• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KĨ THUẬT MOD ÂM THANH CHO P990i,P1i M600i,W950 - Sound Mod Lite 1.2

trankhap1i

Bạn đã hacks được ổ C chưa vậy?? HAcks được rồi thì là chuyện nhỏ,còn chưa thì .....

Minh hack dc rồi nhưng cài hoài ko dc,các bước từ 2-7 link sao ko down được nửa ,bác xem hộ với nhé pro

THAMTUTU

Bác nào có file 1020867a.cre đã patch rồi cho mình xin với. Máy P1i mình ko có file đó, còn file bác COngvoi gởi kèm ko patch được. cám ơn trước nhé.

Tmuzik

Các bác có biết chỗ nào mod âm thanh như trên ko ah? em ko có máy tính :( thấy các bác nói mod xong nghe to mà thèm quá nhưng ko biết làm sao

Caohieu88

Các bác có biết chỗ nào mod âm thanh như trên ko ah? em ko có máy tính :( thấy các bác nói mod xong nghe to mà thèm quá nhưng ko biết làm sao

Nếu bạn đã hack được ổ C rồi thì mọi người sẽ gửi cho bạn các file đã Patch, ko cần dùng máy tính nữa. Nhưng nếu bạn chưa Hack ổ C thì mình nghĩ nếu có thể bạn nên mượn máy tính ở đâu đó để hack trước đã, vì hầu hết mọi người trong diễn đàn toàn tự làm thôi bạn ah .

huyenbeo

Bước 2: Tải file se_uiq3_sound_mod_lite_1.2.rar dưới đây về.Giải nén ra xuất hiện file se_sound_patcher.exe.Tiếp theo chạy file se_sound_patcher.exe để tìm file 1020867a.cre ấn next vài lần thì sẽ xuất hiện thêm 1 file 1020867a.cre.bak.

Mình đã copy cái file 1020867a.cre.bak đó vào C nhưng không thấy có hiện tượng chép đè file test lại trong C thì thấy có cả 1020867a.cre và 1020867a.cre.bak. vậy có vấn đề gì không vậy Congvoi có thể giải thích hộ mình chứ.

Son_Do

Well-Known Member
Bước 2: Tải file se_uiq3_sound_mod_lite_1.2.rar dưới đây về.Giải nén ra xuất hiện file se_sound_patcher.exe.Tiếp theo chạy file se_sound_patcher.exe để tìm file 1020867a.cre ấn next vài lần thì sẽ xuất hiện thêm 1 file 1020867a.cre.bak.

Mình đã copy cái file 1020867a.cre.bak đó vào C nhưng không thấy có hiện tượng chép đè file test lại trong C thì thấy có cả 1020867a.cre và 1020867a.cre.bak. vậy có vấn đề gì không vậy Congvoi có thể giải thích hộ mình chứ.

Cái file 1020867a.cre.bak là phần mềm tự động backup lại cho bạn, bạn phải chép file 1020867a.cre đã patch vào lại ổ C cơ.

huyenbeo

Cái file 1020867a.cre.bak là phần mềm tự động backup lại cho bạn, bạn phải chép file 1020867a.cre đã patch vào lại ổ C cơ.

Có nghĩa là cái file 1020867a.cre mình cop từ C ra máy tính,sau khi patch mình lại cop nó lại vào C chứ không phải file .bak à?mình gà quá mong bạn giải thích rõ hĩc

Son_Do

Well-Known Member
Có nghĩa là cái file 1020867a.cre mình cop từ C ra máy tính,sau khi patch mình lại cop nó lại vào C chứ không phải file .bak à?mình gà quá mong bạn giải thích rõ hĩc

Bạn nói đúng rồi đó, cứ như thế làm nhé. Chúc bạn thành công.

hooliganboy

thank anh congvoi ghê , mới mod xong cho em P1i , ,đeo tai nghe vào bật lên nghe hết cả hồn lun:)):)):D:D

stopcrying

cho mình hỏi nếu muốn trả lại original thì chỉ việc xóa file 1020867a.cre đi hoặc thay file 1020867a.cre = file 1020867a.cre cũ là dc phải ko mod?

theanh1104_hp

bác congvoi ơi e làm y như bác nói nhưng sao ko dc vậy? thậm chí máy của e còn ko có file 1020867a.cre nữa. e đang dùng w950. huhu. bác chỉ giúp e với....

huyenbeo

Mình có 1 vấn đề thế này sau khi Mod sound full mình chép file 1020867a.cre ( mod for p1i vào ) quả là khủng khiếp âm thanh nghe qua tai nghe to hơn hẳn,tai mình trâu bò thế mà cũng sock khi nghe thử,nhưng to như vậy nghe 1 time liệu có ảnh hưởng đến cái tai nghe của phone không vậy?to quá liệu head phone có bị rè đi không??

CongVoi

Super V.I.P
Mình có 1 vấn đề thế này sau khi Mod sound full mình chép file 1020867a.cre ( mod for p1i vào ) quả là khủng khiếp âm thanh nghe qua tai nghe to hơn hẳn,tai mình trâu bò thế mà cũng sock khi nghe thử,nhưng to như vậy nghe 1 time liệu có ảnh hưởng đến cái tai nghe của phone không vậy?to quá liệu head phone có bị rè đi không??

Ăn chơi hem sợ mưa rơi bạn nhé ;;);;)

Son_Do

Well-Known Member
hờ hờ đúng vậy,nhưng head phone hỏng thi tìm mua 1 cái khác cũng khó nhé,hàng nhái nhiều lắm,kinh phí cũng hạn hẹp nữa :D

Nếu bạn thường xuyên để volume lớn thì mình nghĩ bạn nên lo cho đôi tai thì hơn.

hieusaco

cho mình hỏi nếu muốn trả lại original thì chỉ việc xóa file 1020867a.cre đi hoặc thay file 1020867a.cre = file 1020867a.cre cũ là dc phải ko mod?

Đúng rùi, bạn copy file gốc của nó vào hoặc là file bak mà nó tạo ra lúc bạn patch ấy

bác congvoi ơi e làm y như bác nói nhưng sao ko dc vậy? thậm chí máy của e còn ko có file 1020867a.cre nữa. e đang dùng w950. huhu. bác chỉ giúp e với....
Nếu máy bạn không có file này thì bạn copy file trên diễn đàn vào theo hướng dẫn là được chứ không nhất thiết phải lấy đúng file trong máy mình mới làm được

atmc

Mod xong cho con W950i, thì thấy âm thanh qua headphone lớn kinh khủng (kèm máy). Loa ngoài nghe không cải thiện. Hồi trước dùng tai nghe khác cắm vào thì nghe rất nhỏ, bây giờ chắc tình hình sẽ được cải thiện nhiều.
Mà thật ra loa ngoài cũng chẳng cần quá lớn, tại bây giờ loa di động cũng được bán nhiều rồi, kích cỡ không quá lớn, giá không quá mắc.
Bữa nào mở topic review mấy cái loa di động đê!!!!

smuggler

bạn CongVoi ơi...lúc patch xong thì mình copy file nào:file.exe hay file có đuôi là bak vào lại máy vậy