• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KĨ THUẬT MOD ÂM THANH CHO P990i,P1i M600i,W950 - Sound Mod Lite 1.2

pdavna

^^ Chúc mừng bạn nhé.Cái này chủ yếu là mod tai nghe thui mà :D:D

ac ..acc:-/
Mình mới Mod xong. Đang thất vọng vì nghe nhac dance, loa ngoài mở max luôn ma kô thấy khác nhiều. Nhìn thấy dòng trên thì gắn ngay tai nghe vào thì...:-/:-/Hix..:-/
Mém nữa là xỉu:D
=D>=D>=D>

vodanh8260381

cái này hay wá phải thử mới dc mà nghe nhiều bạn nói vậy nên phải cận thận kẻo phải up lại FW

AnhJ

trùi ui em mod xong hay quá lun thank thank o bít thank hơn thế nào hi hi

motoboy

Congvoi ơi giúp mình với, mình mod đúng theo hướng dẫn của bạn nhưng khi cài phần mềm để tìm file 1020867a.cre nhưng khi cài nó không tạo ra file 1020867a.cre .bak như bạn nói mà nó báo hình như ảnh mình đính kèm đây, bạn giúp mình với.

mình bj y chang luôn, muh trong máy ko có file 1020867a.cre thì làm sao đưa bạn làm đc :((

O9xx19xx29

trùi ui em mod xong hay quá lun thank thank o bít thank hơn thế nào hi hi

Thank tất cả các bài trong topic này ý >:)
Trước khi Mod thì tai trong bé hơn iphone nhưng mà mod xong thì có Max của Iphone cũng chỉ bằng 80% là cùng - khủng bố luôn

Son_Nguyen

mình bj y chang luôn, muh trong máy ko có file 1020867a.cre thì làm sao đưa bạn làm đc :((

Nếu bạn lấy file trên diễn đàn về thì file đó đã patch sẵn rồi, nếu bạn dùng cái mod sound lite patch tiếp thì nó báo ko tìm thấy là phải. Bạn cứ chép nguyên cái file tải về vào thư mục C:\private\10202be9\persist là xong thôi.

O9xx19xx29

hĩ ,tai em nghe 80% là thấy to rồi, mod them nữa hư tai mất
Nhưng mà đi đường ồn như HN thì 80% chưa ngon lắm - mặc định thì lên tầm 90% mới ổn - Mod lên để đọ với Iphone cho mấy chú Iphone tạch hẳn vì mod xong thì 75% đã bằng Iphone 100% - loa ngoài thì iphone dở tệ nên ko chấp =))

kimhien

Nhưng mà đi đường ồn như HN thì 80% chưa ngon lắm - mặc định thì lên tầm 90% mới ổn - Mod lên để đọ với Iphone cho mấy chú Iphone tạch hẳn vì mod xong thì 75% đã bằng Iphone 100% - loa ngoài thì iphone dở tệ nên ko chấp =))

hjx, mod xong nghe khác gì w950 đâu ! iphone đc cái mác đẹp chứ thấy chán lắm

vuanh07

Mình đã làm theo cách này nhưng thấy có một điều lạ là khi nhập số vào để gọi ( dưới dạng dùng màn hình cảm ứng, không dùng bàn phím) thì chỉ thấy được 2/3 chữ số thôi. Không thấy hết được toàn bộ số mình nhập.

Một điều nữa là khi mình nghe điện thoại bằng loa trong, âm thanh vẫn cứ nhỏ nhỏ làm sao đó. Nhiều khi chỉnh lên đến 100% mà bên kia nói, bên này cứ "hả hả hoài"==> Bực ghê!

Bác nào có cách gì chỉ mình với!
thanks.

vodanh8260381

hu hu chắc chết cái màn nhĩ wá hi. Theo mình thì mod lần đầu không dc mình xóa file 1020867a.cre trong C:\Private\10202be9\persists\ rồi copy bản mà mới mod xong vào thì mới nghe dc như ý muốn. Cảm ơn congvoi vì bài viết có ích nha

Son_Nguyen

Mình đã làm theo cách này nhưng thấy có một điều lạ là khi nhập số vào để gọi ( dưới dạng dùng màn hình cảm ứng, không dùng bàn phím) thì chỉ thấy được 2/3 chữ số thôi. Không thấy hết được toàn bộ số mình nhập.

Một điều nữa là khi mình nghe điện thoại bằng loa trong, âm thanh vẫn cứ nhỏ nhỏ làm sao đó. Nhiều khi chỉnh lên đến 100% mà bên kia nói, bên này cứ "hả hả hoài"==> Bực ghê!

thanks.

Sao lạ vậy nhỉ? Mình chưa gặp trường hợp này bao giờ. Bạn thử hỏi thêm trên diễn đàn xem sao nhé.
Nếu bạn muốn cải thiện loa thoại mà nghe nhạc vẫn hay thì nên áp dụng cả 2 bản mod sound full và mod sound lite, trên diễn đàn có hết đấy bạn. Lưu ý với bạn là phải mod sound full trước rồi mới mod sound lite sau, riêng cái mod sound full phải làm cẩn thận từng bước một, ko được nhầm.

Son_Nguyen

thanks.

