• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Khu vực yêu cầu, thảo luận và thắc mắc về soft!

Status
Không mở trả lời sau này.

phicongtre89

Cryto cho N95

Mình đang dùng nokia n95. Mấy ngày nay miình đang tìm soft mà cài password cho mấy cái folder dùng trên n95 đó, bạn nào có những soft cài mật mã cho folder n95 thì giúp mình vơi!

Sao ông này giống mình hồi trước thế !!!. Sau bao lâu tìm tòi tôi đã tìm ra và check thành công. Add nick tôi send cho.Tiện anh em thảo luận tí. tears_of_lacoste

S

simkiller

Guest
Chào các AE ,
Mình đang xử dụng N95 8gb hacked , co' cài N-Gage games để chơi , nhưng có một vài games phải xử dụng nút A+B, mình mò mãi mà không biết nút nào tương ứng với hai nút đó. Không biết có bạn nào có phần mềm nào hoặc cách nào để khắc phục vấn đề đó hay không? Mong AE chỉ giáo , cám ơn nhiều .

KYNC

Giúp mình bước cuối của hack phone với

Hack pone đầy đủ rồi mình vướng mỗi lúc chọn phần mềm để selfsign,chọn xong phải làm thế nào để xaid ứng dụng được lâu dài vậy,minh selfsign xong thấy bấo "Operation Success" làm gi tiếp đây,khi minh vao quản lí file intall ra vẫn là bản dùng thử :-S

MinhThang

Manager
Hack pone đầy đủ rồi mình vướng mỗi lúc chọn phần mềm để selfsign,chọn xong phải làm thế nào để xaid ứng dụng được lâu dài vậy,minh selfsign xong thấy bấo "Operation Success" làm gi tiếp đây,khi minh vao quản lí file intall ra vẫn là bản dùng thử :-S

Hack phone và Sign không liên quan gì đến việc dùng thử hay Full đâu bạn nhé, Hack và Sign là chỉ để cài được ứng dụng đó vào máy bạn mà thôi, 2 cái này khác nhau hoàn toàn.

Kojiro

Super V.I.P
Chào các AE ,
Mình đang xử dụng N95 8gb hacked , co' cài N-Gage games để chơi , nhưng có một vài games phải xử dụng nút A+B, mình mò mãi mà không biết nút nào tương ứng với hai nút đó. Không biết có bạn nào có phần mềm nào hoặc cách nào để khắc phục vấn đề đó hay không? Mong AE chỉ giáo , cám ơn nhiều .

Phím A B là phím Stop và Play khi bạn trượt từ trên xuống dưới á (N95 trượt 2 chiều)

Hack phone thì cần chi sign nữa bạn, hack phone là cài vô tư rồi. Còn Pm sau khi cài xong là dùng thử hay full là do PM. Sign để cài còn để dùng full thì bạn phải tìm code full chứ, 2 việc này khác nhau à.

nguyen87

e cài cái menuEditor 3.05 chạy ko được,cứ bấm vào là đơ máy lun.cho e hỏi máy n78 có thể cài chương trình lắc tay đổi nhạc ko?

Kojiro

Super V.I.P
e cài cái menuEditor 3.05 chạy ko được,cứ bấm vào là đơ máy lun.cho e hỏi máy n78 có thể cài chương trình lắc tay đổi nhạc ko?

Cái Menu dành cho N95, N82 có cài kèm Python. Cài tất cả vào bộ nhớ máy nhé.
N78 thì bạn phải test thôi vì mình không có điều kiện test, để dùng được cái lắc tay thì máy bạn phải có cài Accelerometer (ko biết N78 có sẵn chưa nữa)

onlynokia

Cần PM chặn/trả lời cuộc gọi, đáp ứng nhanh nhất

Mình cần từ chối cuộc gọi bằng cách phát đoạn âm thanh "thuê bao quý khách vừa gọi hiện không liên lạc được"

Xài ACM 2.7 nhưng thấy tốc độ đáp ứng của nó chậm quá, đầu bên kia nghe thấy 1 tiếng đổ chuông thì nó mới tử chối hoặc trả lời tự động. Như thế bị lộ ngay. Handy Blacklist thì đáp ứng nhanh đến nỗi ĐT chưa kịp ghi nhận vào Call log là nó đã chặn rồi, nhưng lại không có chức năng trả lời tự động.

Xài Best Answering Machine còn đáp ứng chậm hơn cả ACM.

