• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KĨ THUẬT MOD ÂM THANH CHO P990i,P1i M600i,W950 - Sound Mod Lite 1.2

nangsamac02

mình chép walkman piano vào và nghe tai nghe thì không thể chê vào đâu được.

shadow : kiếm bản final đi là hết chán lìn ??? :-/
mình thấy nhiều bản quá, bạn có thể chi tiết cho mình là cái nào ko vậy. thanks bạn nhiều.

levuphuong

đây là bản final của bác dongxanh đó .mình đang xài nè nghe cuc hay.mình dùng kèm với tai nghe hpm82 âm nghe hay bas manh ầm ầm
http://pdaviet.net/showthread.php?t=35640
bạn nhớ đọc kĩ hướng dẫn trước khi làm.xem kĩ bước 1 đó:D
('C:\private\10202be9\persists\1020867a.cre' file này nhé)

Chỉnh sửa cuối:

shadow141206

mình chép walkman piano vào và nghe tai nghe thì không thể chê vào đâu được.

shadow : kiếm bản final đi là hết chán lìn ??? :-/
mình thấy nhiều bản quá, bạn có thể chi tiết cho mình là cái nào ko vậy. thanks bạn nhiều.

đây là bản final của bác dongxanh đó .mình đang xài nè nghe cuc hay.mình dùng kèm với tai nghe hpm82 âm nghe hay bas manh ầm ầm
http://pdaviet.net/showthread.php?t=35640
bạn nhớ đọc kĩ hướng dẫn trước khi làm.xem kĩ bước 1 đó:D
('C:\private\10202be9\persists\1020867a.cre' file này nhé)

Bạn cứ cook 2 bản để nghe cho hay ;;). Mod theo bản final trước (link của levuphuong), sau đó, chép đè bộ aat files này vào bản cũ !!! Mình đang dùng nè, rất tuyệt :D

nangsamac02

ý mình nói là : sound khi nghe tai nghe thì quá ok rồi. giờ chỉ làm cho loa ngoài hay hơn thôi.
và mình đã mod sound theo kiểu này nè :

Bước 3: Các bạn Copy lại cái file 1020867a.cre vừa được check đó vào C:\Private\10202be9\persists\
+Đối với những bạn mà trong C:\Private\10202be9\persists\ đã có sẵn 1020867a.cre rồi khi copy cái 1020867a.cre mới vào nó sẽ hỏi bạn có đè file cũ hay không?Chọn Yes là ok.

bên mod sound loa ngoài của DONG XANH có chỉ là
Bước 2:
Áp dụng cho những máy đã cài sound mod full 1.1, hoặc sau đó cài thêm các bản nâng cấp sound mod full 1.1 bằng cách điều chỉnh aat files.

có phải mình mod sound cho tai nghe là máy đã cài sound mod full 1.1 ko vậy ????

blackrat

Shadow cho hỏi là "nghe hay tuyệt" là trên máy nào vậy (P1i hay P990) và âm lượng thoại có to không? mình dùng P1i mỗi khi đi ngoài đường đông mà có phone là hầu như không nghe được gì, cả bằng tai nghe lẫn bằng loa ngoài hoặc loa thoại chuẩn :(

linh2911

có phải mình mod sound cho tai nghe là máy đã cài sound mod full 1.1 ko vậy ????
Mình dùng Mod âm thanh nì cho máy chưa cài bản 1.1 vẫn đc.Nghe tai có mà bể hết tai luôn:-?. Nhưng mà nghe loa ngoài hơi bị rè thì phải.

XiaoGui

Shadow cho hỏi là "nghe hay tuyệt" là trên máy nào vậy (P1i hay P990) và âm lượng thoại có to không? mình dùng P1i mỗi khi đi ngoài đường đông mà có phone là hầu như không nghe được gì, cả bằng tai nghe lẫn bằng loa ngoài hoặc loa thoại chuẩn :(

Thế thì âm thanh của bác có vấn đề rồi. Em đứng giữa đường ầm ầm vẫn còn nghe thấy cơ mà,chỉ mỗi tội ồn quá thì nghe không được rõ thôi.

levuphuong

trời bấm nhầm nút thanks:D:))
bạn mod sound đi theo links trên của mình đó.p1i khi chưa mod thì loa đàm thoại nhỏ lắm(lúc trước mình cũng vậy).mod bản final của dongxanh ấy vừa to vừa hay:D

shadow141206

Mình xài P1i bạn à, tuy nhiên, P990i cũng có thể mod theo bản final đc mà !!! Mình thấy, loa thoại của P1i lớn lắm mà :-? Bạn thử làm theo cách này, trong lúc đang thực hiện cuộc gọi, bạn way bánh xe lên trên thử xem !!!

ý mình nói là : sound khi nghe tai nghe thì quá ok rồi. giờ chỉ làm cho loa ngoài hay hơn thôi.
và mình đã mod sound theo kiểu này nè :

Bước 3: Các bạn Copy lại cái file 1020867a.cre vừa được check đó vào C:\Private\10202be9\persists\
+Đối với những bạn mà trong C:\Private\10202be9\persists\ đã có sẵn 1020867a.cre rồi khi copy cái 1020867a.cre mới vào nó sẽ hỏi bạn có đè file cũ hay không?Chọn Yes là ok.

bên mod sound loa ngoài của DONG XANH có chỉ là
Bước 2:
Áp dụng cho những máy đã cài sound mod full 1.1, hoặc sau đó cài thêm các bản nâng cấp sound mod full 1.1 bằng cách điều chỉnh aat files.

