• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KĨ THUẬT MOD ÂM THANH CHO P990i,P1i M600i,W950 - Sound Mod Lite 1.2

Caohieu88

Mod xong nghe muốn thủng tai luôn - nhất là nghe W950i với Creative EP 630
Để 30-40% là đã đủ rồi - đi đường chỉ lên 50-60 đã cực mạnh rồi - bung tai luôn
Tai ngoài thì có vẻ kém đi thì phải - các bác W thấy sao ?

Bạn dùng Mod Lite 1.2 hay Mod sound full vậy? Nếu bạn dùng Mod Sound full thì loa ngoài nghe sẽ to hơn, nhưng nghe headphone thì chỉ bằng khoảng 70-80% so với Mod Lite, nhưng Mod full nghe đỡ chói tai hơn so với Mod Lite

O9xx19xx29

Mình Mod theo cách ở bài 1 của bác CongVoi ấy - đang test thử xem có tốn pin nhiều không - vì hôm nay nghe mới có 3-4 tiếng mà đã mất tầm 60% pin rồi ( thường thì W950i của mình nghe được 10 tiếng tai nghe ở mức độ vừa khi pin đầy )
Nghe bằng tai nghe

O9xx19xx29

Tổng kết cá nhân sau vài ngày sử dụng:
- Nhạc loa ngoài bé đi tí chút ( ko vấn đề gì vì loa ngoài chỉ để nghe nhạc chuông và xem video )
- Tai nghe khi gọi điện cũng có vẻ bé đi chút
Nhưng vấn đề mấu chốt là đây:
Việc loa tai nghe HPM82 quá to ( chỉ 50-60% đi đường là ko nghe thấy tiếng sét rồi - rất xịn ) tuy nhiên khi đang nghe bằng tai nghe này mà ai gọi đến thì nghe bé tí bởi vì nó chỉ nghe được với 50-60% loa thoại ( thường loa thoại phải để 90-100% nghe mới rõ )
--> vặn volum lên 1 tí nghe rõ nhưng mà khi người kia vừa kết thúc cuộc gọi là nhạc bật lên đập cho rung đầu, choáng váng luôn --> em bị 2-3 phát rồi mà vặn nhỏ ko kịp.
Việc để chế độ tai nghe 50-60% làm cho mỗi khi bỏ tai nghe ra mà ai gọi điện đến đều nghe thấy bé cíu - mà lúc nghe thì lại ko tiện vặn volum to lên --> nghe bé rất khó
....
Sau vài ngày mod loa thì em đã chuyển về bình thường - đành nghe tai nghe 80-90% khi đi đường nhưng mà ko sợ đột ngột và lúng túng khi có ai gọi đến bởi chắn chắn sẽ nghe rất rõ ràng và khi hết nghe chuyển sang nghe thì ko bị "sốc"

vietDuck

Ha ha =)) nghe bạn nói nghe thương quá Mình test xong cũng có cảm nhận như bạn Nghe nhạc phải giảm đi 3 vạch Volume mới ngon Không thì đừng hòng mà ngủ :(

khoacnqg

mình mod lên theo kiểu giới thiệu ở trang 1 nghe to nhưng bị xung đột với walkman 3.0, giờ wm ko vào đc nữa :(

Son_Nguyen

Công nhận là mod sound lite 1.2 này nghe nhạc phê hơn thật. Hehe. Cảm ơn bác CongVoi da post chương trình này cho a e.

Son_Nguyen

bạn đã hack được ổ C chưa? Nếu bạn hack được ổ C rùi thì mới mod sound được. Còn nữa, máy bạn đã cài CapsSwitch chưa? Nếu cài rùi thì bạn phải khởi động CapsSwitch và để ở chế độ OFF thì mới xem file ẩn trong máy được.

MaDemCT

Trước giờ mình rất xem thường âm tai nghe của dòng UIQ 3.0, nhưng sau khi dùng chiêu này thì đúng là có khác, có như vậy mới là Sony chứ he he.

MaDemCT

Mình test trên M600i sao là lạ, lần đầu mình làm thì âm thanh cho ra rất lơn sau đó mình nâng cấp FW rồi làm lại lần 2 âm thanh cũng lớn nhưng không bằng lần đầu chỉ được phần nửa của lần đầu thôi. Có ai biết tại sao không?

nguyenthang2311

trời ơi mình mod được rồi.mới đầu không hiểu cứ copy cái file.bak vào nên mãi không được.thank bác nhé

bachletuyet

Mình test trên M600i sao là lạ, lần đầu mình làm thì âm thanh cho ra rất lơn sau đó mình nâng cấp FW rồi làm lại lần 2 âm thanh cũng lớn nhưng không bằng lần đầu chỉ được phần nửa của lần đầu thôi. Có ai biết tại sao không?

