• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KĨ THUẬT MOD ÂM THANH CHO P990i,P1i M600i,W950 - Sound Mod Lite 1.2

takeocat

bạn congvoi ơi,bây giờ mình muốn cho nó trở về trạng thái ban đầu thì mình làm gì với cái file 1020867a.cre.bak đây?xóa cái 1020867a.cre đã mod và chép cái 1020867a.cre.bak vào à? :(

CongVoi

Super V.I.P
bạn congvoi ơi,bây giờ mình muốn cho nó trở về trạng thái ban đầu thì mình làm gì với cái file 1020867a.cre.bak đây?xóa cái 1020867a.cre đã mod và chép cái 1020867a.cre.bak vào à? :(

Ùa,bạn không giữ lại cái file gốc 1020867a.cre của máy à.Bạn phải giữ lại chứ để đề phòng trường hợp như bây giờ bạn muốn trở về trạng thái ban đầu nè.Còn file 1020867a.cre.bak chả có tác dụng gì ở đây cả đâu,nó chỉ là file phụ tạo ra đi kèm thế thôi.Mà mình thấy nghe tai nghe như thế là hay lắm rồi mà,sao phải thay lại hả bạn :-?:-?

takeocat

trời,mình đọc ở trang đầu bạn nói là giữ file 1020867a.cre.bak lại để backup mà :( vậy có cách nào chuyển đuôi .bak thành đuôi .cre được ko congvoi? tại vì máy bạn mình ko tìm thấy file 1020867a.cre đâu hết,tải file của bạn về làm thì gặp truòng hợp giống mấy bạn ở trên kia không à,do đó mình định lấy file của mình làm chuẩn để mod cho mày của nó :) giờ đành bó tay rùi.dù gì cũng cám ơn bạn rất nhiều.âm thanh nghe hay lắm đó

Ryza

trời,mình đọc ở trang đầu bạn nói là giữ file 1020867a.cre.bak lại để backup mà :( vậy có cách nào chuyển đuôi .bak thành đuôi .cre được ko congvoi? tại vì máy bạn mình ko tìm thấy file 1020867a.cre đâu hết,tải file của bạn về làm thì gặp truòng hợp giống mấy bạn ở trên kia không à,do đó mình định lấy file của mình làm chuẩn để mod cho mày của nó :) giờ đành bó tay rùi.dù gì cũng cám ơn bạn rất nhiều.âm thanh nghe hay lắm đó

Bạn chỉ cần xóa 4 kí tự ".bak" là ok, thực ra đó là file "1020867a.cre" gốc, nó chỉ thêm đuôi ".bak" để backup thôi mà!

kalongka

có cần phải bỏ phần đuôi .bak không zậy bác? máy mình lúc trước có mod âm thanh nhưng bị lỗi,mình mới cài fw lại bây giờ không biết phải mod âm thanh lại từ đâu cho an toàn mong bác Công Voi giúp mình được không ??? monh tin bác!!!

CongVoi

Super V.I.P
có cần phải bỏ phần đuôi .bak không zậy bác? máy mình lúc trước có mod âm thanh nhưng bị lỗi,mình mới cài fw lại bây giờ không biết phải mod âm thanh lại từ đâu cho an toàn mong bác Công Voi giúp mình được không ??? monh tin bác!!!

Cái đuôi .bak chả có tác dụng gì ở đây hết,cho nên không phải quan tâm tới nó b-)b-)

Son_Do

Well-Known Member
Ấy bạn congvoi ơi, cái thằng có đuôi .BAK đó chính là file backup mà phần mềm mod tự tạo ra cho mình dự phòng khi mod đó. Nói như bạn Ryza ở trên là đúng đấy, cứ giữ lấy phòng thân biết đâu có lúc cần dùng tới.

kalongka

bây giờ mình muốn mod âm thanh cho p990i phải bắt đầu từ đâu hả bác??? mình mới cài lại fw !!! mong bác giúp đỡ !!

CongVoi

Super V.I.P
bây giờ mình muốn mod âm thanh cho p990i phải bắt đầu từ đâu hả bác??? mình mới cài lại fw !!! mong bác giúp đỡ !!

