• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KHUYẾN NGHỊ & THỦ THUẬT CHO HTC ONE X !!!

Htth88

cac ban oi giup minh lam cach nao thay doi kieu ket noi usb ve che do o dia chung voi. tu khi up len androi 4.1 minh ko tim thay dau ca

Chú ý viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

snipervn

cac ban oi giup minh lam cach nao thay doi kieu ket noi usb ve che do o dia chung voi. tu khi up len androi 4.1 minh ko tim thay dau ca

Chú ý viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

Bạn vào Settings/Connect to PC, ở phần Default connection type bạn chọn Disk driver nhé.

Hình như bạn này hỏi cách kết nối thông thường chứ không phải kết nối trong recovery đâu ạ (hoặc là... sếp trả lời hơi nhầm một tí, hi hi).

Bạn tham khảo ở đây nhé:

http://www.pdaviet.net/showthread.p...ay-winxp-sp3&p=2270532&viewfull=1#post2270532

o0beyeu0o

help me

tình hình là mình ko thể nào cài driver của htc lên win8 để nó nhận biết dc htc one x mình có tìm trên google "http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2061435" nhưng tiếng anh kém nên ko hiểu rõ. bạn nào dang dung win8 có thể chỉ giúp mình với

mars_huce

Help!

Các bác giúp em với. Con one x em đã unlock root xong xuôi rồi. Đã Up rom cook 4.1 Insert coin trên xda và hiện giờ là ARHD 19.0. Nhưng máy em âm lượng cuộc gọi loa trong (in-call volume) đã tăng hết mức nhưng nghe vẫn rất nhỏ. Em đã thử factory reset nhiều lần, up lại rom khác mà vẫn ko đỡ. Dùng phần mềm Volume + thì chưa hỗ trợ JB 4.1. Bz ở chỗ ồn chỉ còn cách dùng tai nghe, bực mình quá. Bác nào có cách giúp em với. Xin cảm ơn các bác!

minhlc1958

Active Member
Các bác giúp em với. Con one x em đã unlock root xong xuôi rồi. Đã Up rom cook 4.1 Insert coin trên xda và hiện giờ là ARHD 19.0. Nhưng máy em âm lượng cuộc gọi loa trong (in-call volume) đã tăng hết mức nhưng nghe vẫn rất nhỏ. Em đã thử factory reset nhiều lần, up lại rom khác mà vẫn ko đỡ. Dùng phần mềm Volume + thì chưa hỗ trợ JB 4.1. Bz ở chỗ ồn chỉ còn cách dùng tai nghe, bực mình quá. Bác nào có cách giúp em với. Xin cảm ơn các bác!

Đơn giản là hàng lỗ li ti chỗ loa thoại bị bụi dính kín nên nghe nhỏ bạn chịu khó thông hai hàn lỗ đó là nghe to (lưu ý bên trong hai hàn lỗ đó có một màng bằng lụa nếu dùng kim thông nó có khi bị thủng luôn) nhưng lỡ có thủng thì cũng cũng không sao nhưng có điều bụi lọt vào bên trong luôn nhưng mình nghĩ không vấn đề gì

mars_huce

Thanks

Đơn giản là hàng lỗ li ti chỗ loa thoại bị bụi dính kín nên nghe nhỏ bạn chịu khó thông hai hàn lỗ đó là nghe to (lưu ý bên trong hai hàn lỗ đó có một màng bằng lụa nếu dùng kim thông nó có khi bị thủng luôn) nhưng lỡ có thủng thì cũng cũng không sao nhưng có điều bụi lọt vào bên trong luôn nhưng mình nghĩ không vấn đề gì
Em đã làm thử và đúng là có hiệu quả. Thế mà ko nghĩ ra sớm, mất bao nhiêu thời gian up rom. Tks bác nhiều.

thuandiennang

htc one X khi flash kernel thì báo lỗi này...
ace giúp nhá

(flash 3 lần, mối lần báo # nhau)
C:\adb>cmd
Microsoft Windows XP [Version 5.1.2600]
(C) Copyright 1985-2001 Microsoft Corp.