EM CŨNG THẤY VẬY :"EM CÀI BẢN WM 2.5 + CẢI THIỆN CHẤT LƯỢNG ÂM THANH GIỜ CÀI THÊM CÀI NÀY THẤY ÂM THANH KO LỚN HƠN 50% SO VỚI LÚC ĐẦU MÀ CHỈ LỚN HƠN 1 CHÚT THÔI !

redmask

tình hình là mình thử trên ca 2 máy p990 rồi,tai nghe đúng là có hay hơn hẳn lúc trước,bass nghe ấm hơn,nhưng cả 2 máy đều k phát được loa ngoài khi thực hiện cuộc gọi,lúc gọi an speaker nó k phát âm thanh ra loa ngoài,không những thế,lại còn bị treo luôn,khong thực hiện cuộc gọi tiếp theo được,tắt máy đi khởi động lại,mới gọi được,mình đã thử xóa file patch đó ở cả 2 máy thì lại phát được cuộc gọi ra loa ngoài,mọi người thử xem có bị như vậy không nhé.....
Mình cũng bị giống như bác này. mình dùng P990i,trong máy không có file 1020867a.cre nên mình tải về và chép vào máy luôn
( khi chạy patch thì nó báo " profile was not found or file is already patch " .)
Bác nào biết cách khắc phục thì hướng dẫn cho e với nhé.

tonukinh

gớm bác làm ăn kiểu gì mà em làm theo hướng dẫn của bác, rùi hồi hộp nghe thử, không rút kịp tai nghe ra thì bị điếc lun. thanks!

halogen

em làm đến giai đoạn chạy file 1020867a.cre thì không được.Hình như nó đòi phải có EUR hay USD mới cho install.thế mới đau em chứ!

Caohieu88

hihi, bạn cứ đùa chỉ cần chạy phần mềm ấn vào Dấu " ..." để dẫn đến file 1020867a.cre gốc và ấn Install thôi là file sẽ Patch xong. Không phải trả EUR hay $ đâu bạn!

halogen

Congvoi ơi giúp mình với, mình mod đúng theo hướng dẫn của bạn nhưng khi cài phần mềm để tìm file 1020867a.cre nhưng khi cài nó không tạo ra file 1020867a.cre .bak như bạn nói mà nó báo hình như ảnh mình đính kèm đây, bạn giúp mình với.

em vừa dùng thử cả file trên diễn đàn cung cấp thì bị y chang như bác hieusaco này.định up file của em lên để các bác giúp đỡ mà không được.máu ba cái vụ mod này quá.đêm nay chắc tức chết

Caohieu88

Bạn hiểu nhầm ý Congvoi rồi, vì file trên diễn đàn mà Congvoi cung cấp ở bài 1 là File đã Patch sẵn nên nó báo như vậy là điều đương nhiên!!! Với file đã Patch sẵn thì chỉ việc chép vào theo đúng đường dẫn C:\Private\10202be9\persists\ là OK. Bạn nhớ nhé, chỉ Patch được những File gốc có sẵn trong máy ban đầu thôi!

tuan5ive

Cảm nhận của mình sau khi mod theo cách của bạn Công Voi như sau:

1. Loa ngoài to hơn khoảng 15% còn tai nghe thì khủng khiếp to ^^ (có lẽ phải mua cái tai xịn mới chịu nổi nhiệt)
2. Mặc dù khi nghe nhạc chỉ cần đề volume ở mức 50% là đủ, song điều đó không ảnh hướng đến âm lượng chuông báo hay tin nhắn (vẫn to như thường)
3. Khi đi đường dù có đang nghe nhạc, nếu có điện thoại đến thì chuông cũng chỉ kêu Beep beep, nên không làm ta giật mình, nhức óc
4. Với niềm đam mê nghe rock trên đường, tôi cảm thấy vô cùng thỏa mãn với con P990i của mình bây giờ
5. Cách mod lại vô cùng đơn giản, trẻ con cũng làm được ^^
6. Cám ơn Công Voi nhiều.

Son_Nguyen

Cảm nhận của mình sau khi mod theo cách của bạn Công Voi như sau:

1. Loa ngoài to hơn khoảng 15% còn tai nghe thì khủng khiếp to ^^ (có lẽ phải mua cái tai xịn mới chịu nổi nhiệt)
2. Mặc dù khi nghe nhạc chỉ cần đề volume ở mức 50% là đủ, song điều đó không ảnh hướng đến âm lượng chuông báo hay tin nhắn (vẫn to như thường)
3. Khi đi đường dù có đang nghe nhạc, nếu có điện thoại đến thì chuông cũng chỉ kêu Beep beep, nên không làm ta giật mình, nhức óc
4. Với niềm đam mê nghe rock trên đường, tôi cảm thấy vô cùng thỏa mãn với con P990i của mình bây giờ
5. Cách mod lại vô cùng đơn giản, trẻ con cũng làm được ^^
6. Cám ơn Công Voi nhiều.

Chào bạn! Nếu theo như bạn nói mod đơn giản thì ko sai cũng ko đúng, quan trọng là mình phải làm cho cẩn thận từng bước thôi, vì đã có nhiều bạn phải up lại firmware rùi đấy. Bạn thích nghe rock à, hay đấy, giống mình. Bạn ở HN à, hay đâu vậy?