Chưa phải, bạn mod tai nghe như vậy chỉ là bản mod lite thôi !!!! Bạn nên xóa files 1020867a.cre, sau đó restart máy lại, rồi thực hiện theo bài này để mod bản final và mod thêm loa ngoài (tăng bass)

Mình dùng Mod âm thanh nì cho máy chưa cài bản 1.1 vẫn đc.Nghe tai có mà bể hết tai luôn:-?. Nhưng mà nghe loa ngoài hơi bị rè thì phải.

Theo mình, bản final chính là bản tốt nhất, âm thanh loa ngoài lẫn tai nghe đầu tăng chất lượng lẫn độ lớn lên một cách đáng kể !!! Các bạn hãy mod thử và cảm nhận ;;). Tuy nhiên, để đạt đc hiệu quả tốt nhất, ta nên format ổ C lại, rồi sau đó mới mod (máy mình, sau khi format lại thì mod mới có tác dụng :-??)

nangsamac02

shadow : Theo mình, bản final chính là bản tốt nhất, âm thanh loa ngoài lẫn tai nghe đầu tăng chất lượng lẫn độ lớn lên một cách đáng kể !!! Các bạn hãy mod thử và cảm nhận . Tuy nhiên, để đạt đc hiệu quả tốt nhất, ta nên format ổ C lại, rồi sau đó mới mod (máy mình, sau khi format lại thì mod mới có tác dụng )

hic, bạn shadow nói vậy tớ hết dám làm lun :( , format ổ C mất hết các phần mềm cài vô trước đó mà (phải ko ta???) nhiều thứ lắm đó :-/

shadow141206

shadow : Theo mình, bản final chính là bản tốt nhất, âm thanh loa ngoài lẫn tai nghe đầu tăng chất lượng lẫn độ lớn lên một cách đáng kể !!! Các bạn hãy mod thử và cảm nhận . Tuy nhiên, để đạt đc hiệu quả tốt nhất, ta nên format ổ C lại, rồi sau đó mới mod (máy mình, sau khi format lại thì mod mới có tác dụng )

hic, bạn shadow nói vậy tớ hết dám làm lun :( , format ổ C mất hết các phần mềm cài vô trước đó mà (phải ko ta???) nhiều thứ lắm đó :-/

Oh, nevermind !!!! Cấu trúc mỗi máy mỗi khác mà !!!! Tuy nhiên, chỉ cần format lại máy mà mod thành công bản này cũng đáng mà ;;)

XiaoGui

Thường cài phần mềm vào thẻ chứ có mấy ai cài vào ổ C đâu. Mà cài lại để nâng cao trình độ cài đặt và nhất là làm được quả âm thanh tuyệt vời này thì cũng đáng đấy chứ bạn.

shadow141206

Thường cài phần mềm vào thẻ chứ có mấy ai cài vào ổ C đâu. Mà cài lại để nâng cao trình độ cài đặt và nhất là làm được quả âm thanh tuyệt vời này thì cũng đáng đấy chứ bạn.

Cài CT và games vào ổ C sẽ giúp cho mấy cái apps đó chạy ổn định hơn chứ bạn !!!! Mình toàn cài trong ổ C ko à :D. Chỉ khi nào bắt buộc mới cài trong thẻ thôi ;;). Apps cho UIQ3.0 đâu có nặng bao nhiêu đâu bạn, để hơn 100Mb phí cũng hơi uổng ;)

XiaoGui

Cài CT và games vào ổ C sẽ giúp cho mấy cái apps đó chạy ổn định hơn chứ bạn !!!! Mình toàn cài trong ổ C ko à :D. Chỉ khi nào bắt buộc mới cài trong thẻ thôi ;;). Apps cho UIQ3.0 đâu có nặng bao nhiêu đâu bạn, để hơn 100Mb phí cũng hơi uổng ;)

Mình thì chỉ cài những phần mềm mod vào máy thôi. Tại vì mấy lần cài vào máy phần mềm nó bị lỗi,phải upfw lại,thế nên cũng sợ,hihi.

shadow141206

Mình thì chỉ cài những phần mềm mod vào máy thôi. Tại vì mấy lần cài vào máy phần mềm nó bị lỗi,phải upfw lại,thế nên cũng sợ,hihi.

Haha, bây giờ có pm ninjabackup, thế là hết lo nhé. Khỏi phải lãng, phí 100Mb một cách lãng xẹt :p

XiaoGui

Haha, bây giờ có pm ninjabackup, thế là hết lo nhé. Khỏi phải lãng, phí 100Mb một cách lãng xẹt :p

:) thì trước không có nên phải đề phòng chứ. Mà đâu có để lãng phí gì đâu,riêng món tin nhắn cũng đã 30mb rồi,hix. Chả cài đặt gì mấy mà cũng hết gần nửa bộ nhớ máy rồi.

pphapp

OH MY GOD. HẾT CẢ HỒN, MAY LÀ CÓ BUỘC TIM LẠI RÙI, KHÔNG THÌ NHỒI MÁU CƠ TIM MẤT. NHẠC THẬT TUYỆT, SÀN LORD NGOÀI NHA TRANG KHÔNG SÁNH BẰNG. THANK CONGVOI NHIU HEN

Lincoln

bản này âm thanh to khủng khiếp thử tăng 100% sém bệnh tim chít! hết hồn