậy .Mình cũng kô thấy được các thư mục private, resource và sys .Còn muốn gỡ cái Roompather trên máy thì làm sao vậy bạn ?Bạn chỉ mình cách coi Firmware lun nha .Thx bạn nhiều

Kojiro

Super V.I.P
Ax ,mình cài cái dành cho Os 9.2 vậy sao mỗi lần mình vào là bị Restart máy vậy .Mình cũng kô thấy được các thư mục private, resource và sys .Còn muốn gỡ cái Roompather trên máy thì làm sao vậy bạn ?Bạn chỉ mình cách coi Firmware lun nha .Thx bạn nhiều

Gỡ ra cài lại thử nha bạn. Nếu cài đúng file không bị restart, có thề tác giả up lộn. Bạn dùng file của OS9.1 xem sao :D

Gỡ cái rompatcher mình nói tại đây nè. Cái mục 3 á. http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=360215&postcount=191

Cách xem fw mình trả lời tại đây: http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=360746&postcount=135 hoặc nhấn *#0000#

Kojiro

Super V.I.P
Trước giờ KJR chỉ biết giúp các bạn, hôm nay KJR xin các bạn giúp cái này :(

Mình dùng cái Menu hider để dấu tất cả icon trong Menu. Chạy ok :( nhưng vấn đề là không cho hiện ra lại được :((

Ai đã vô tình thử cái này thì giúp mình nhé! Cố giúp KJR dù chỉ 1 lần :((

Đừng ai nói 4mat nhen, KJR del bài ráng chịu :p

tiny1990

KJR ơi! mình chạy ok mà. nếu có vấn đề thì bạn cài đè bản củ xem sao nhé. hoặc xóa đi cài lại. còn format là phương pháp tồi tệ nhất rồi. nhưng củng là hữu hiệu. kinh nghiệm cuảmình là cài đầy đủ tất cả các phần mềm thật sự cần thiết. xong rồi backup lại. tới đây thì tha hồ mà cài nhiều ứng dụng có jjjj thì restore lại

Kojiro

Super V.I.P
KJR ơi! mình chạy ok mà. nếu có vấn đề thì bạn cài đè bản củ xem sao nhé. hoặc xóa đi cài lại. còn format là phương pháp tồi tệ nhất rồi. nhưng củng là hữu hiệu. kinh nghiệm cuảmình là cài đầy đủ tất cả các phần mềm thật sự cần thiết. xong rồi backup lại. tới đây thì tha hồ mà cài nhiều ứng dụng có jjjj thì restore lại

Bạn đang nói có phải menu hider của symbian-freak không? Nếu đúng thì bạn làm cách nào để nó hiện lên lại vậy :( vậy disable nhưng vẫn không hiện, đang rầu đây

tiny1990

Bạn đang nói có phải menu hider của symbian-freak không? Nếu đúng thì bạn làm cách nào để nó hiện lên lại vậy :( vậy disable nhưng vẫn không hiện, đang rầu đây

đúng rồi. lúc đầu mình củng bị giống bạn đó. không biết làm j nen format rùi. của mình chạy bình thường mà. mình nghĩ chương trình của bạn bị lỗi rồi. có thể là bị mất cái file (đại khái là file backup của chương trình đó => nguyên nhân có thể do xóa nhầm ...). cái này thì mình củng không rành lắm. close body :O

mrterry07

Em xài cái E51 hôm nay cài cái X-plore mà sao vô phần cài đặt thấy có biểu tượng nhưng nhấn vô thì chương trình không mở phải làm sao đây

miu170687

Cám ơn bạn Kojiro nhiều lắm mình đã hack thành công .Nhưng sau khi mình hack phone gặp 1 số vấn đề :máy chạy chậm hơn ??? GPS hoạt động kô đúng ???Mình mở GPS nhấn tìm vị trí của mình mà máy cứ hiện mục tiêu là ở đường Nguyễn Ảnh Thủ ,mặc dù mình đang ở đó rất xa (Q1) ...Kô biết có ai bị giống mình kô ???

Kojiro

Super V.I.P
đúng rồi. lúc đầu mình củng bị giống bạn đó. không biết làm j nen format rùi. của mình chạy bình thường mà. mình nghĩ chương trình của bạn bị lỗi rồi. có thể là bị mất cái file (đại khái là file backup của chương trình đó => nguyên nhân có thể do xóa nhầm ...). cái này thì mình củng không rành lắm. close body :O

Mình đã biết các làm cho hiện lên lại rồi :D Chẳng cần 4mat, mình làm 1 bài hướng dẫn bên Chuyên đề dành cho hack phone đây, nhớ theo dõi nhé!

Status
Không mở trả lời sau này.