C:\adb>fastboot flash boot boot.img
< waiting for device >
sending 'boot' (4302 KB)... OKAY [ 0.641s]
writing 'boot'... FAILED (remote: battery low)
finished. total time: 0.844s

sending 'boot' (4302 KB)... FAILED (remote: (00000008))
finished. total time: 0.000s

sending 'boot' (4302 KB)...

thuandiennang

Công cụ cần có :

* Thẻ nhớ được format định dạng FAT32
* Đầu đọc thẻ nhớ
* Cable USB OTG Cable (USB Y Cable) Các bạn có thể tìm mua ở các cửa hàng phụ kiện hoặc tham khảo cách tự làm lấy ở ĐÂY
* Bản Rom Ship RUU hỗ trợ cho khu vực xuất xứ máy của bạn

Các bước tiến hành :

1. Chạy file ROM SHIP RUU trên PC (Có định dạng *.exe)
2. Vào thư mục "c:\users\%usrename%\appdata\temp\" tìm file rom.zip
3. Đổi tên nó thành PJ46IMG.zip và chép vào Thẻ nhớ
4. Lắp Thẻ nhớ vào đầu đọc thẻ, kết nối với một đầu của USB OTG Cable
5. Kết nối ONE X với một đầu của USB OTG Cable
6. Tắt máy ( ONE X) hoàn toàn, Nhấn giữ Volume Down và nhấn nhả Power để vào Bootloader
7. Các bạn đợi vài giây sẽ thấy nó tìm thấy file rom PJ46IMG.zip
8. Làm theo các bước hướng dẫn ở Bootloader để UP rom

--> cách này như kiểu dùng G0ldcard cho hd7,
nhưng yêu cầu:
*This only works with current stock ROM or newer version. Downgrading will fail till we have SuperCID.

Chỉnh sửa cuối:

mynameizjj

bác ancola66 up lại jùm mình mấy cái file tải ở trên đc ko? link die hết rồi. thx bác nhiều nhá đag cần up rom cook cho con One X mà ko download đc. hoặc ai tốt bụg share lại jùm mình toàn bộ mấy file cài ở trên.

mynameizjj

hix sao ko ai up lại những file trên hết vậy??? mình đag cần có ai júp jùm mìh ko

mynameizjj

à mình đag cần cài rom cho máy One X đó mà. mình đag cần reup ADB_Flash_Tool, Super_Wipe_One X và sẵn cho mình xin lại Automated Fastboot Commands For HTC One X v2.1. link trên xài mediafire h die hết rồi.

venusian

Moderator
à mình đag cần cài rom cho máy One X đó mà. mình đag cần reup ADB_Flash_Tool, Super_Wipe_One X và sẵn cho mình xin lại Automated Fastboot Commands For HTC One X v2.1. link trên xài mediafire h die hết rồi.

Để up rom cho one x bạn chỉ cần như sau là đc.
Máy cần đc unlock bootloader. Xem hướng dẫn ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?207202-huong-dan-chi-tiet-unlock-bootloader-cho-cac-may-htc
Cài đặt Recovery. Link tải và hướng dẫn ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.p...ore-ship-rom&p=2164673&viewfull=1#post2164673
Up file boot.img của bản rom. Tham khảo ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?207437-huong-dan-nap-file-bootimg-vao-may-one-x-voi-s-on
tải bản rom về và up thôi. Không cần Super_Wipe_One X gì cả. Vì tất cả các bản ROm bây giờ tác giả đã tích hơp sẵn full wifi vào rồi.
;
Tất cả những gì bạn cần để up đc rom cho one x mình đã nêu hết ở trên rồi. chúc bạn thành công :)

cloud5ive

Mình vừa cái ARHD bản mới nhất, bạn nào hướng dẫn mình cài tweaks để có thể xoay ngang màn hình chủ, và xoay ngang màn hình trong People với. (Màn hình mình bị liệt 1 đường ngang, đúng chỗ Import Contact from Stogare :(, nên cần xoay lại để chọn được )
Tks Bro.

phamnhudoan

các bạn cho mình hỏi cái này máy mình mấy bữa nay nt thôi ko làm gi mà máy nóng đến 40 độ . lên mạng nóng đến 44 45 độ . máy mình vậy có ván đề gì ko ? mình fash rom lại mấy lần mà vẫn bị vậy