• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Kinh nghiệm sử dụng HTC Touch Diamond 2

r3d

Camera của các dòng máy HTC thường có chất lượng không được cao lắm, trong điều kiện tối không có điểm phản quang thì gần như không thể nhìn thấy gì. Các dòng hiện nay lại thường không có flash nên khá thất vọng. Có lẽ đây là bệnh thường gặp chứ không chỉ riêng máy của bạn
vậy xin cho hỏi có fần mềm nào của windows mobile 6.5 hỗ trợ chụp ảnh buổi tối dành cho các máy như HTC Topaz không?

huysmall

vậy xin cho hỏi có fần mềm nào của windows mobile 6.5 hỗ trợ chụp ảnh buổi tối dành cho các máy như HTC Topaz không?

ko bro ah. Vì nó liên quan đến sensor bắt hình ảnh mà. Dòng máy HTC là thế. Ko phải họ ko biết nhưng bắt buộc phải thế.

gollum

camera của TD2 ko nhạy sáng = TP2.

Buổi tối ngồi quán cafe với thằng bạn cầm máy chụp thử, TP2 còn ra đc tấm hình, TD2 đen xì lun :)

Nhưng bù là ra ngoài trời, ánh sáng đầy đủ thì TD2 chụp mượt mà, đẹp hơn TP2 (theo chủ quan, đã bỏ lên PC xem thử)

hãy cứ xác định là HTC thì buổi tối cho các em nó nghỉ, đừng lôi ra chụp hình này nọ :D

Shinichi

nếu loa đàm thọai thì up rom cũng kg hết đâu bạn , phải bung máy thay loa khác , đây là lỗi phần cứng của TD 2 ...

Đúng là phải thay loa khác bởi mình cũng vừa gặp lỗi này xong.

ntanh2605

Có cách nào để xoay hình ảnh trong Album của TD2 như các bản HTC cũ không ( Quẹt 1 đường cong trên ảnh để xoay ) ? Mong các bác chỉ giáo !

congtu3000vn

Có bác nào test được 3G tren HTC T D2 chưa nhi ? chi em với.Em đăng kí dùng nhưng chỉ thay trên cột sóng hiện chữ E chứ không hiện chữ H hay 3G gì cả.em đã thử cài đặt đủ kiểu mà vẫn không được nà. Bác nào vào được ròi hướng dẫn em với nha . Thank you trước

vudungbg2877

Bạn nói rõ là bạn dùng mạng nào chứ, nhưng tóm lại là bạn phải cài đặt thành công cấu hình GPRS( lưu ý là mỗi mạng khác nhau) , sau đó đăng kí dịch vụ 3 G của nhà mạng. Tiếp đó là bạn cài đặt chế độ dò mạng ( băng tần 2100). Nếu không được liên lạc 0988055077

htctd2

các pác ơi giúp mình với! con diamond 2 nhạc chuông ko sử dụng các bài nhạc mp3 mình chép vào được hả mấy bác!giúp em với!

bạn chép các file mp3 đó vào thư mục my ringtone trong my document của main remember do thi xai duoc thoi

htctd2

Data thì tắt từ lâu rồi nhưng vẫn bị tự bật, wifi có vẻ cũng kém hơn. Bạn nào có link rom gốc 6.5 tiếng Anh thì cho tôi xin với.

bạn xem thử các phần mềm khác đang chạy trên máy xem (nhất là phần email) có thể bạn đang cài chế độ tự kết nối để nhận mail hay bạn đang dùng các chương trình đồng bộ hóa email của microsoft exchange hoặc windows live đó. tắt hết các chức năng này có thể sẽ không tự bật data nữa

dylanx

Có bác nào test được 3G tren HTC T D2 chưa nhi ? chi em với.Em đăng kí dùng nhưng chỉ thay trên cột sóng hiện chữ E chứ không hiện chữ H hay 3G gì cả.em đã thử cài đặt đủ kiểu mà vẫn không được nà. Bác nào vào được ròi hướng dẫn em với nha . Thank you trước

Mình toàn để máy nó tự động cấu hình, sau khi hoàn thành thì restart lại máy, xài 3G của VT phà phà lun:)

trinhha

ở màn hình today (manila) bạn vuốt sang mục setting/ wireless controls/ phone/ band/ chọn auto hoặc 3G(wcdma) ok là xong. lúc này cột sóng sẽ là 3G hoặc H (3.5G)

Chỉnh sửa cuối:

sheralosh

ko biết bạn nào gặp tình trạng như mình chưa , mình cảm thấy bluetooth của con TD2 của mình có vấn đề hay sao đấy

Các máy khác search bluetooth máy mình rất khó , đa phần là ko thấy đâu cả , còn máy mình ( TD2 ) search các máy khác thường là rất okie

Không hiểu do máy or ........