Ai có PM nào khác cho mình xin. Thanks.

nguyen87

e cài python nó báo là ứng dụng ko hỗ trợ là sao.e đã cài accelerometer rồi và cài cái lắc tay nhưng nó chạy ko đc,bấm vào là đơ may ln

KYNC

Em cài thử cái X-Plorer 1.30,sau khi nhập unlock key vào thì ok nhưng thoát ra vào lại thi nó bắt check cái gì đó anh ạ,phải làm sao bây giờ ạ,em tưởng hack phone là có thể xài miễn phí mọi ứng dụng :D,em cũng chưa hiểu hack phone để làm gì nữa,cả sign nữa :-S,web mình đã có bõ nào hướng dẫn sử dụng mấy cái đó ko anh cho em link nhé... em cám ơn

nguyen87

vẫn chưa chắc đâu bạn ơi.minh cũng như vậy đó.chương trình x-plorer nó bắt bạn check version mới đó.bạn chọn No rồi back lại là đc đó

nouvu2372

Thì dùng ACM ghi âm lời đó rồi ấn định vào phần tự động trả lời thế là xong!

onlynokia

Thì dùng ACM ghi âm lời đó rồi ấn định vào phần tự động trả lời thế là xong!

Nhưng vấn đề là ACM đáp ứng chậm quá. Bên kia vẫn kịp nghe thấy 1 tiếng đổ chuông rồi mới nghe được đoạn "thuê bao quý khách vừa gọi..." Như thế người ta sẽ nghi ngờ ngay. Mình cần PM nào đáp ứng nhanh hơn ACM.

Darkera

không lẽ lần nào gọi cũng nghe vậy người ta cũng nghi ngờ rồi. thôi thì dùng blacklist để nó báo bận. BL ko lưu lại trong log của mình nhưng trong log của nó thì có

Kojiro

Super V.I.P
e cài python nó báo là ứng dụng ko hỗ trợ là sao.e đã cài accelerometer rồi và cài cái lắc tay nhưng nó chạy ko đc,bấm vào là đơ may ln

N78 có python riêng nha, ko như python của N95 đâu, bạn phải search á.

Em cài thử cái X-Plorer 1.30,sau khi nhập unlock key vào thì ok nhưng thoát ra vào lại thi nó bắt check cái gì đó anh ạ,phải làm sao bây giờ ạ,em tưởng hack phone là có thể xài miễn phí mọi ứng dụng :D,em cũng chưa hiểu hack phone để làm gì nữa,cả sign nữa :-S,web mình đã có box nào hướng dẫn sử dụng mấy cái đó ko anh cho em link nhé... em cám ơn

Xplore hiện giờ chưa có bản full nên phải chấp nhận vậy đi, mình cũng thế mà :) Hack để cài ứng dụng không cần qua sign, nếu chưa hack thì trước khi cài ứng dụng dụng bạn phải sign.
Có chủ đề hướng dẫn sign và hướng dẫn hack luôn, bạn vào đây mà tìm: http://pdaviet.net/showthread.php?t=24535

onlynokia

không lẽ lần nào gọi cũng nghe vậy người ta cũng nghi ngờ rồi. thôi thì dùng blacklist để nó báo bận. BL ko lưu lại trong log của mình nhưng trong log của nó thì có

Dùng Handy Blacklist thì người ta cứ tưởng máy bận, gọi hoài, lại tưởng mình bấm nút từ chối :D:D

Trong ACM có chức năng chuyển cuộc gọi khi máy bận, mặc dù đã kích hoạt, vào setting-->call kiểm tra mục chuyển cuộc gọi khi máy bận cũng thấy đã được kích hoạt, nhưng lại không hoạt động được, có ai biết tại sao không?

thanhnam711

Dùng đt làm webcam(siêu nhẹ)

SmartCam v1.3 S60v3 SymbianOS9.x Signed -Smartphone Webcam-(Update:10.01.09)

PM giúp bạn có thể gửi WC thay cho WC trên máy tính

Đây là bản của congvoi post bên cập nhật pm, mình thấy cũng hay hay nên đem ra bàn luận. Bác Congvoicho e ít hướng dẫn sử dụng đi, đang định mua cái wc thấy cái này hay wé nhưng mà không bít sử dụng

Kojiro

Super V.I.P
Số là có thằng bạn dùng ADL, đặt mật khẩu cho đã rồi giờ quên mất. KJR đã cố gắng tìm file nhưng tìm không ra, dạng như file lưu mật khẩu của thẻ nhớ á. Vậy anh em nào tìm ra tìm giúp nhé, chắc là phải xem dạng hex rồi.

nguyen87

bác kojiro ơi.bác có bản python n78 ko cho e xin với,e đang rất cần để chạy pm menueditor và pm lắc tay.e cảm ơn nhìu

Status
Không mở trả lời sau này.