• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KĨ THUẬT MOD ÂM THANH CHO P990i,P1i M600i,W950 - Sound Mod Lite 1.2

haininh

cảm ơn nhiều nhiều

mình vừa tẽt thử trên p1i .công nhận nghe tai nghe hay hơn rất nhiều , vừa to mà bas lại ác hơn.cảm ơn bạn nhiều lắm.
cho mình hỏi thêm làm thế nào để cho loa ngoài to và hay hơn nữa mà ko ảnh hưởng đến loa tai nghe mà mình vừa mod hả bạn.giúp mình nhé

truongnamtrung

mình ko tìm thấy folder nao ten la (10202be9) trong C:\Private\10202be9\persists\

làm ơn chỉ mình với mình ko tìm thấy folder nao ten la (10202be9) trong C:\Private\10202be9\persists\

nên không thể tiếp tục các bước tiếp theo

janlugipoy

làm ơn chỉ mình với mình ko tìm thấy folder nao ten la (10202be9) trong C:\Private\10202be9\persists\

nên không thể tiếp tục các bước tiếp theo

bạn hack ổ đĩa chưa, hack bằng CapsSwitch_v1.1.27, hack xong bạn mới thấy đươc :D

Bumper

Mình đã mod được rồi, công nhận là âm thanh to hơn nhiều, nhưg có vẻ chất lượng bass hơi kém đi chút. Nghe đập không được mạnh, âm thanh không chắc bằng trước khi mod. Có thể đó là cảm nhận của riêng bản thân mình thôi. Anyway, cám ơn congvoi đã chia sẻ :)

vnyelsea

Bây giờ bản mod sound tốt nhất là bản Supper Sound V.3 của bác Dongxanh, sao các bạn không thử nhỉ. Mod cả tai nghe và loa ngoài, mình chưa thấy ai chê bản mod tuyệt vời này cả. Các bạn thử dùng đi.
Chúc vui!

calvinklein87

Bây giờ bản mod sound tốt nhất là bản Supper Sound V.3 của bác Dongxanh, sao các bạn không thử nhỉ. Mod cả tai nghe và loa ngoài, mình chưa thấy ai chê bản mod tuyệt vời này cả. Các bạn thử dùng đi.
Chúc vui!

cho mình đường link về bản này cái...tìm hổng thấy đang dùnh modfull1.1+mod lite1.2 nè..nghe cũng đươc thui không gọi là hay:O

BatKidGoHell

bản này cũ lắm rồi! Cho nó xuống địa ngục thôi! dùng bản của DongXanh là tốt nhất đấy bạn ạ

chitchac

chết em òi các pác ơi.em mới tập chơi P990i.sao em mod suond này xong khởi động lại máy thì no cứ restart hoài hà.em hack ổ C theo CT Capswitch.giúp em với.

Shockmouse

chết em òi các pác ơi.em mới tập chơi P990i.sao em mod suond này xong khởi động lại máy thì no cứ restart hoài hà.em hack ổ C theo CT Capswitch.giúp em với.
Cái này thì bạn up lại firmware rùi đoc kỹ mà cài lại nhé :)

eternal_vnn

theo em thì anh Congvoi nên delete bài này để các bạn mới đỡ nhầm giữa 2 bài mod sound rồi dính restart liên tục.

edth

Mình cũng mod thành công, nghe tai nghe cung thấy lớn hơn thật , nhưng chất lượng âm thanh có vẻ không được cải thiện gì. Nhưng có một vấn đề là có vẻ như Pin sụt giảm nhanh hơn rất nhiều (chỉ còn 2,5 ngày nghe gọi so với trước đây 3,5 ngày ) mặc dù không nghe nhạc mà chỉ alo không thôi. Không biết có bạn nào bị tương tự không.

hoangtuca1819

Nói chung là khi mod xong thì âm thanh có to hơn thật, nhưng mà chất lượng thì không còn được ấm và trong như trước nữa, có thêm nhiều tiếng tạp. Nhưng dù sao cũng thanks bạn nhiều. Mong tiếp tục cố gắng và phát huy nha.

vnpt1706

Nói chung là khi mod xong thì âm thanh có to hơn thật, nhưng mà chất lượng thì không còn được ấm và trong như trước nữa, có thêm nhiều tiếng tạp. Nhưng dù sao cũng thanks bạn nhiều. Mong tiếp tục cố gắng và phát huy nha.

mod lên thì nghe lớn và ấm hơn chứ bạn!