Gửi bạn cách mod sound full, nhớ phải làm cẩn thận từng bước nhé:
- Copy trong điện thoại của bạn file: 'Z:\sys\bin\mmmgmtserver.exe' vào thư mục 'C:\sys\bin\'.

- Copy file: 'Z:\sys\bin\M3SAudioPolicyMgr.dll' từ máy ra computer.

- Chép toàn bộ thư mục ‘Z:\private\10200b19\AATFiles\*.*’ (tất cả các file trong thư mục này) vào ‘C:\private\10200b19’.

- Chép tiếp 7 file *.aat của file đính kèm vào thư mục AATFiles trong ổ C. Nếu có hỏi overwrite hay không thì chọn YES.

- Chạy file se_sound_patcher_full, chọn file 'M3SAudioPolicyMgr.dll' được copy từ điện thoại và nhấn "Install".

- Copy file 'M3SAudioPolicyMgr.dll' đã patch trở lại điện thoại vào thư mục 'C:\sys\bin\'.

- Khởi động lại máy.
Nếu gặp trục trặc trong khâu chép đè file thì mình có 1 cách này: bạn nào dùng swiss manager để copy 7 file trong thư mục AATFiles đi kèm bản sound mod full thì trước hết bạn vào trong ổ C:\private\10200b19\AATFiles(tất nhiên là sau khi đã copy từ ổ Z vào nha), bạn chọn file cần chép đè lên rồi bấm vào biểu tượng có hình chữ i (tức information ý), sau đó chuyển sang mục Attributes, trong mục đó bỏ chọn Read only sau đó bấm Done. Lần lượt làm như vậy với từng file thì bạn sẽ copy được hết các file trong thư mục AATFiles đi kèm bản sound mod full. Chúc bạn thành công!!!!

Son_Nguyen

hu hu chắc chết cái màn nhĩ wá hi. Theo mình thì mod lần đầu không dc mình xóa file 1020867a.cre trong C:\Private\10202be9\persists\ rồi copy bản mà mới mod xong vào thì mới nghe dc như ý muốn. Cảm ơn congvoi vì bài viết có ích nha

Chúc mừng bạn nhé, nhưng nghe nhạc vừa thôi kẻo lại khổ cái tai đấy.=))

Dzungscor

thanks.

Lỗi này khi gọi thì bác chuyển qua Video phone bấm gọi một cái xong quay lại gọi bt sẽ k bị nữa.
Nếu muốn hết hẳn thì bác thay bộ font trong máy bạn bằng bộ font down ở đây, từ khi mình thay bộ này đến giờ k còn bị nữa.

Son_Do

Well-Known Member
Lỗi này khi gọi thì bác chuyển qua Video phone bấm gọi một cái xong quay lại gọi bt sẽ k bị nữa.
Nếu muốn hết hẳn thì bác thay bộ font trong máy bạn bằng bộ font down ở đây, từ khi mình thay bộ này đến giờ k còn bị nữa.

Theo mình thì lỗi này nhiều khi còn do theme cài vào nữa. Nếu đổi sang theme mặc định của máy mà vẫn bị thì mới là do fonts chữ.

O9xx19xx29

thanks.

He he - làm theo chiêu lạ này đi - cực hiệu quả với W950i ( và M600i ?! )
Dùng cái nút xoay ở bên sườn kết hợp bàn phím ấn như sau để vào Menu service: * up * down down * down * với up là cuộn lên 1 cái, down là cuộn xuống 1 cái --> vào phần Test --> test cái loa trong và loa ngoài ( Rear và Font ) - từng loại cứ tăng giảm từ 0 - 100% vài lần là okie --> thoát ra đi rồi nghe loa thoại tăng lên rõ rệt - ko bao giờ sợ bị "à ơi" nữa --> nghe cực rõ luôn
Rất nhiều bác thắc mắc tại sao chức năng test mà lại làm lao to lên được - chịu ko ai giải thích được chỉ biết là do ai đó tình cờ phát hiện ra làm thế nó nghe to hơn nên mọi người làm theo thôi - lạ lắm !
He he he

Son_Nguyen

He he - làm theo chiêu lạ này đi - cực hiệu quả với W950i ( và M600i ?! )
Dùng cái nút xoay ở bên sườn kết hợp bàn phím ấn như sau để vào Menu service: * up * down down * down * với up là cuộn lên 1 cái, down là cuộn xuống 1 cái --> vào phần Test --> test cái loa trong và loa ngoài ( Rear và Font ) - từng loại cứ tăng giảm từ 0 - 100% vài lần là okie --> thoát ra đi rồi nghe loa thoại tăng lên rõ rệt - ko bao giờ sợ bị "à ơi" nữa --> nghe cực rõ luôn
Rất nhiều bác thắc mắc tại sao chức năng test mà lại làm lao to lên được - chịu ko ai giải thích được chỉ biết là do ai đó tình cờ phát hiện ra làm thế nó nghe to hơn nên mọi người làm theo thôi - lạ lắm !
He he he

Cái mẹo này của bác lần trước đã có người post lên rùi mà. Nhưng dù sao cũng cảm ơn. Để cho những ai chưa biết có thể tham khảo thêm:D

vuanh07

Cám ơn các pác nhiều.
Mình đi làm cả ngày về nên rất ít có thời gian search hết tất cả các topics được.
Mong các pác thông cảm.