• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KĨ THUẬT MOD ÂM THANH CHO P990i,P1i M600i,W950 - Sound Mod Lite 1.2

tentruycap29

P1i của em loa ngoài thì to nhưng khi nói chuyện trong điện thoại thì lại bé quá mặc dù đã chỉnh to hết cỡ rồi. Có bác nào biết cách khắp phục ko, em cảm ơn.

Kid_sea

có bác nào bít mod sound cho con sony G900 của em không cho em xin với thanks nhìu

Download cái file dành cho W950 ở trên đó, giải nén ra file 1020867a.cre rồi chép vào "C:\Private\10202be9\persists\" thế là xong

Chỉnh sửa cuối:

gala_boy

cho mình hỏi sau khi patch thi ra file 1020867a.cre.bak thì mình cop file này vào máy phải ko có phải đổi ten lại thành 1020867a.cre ko bạn

vnyelsea

cho mình hỏi sau khi patch thi ra file 1020867a.cre.bak thì mình cop file này vào máy phải ko có phải đổi ten lại thành 1020867a.cre ko bạn

File này, 1020867a.cre.bak, là file backup để dùng trong tình huống xấu, file 1020867a.cre sau khi patch bị trục trặc, hoặc trong trường hợp bạn muốn quay về trạng thái ban đầu trước khi mod. File này bạn có thể lưu trên pc hoặc đâu đó trên thẻ nhớ, cần dùng thì có để dùng.
Bạn copy file 1020867a.cre sau khi patch chứ không phải file 1020867a.cre.bak nhé!
Chúc vui!

alphabet

P1i của em loa ngoài thì to nhưng khi nói chuyện trong điện thoại thì lại bé quá mặc dù đã chỉnh to hết cỡ rồi. Có bác nào biết cách khắp phục ko, em cảm ơn.

:D Tai trâu nhưng công nhận S.E nghe nhạc chất thật !

Có phải loa nghe bé tí chỉ = 1/2 bọn Nokia cùi đúng ko?
Nếu đúng thì ae cùng cảnh ngộ rồi.Ra đg toàn phải dùng đt cùi gọi,còn P1i "xịn" cần khoe thì suốt ngày phải gọi trong chỗ yên tĩnh ít ng :((
Trc khi mod thì loa nghe của bác có to bt ko hay cũng bé thế?Em vẫn nghĩ là do cái loa muốn về hưu.

redipro

File này, 1020867a.cre.bak, là file backup để dùng trong tình huống xấu, file 1020867a.cre sau khi patch bị trục trặc, hoặc trong trường hợp bạn muốn quay về trạng thái ban đầu trước khi mod. File này bạn có thể lưu trên pc hoặc đâu đó trên thẻ nhớ, cần dùng thì có để dùng.
Bạn copy file 1020867a.cre sau khi patch chứ không phải file 1020867a.cre.bak nhé!
Chúc vui!

Bạn làm như bác này là dc :-?:-?:-?

cho em hỏi cái mấy anh ơi sau khi em mod âm thanh rồi thì cái ipod trong đt không thể xài đc nữa chỉ có thể xài coreplayer xài để nghe nhạc xem phjim thôi, bây giờ muốn phục hồi cái chtrinhf nghe nhạc của máy phải làm sau vậy mấy anh.

redipro

cho em hỏi cái mấy anh ơi sau khi em mod âm thanh rồi thì cái ipod trong đt không thể xài đc nữa chỉ có thể xài coreplayer xài để nghe nhạc xem phjim thôi, bây giờ muốn phục hồi cái chtrinhf nghe nhạc của máy phải làm sau vậy mấy anh.

Làm j có chuyện mod âm thanh mà máy nghe nhạc của máy ko nghe dc nữa.Bạn xem lai đi nhé.Muốn nghe nhạc của máy phải end cái WM3 đi nhé :D:D:D

myp990i

Chắc là bác mod nhầm gì đó, nó đè file nào đó của MusicPlayer của máy nên nó mới không chạy được. Chứ e mod thấy cả hai chạy vẫn ổn mà (P990i). Nếu muốn phục hồi lại thì có hai cách. format lại máy hoặc là xoá những gì mình đã copy vào, thế là xong.

Kippo

bác ơi sao tim` mãi ma` chu*a thấy C:\Private\10202be9\persists\
máy E đã hack rồi
Em phải lam` sao baay giờ???

tommynguyen1961

bác ơi sao tim` mãi ma` chu*a thấy C:\Private\10202be9\persists\
máy E đã hack rồi
Em phải lam` sao baay giờ???

Tắt capswitch trước rồi vào Swiss manager hoặc chương trình quản lý nào khác bạn sẽ thấy file hệ thống thôi.