P.S : mình đã test thử trên 2 con TD2

gollum

ko biết bạn nào gặp tình trạng như mình chưa , mình cảm thấy bluetooth của con TD2 của mình có vấn đề hay sao đấy

Các máy khác search bluetooth máy mình rất khó , đa phần là ko thấy đâu cả , còn máy mình ( TD2 ) search các máy khác thường là rất okie

Không hiểu do máy or ........

P.S : mình đã test thử trên 2 con TD2

Bạn có pair với những máy đó chưa? Những máy khác phải nằm trong trust zone thì mới thấy đc máy của bạn.

Vô Comm Manager -> Bluetooth On -> nhấn vô bluetooth rồi add new device

sheralosh

Bạn có pair với những máy đó chưa? Những máy khác phải nằm trong trust zone thì mới thấy đc máy của bạn.

Vô Comm Manager -> Bluetooth On -> nhấn vô bluetooth rồi add new device

theo ý bạn nói , tức là máy mình phải search nó trước , rồi add nó vào đã , rồi nó search mình , mới thấy mình hả ?

trinhha

theo ý bạn nói , tức là máy mình phải search nó trước , rồi add nó vào đã , rồi nó search mình , mới thấy mình hả ?

bạn vào settings/Bluetooth/mode bạn tick vào 2 ô là turn on bluetooth và ô make thí device visible to other devices rồi ok

mình tess rất ok mà! goodluck!:D

nguyenquy07

sao windows media của máy mình không xem được file video nhỉ (cùng file dó mà xem bằng Album thì ok)

nguyenquy07

Có một điều nữa mà mình muốn hỏi là: khi bật chế độ hỏi pass khi bật màn hình thì mổi lần xem video (bằng Album) cở 1 phút thì nó lại tắt và hỏi pass. mà máy mình thì không xem được video bằng windows media như mình đã nói rồi đó.
Giúp mình với......

Orbit

Gửi các bác!

Mình dùng cion TD2 quay film, nhưng mình kh6ong tài nào xem lại được vì xem ngay mục album hay window media thì điều chạy cái vòng tròn và rồi thoát ra, không thể nào xem được.
Nhưng khi copy ra máy PC thì xem vô tư..
Làm ơn giúp mình
Thanks

bachconganhthu

Gửi các bác!

Mình dùng cion TD2 quay film, nhưng mình kh6ong tài nào xem lại được vì xem ngay mục album hay window media thì điều chạy cái vòng tròn và rồi thoát ra, không thể nào xem được.
Nhưng khi copy ra máy PC thì xem vô tư..
Làm ơn giúp mình
Thanks

Mình cũng từng bị như bạn,dù có reser máy hay điều chỉnh phần quay phim đi nữa cũng không xem lại được nhũng phần phim đã quay trước đó. Nên mình quyết định up lại rom,có thể là do bạn cài nhiều phần mềm cho máy làm các file đá nhau dẫn tới tình trạng đó(máy mình lúc trước cũng cài rất nhiều). Hiện bác Quang đã có bản Rom mới,bạn thử up lại xem.. Up rom mới đảm bảo không còn hiện tượng đó đâu.. :)

bachconganhthu

Có một điều nữa mà mình muốn hỏi là: khi bật chế độ hỏi pass khi bật màn hình thì mổi lần xem video (bằng Album) cở 1 phút thì nó lại tắt và hỏi pass. mà máy mình thì không xem được video bằng windows media như mình đã nói rồi đó.
Giúp mình với......

Theo mình biết thì wm đọc được các đuôi mp3,mp4,wmv,3g... còn file video mà bạn nói thì mình không biết là file gì.. còn tình trạng đang xem mà màn hình khóa lại là do bạn chọn mục "tự động khóa phím khi màn hình mờ đi",bạn có thể tắt chế độ khóa phím tự động. mình thấy như vậy sẽ tiện lợi hơn.