Bạn hack lại ổ C đi,rồi làm theo bài #1 là okie thôi ;;);;)

Son_Do

Well-Known Member
Tất nhiên là mới up lại FW thì bạn phải làm tất cả lại từ đầu rồi, bắt đầu từ Hack máy.

kalongka

cám ơn các bác,mình hack ổ C rùi.Ý mình nói là mình muốn mod âm thanh từ những bài khác ví dụ như SOUND MOD FULL BẢN 1.1 NEW, mình làm đ­­ược ko? hay bắt đầu SOUND MOD nào trước !!!!!

doananhtai

cám ơn các bác,mình hack ổ C rùi.Ý mình nói là mình muốn mod âm thanh từ những bài khác ví dụ như SOUND MOD FULL BẢN 1.1 NEW, mình làm đ­­ược ko? hay bắt đầu SOUND MOD nào trước !!!!!

Nếu trước đó không hề mod cái gì liên quan đến sound thì vô tư cài ngay cái mod mới nhất là SOUND MOD FULL 1.1 đi bạn.

Xong rồi. Nếu không hài lòng (mình thì thấy hài lòng quá rồi).. thì bạn chơi tiếp MOD SOUND LITE 1.2 vào (theo nhiều người nói cho cái này vào nghe nhạc tai nghe muốn điếc lỗ tai luôn) - gọi là lấy tổng hợp ưu điểm của hai cái.

-----------------------------------------
Lịch sử của nó là như thế này.

Đầu tiên là "cải thiện âm thanh" chép các file sound của P1i vào cho P990i xài (cải thiện chút xíu về CHẤT).
(Cái này cực kỳ nguy hiểm nếu chép cùng SOUND MOD FULL)
Nên bạn không nên rớ vào.

Sau này có SOUND MOD dùng để cải thiện về LƯỢNG

SOUND MOD LITE 1.0 ===> Bản đầu tiên chỉ to tai nghe standard (theo máy)
SOUND MOD LITE 1.1 ===> cải tiến từ 1.0, nghe to hơn (nhưng cũng chỉ tai nghe theo máy standard)
SOUND MOD LITE 1.2 ===> Hết mọi loại tai nghe.

SOUND MOD FULL 1.0 ===> làm to tai nghe, bluetooth, loa ngoài.
SOUND MOD FULL 1.1 ====> khắc phục nhược điểm liên quan đến loa ngoài.

Bản mới nhất thay thế cho các bản cũ.
Nhưng theo nhận xét nhiều người thì.
(Đối với tai nghe)
LITE ==> to + chói + pass dộng ầm ầm
FULL ==> to bớt hơn + trầm hơn + nghe ấm hơn + Pass không đùng đùng quá đáng.

==> nhiều người khoái LITE vì nghe nhạc ROCK, DANCE dộng ầm ầm, chói lói cho đã ==> copy luôn cái LITE 1.2 vào thì kết quả đạt được loa ngoài, bluetooth theo FULL và tai nghe theo LITE.

SOUND MOD FULL + LITE là cải thiện về LƯỢNG.

Sau đó có WalkMan thì cải thiện về CHẤT.

Walkman 2.0 là chương trình nghe nhạc của máy W950i bê sang.
(xài được cho P990i, P1i, M600i)

Walkman 3.0 là chương trình nghe nhạc của máy W960i bê sang.
(tiếc là chỉ xài được cho P1i - các máy khác chép vào là UP FW hoặc RA TIỆM)

Hiện mình chỉ xài SOUND MOD FULL 1.1 và Walkman 2.0 là đã hài lòng lắm rồi.
(Không thích chói lói của SOUND MOD LITE).

Đoàn Anh Tài

Chỉnh sửa cuối:

myp990i

SOUND MOD FULL 1.2 =mod sound full 1.1+mod sound lite 1.2.
cộng thêm Wm2.0
Ôi P990i của tôi tuyệt vời!!!!! Giao diện đẹp, loa ngoài khá, tai nghe thì ... trời ơi ..... quá tuyệt.

THAMTUTU

Congvoi ơi giúp mình với, mình mod đúng theo hướng dẫn của bạn nhưng khi cài phần mềm để tìm file 1020867a.cre nhưng khi cài nó không tạo ra file 1020867a.cre .bak như bạn nói mà nó báo hình như ảnh mình đính kèm đây, bạn giúp mình với.

Mình tải về cũng giống vậy nè. bác giúp dùm coi.

decon

đúng rồi cứ yên tâm làm theo dongxanh đi,mình đã mod rồi bây gio nghe như walkman chín hiệu.

huyenbeo

Tai mình trâu bò quá,nên khi mod sound full và cài wm2.0 vẫn thấy bình thường nhưng công nhận là to hơn trước thật,đeo tai nghe vào đi ngoài đường nghe to và rõ hơn trước không bị âm thanh bên ngoài ảnh hưởng đến nhiều,thankssss

kalongka

Nếu trước đó không hề mod cái gì liên quan đến sound thì vô tư cài ngay cái mod mới nhất là SOUND MOD FULL 1.1 đi bạn.

Xong rồi. Nếu không hài lòng (mình thì thấy hài lòng quá rồi).. thì bạn chơi tiếp MOD SOUND LITE 1.2 vào (theo nhiều người nói cho cái này vào nghe nhạc tai nghe muốn điếc lỗ tai luôn) - gọi là lấy tổng hợp ưu điểm của hai cái.

-----------------------------------------
Lịch sử của nó là như thế này.

Đầu tiên là "cải thiện âm thanh" chép các file sound của P1i vào cho P990i xài (cải thiện chút xíu về CHẤT).
(Cái này cực kỳ nguy hiểm nếu chép cùng SOUND MOD FULL)
Nên bạn không nên rớ vào.

Sau này có SOUND MOD dùng để cải thiện về LƯỢNG

SOUND MOD LITE 1.0 ===> Bản đầu tiên chỉ to tai nghe standard (theo máy)
SOUND MOD LITE 1.1 ===> cải tiến từ 1.0, nghe to hơn (nhưng cũng chỉ tai nghe theo máy standard)
SOUND MOD LITE 1.2 ===> Hết mọi loại tai nghe.

SOUND MOD FULL 1.0 ===> làm to tai nghe, bluetooth, loa ngoài.
SOUND MOD FULL 1.1 ====> khắc phục nhược điểm liên quan đến loa ngoài.

Bản mới nhất thay thế cho các bản cũ.
Nhưng theo nhận xét nhiều người thì.
(Đối với tai nghe)
LITE ==> to + chói + pass dộng ầm ầm
FULL ==> to bớt hơn + trầm hơn + nghe ấm hơn + Pass không đùng đùng quá đáng.

==> nhiều người khoái LITE vì nghe nhạc ROCK, DANCE dộng ầm ầm, chói lói cho đã ==> copy luôn cái LITE 1.2 vào thì kết quả đạt được loa ngoài, bluetooth theo FULL và tai nghe theo LITE.

SOUND MOD FULL + LITE là cải thiện về LƯỢNG.

Sau đó có WalkMan thì cải thiện về CHẤT.

Walkman 2.0 là chương trình nghe nhạc của máy W950i bê sang.
(xài được cho P990i, P1i, M600i)

Walkman 3.0 là chương trình nghe nhạc của máy W960i bê sang.
(tiếc là chỉ xài được cho P1i - các máy khác chép vào là UP FW hoặc RA TIỆM)

Hiện mình chỉ xài SOUND MOD FULL 1.1 và Walkman 2.0 là đã hài lòng lắm rồi.
(Không thích chói lói của SOUND MOD LITE).

Đoàn Anh Tài

nghe Bác Tài nói mình hiểu ra nhiều rùi,mình đã làm giống Bác nghe nhạc cực đã kà kà! thánk Bác Tài nha!

Posted via Mobile Device

Tmuzik

Các Bác trên này có ai có thể giúp em mod con w950 ko ah? Nhà em ko có máy tính nên chỉ biết ngậm ngùi nhìn. thèm quá. hix em hỏi mấy chỗ rồi nhưng họ ko biết làm.

CongVoi

Super V.I.P
Các Bác trên này có ai có thể giúp em mod con w950 ko ah? Nhà em ko có máy tính nên chỉ biết ngậm ngùi nhìn. thèm quá. hix em hỏi mấy chỗ rồi nhưng họ ko biết làm.

Bạn đã hacks được ổ C chưa vậy?? HAcks được rồi thì là chuyện nhỏ,còn chưa thì .....