• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Kinh nghiệm sử dụng HTC Touch Diamond 2

r3d

mình rất lo ngại việc người khác đọc trộm tin nhắn của mình, nhg lại k muốn đặt password cho máy. xin hỏi có phần mềm nào dành cho topaz có khả năng khóa chức năng tin nhắn lại k nhỉ, kiểu như fải đánh password vào thì mới có thể đọc đc vậy? thx.

PhamQuang

Manager
mình rất lo ngại việc người khác đọc trộm tin nhắn của mình, nhg lại k muốn đặt password cho máy. xin hỏi có phần mềm nào dành cho topaz có khả năng khóa chức năng tin nhắn lại k nhỉ, kiểu như fải đánh password vào thì mới có thể đọc đc vậy? thx.

Bạn hãy vào khu vực này mà tìm kiếm soft sử dụng:

http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?132-PPC-HỆ-THỐNG-VÀ-BẢO-MẬT

Đặt tiêu đề khó hiểu quá.

vietphuong73

Các bạn cho mình hỏi câu hơi ngốc tí, Diamond 2 dùng VietMap bản nào vậy? R12 hay V17?

TouchDiamond2

Chán thiệt, con TD2 của mình vẫn chưa hết bịnh! Sau khi up ROM thì nó chạy cũng mướt, xài chưa đc 1 ngày thì nó lại bị như cũ, thử hết mấy cái ROM khác nhau rùi. Chắc cái cảm ứng có vấn đề thật rùi, vì lúc nó đang đơ, nhấn mí cái nút cứng thì nó vẫn chạy đc liền. Có bác nào rành bệnh mí con HTC này, em đem máy wa cho mí bác xem thử. Lúc trc mua ở hnam hết 10 chai, chưa khấu hao đc là đã....:((

Ông này bị bệnh giống tôi nè. Cũng mua ở Hnam. Giờ thay màn hình mới rùi. up rom Cook V13 của bác Quang chạy ổn định rồi. Không bỉ treo nữa. Tạm thởi 3 ngày ngày nghịch máy rất nhiều nhưng chưa bị treo.

lehungst

Wa đây tôi sủa cho,tôi bị giông bạn,tự tay ngồi tháo bung màn hình ra nghic,đặt lại màn hiinh cho sát với màn bảo vệ thế là được..keke

dylanx

Ông này bị bệnh giống tôi nè. Cũng mua ở Hnam. Giờ thay màn hình mới rùi. up rom Cook V13 của bác Quang chạy ổn định rồi. Không bỉ treo nữa. Tạm thởi 3 ngày ngày nghịch máy rất nhiều nhưng chưa bị treo.

Con máy của mình tự dưng tự hết bệnh lun gòi:) Chả bít tại sao nữa, hay do mình xài mí cái 3G với Edge gì nên nó mới thế?:( Vì lúc nó vừa bị lại, mình đã hủy đăng ký 3G và Edge, sau đó tắt máy để cả tuần ko thèm xài. Trước tết 1-2 tuần đem ra xài, xài tới giờ chưa bị gì lun:D Mới đăng ký lại thử mí cái dịch vụ Data xem nó có bị lại hay k?:(

haivnnet

các pác ơi giúp mình với! con diamond 2 nhạc chuông ko sử dụng các bài nhạc mp3 mình chép vào được hả mấy bác!giúp em với!

bạn phải kết nối với máy tính sau đó copy những bản nhạc bạn muốn đặt làm nhạc chuông vào phần bộ nhớ của máy mục windown/rington mình ko nhớ lắm nhưng bạn phải tìm được thư mục chứa nhạc chuông trong thư mục chứa windown và copy nhạc vào đó là ok.

nancy_may

e là con gái cho nên mấy cái vị rom up là ko bít j, các a nói rõ 1 tí đc ko ạ, e dùng cái này đc chưa lâu mà thỉnh thoảng nó bị đơ đơ, gõ phím chậm ơi là chậm. Mà nếu e dùng cái 18001090 thì đến đoạn bấm tiếp 1,2,3 để chọn nhánh sử dụng thì uh biết bấm kiểu j ý :(

Hoden

Super V.I.P
e là con gái cho nên mấy cái vị rom up là ko bít j, các a nói rõ 1 tí đc ko ạ, e dùng cái này đc chưa lâu mà thỉnh thoảng nó bị đơ đơ, gõ phím chậm ơi là chậm. Mà nếu e dùng cái 18001090 thì đến đoạn bấm tiếp 1,2,3 để chọn nhánh sử dụng thì uh biết bấm kiểu j ý :(

rom thì vào đây tải về rồi up, đọc kỉ hướng dẫn trong đó nha.

còn chuyển nhánh thì bình thường thôi bạn à........... vẩn bấm phím típ theo.

hanoiwap

Super V.I.P

Bấm tiếp Keypad để chọn nhánh 1,2,3....

LuonGThanGtk

ko phải chậm đâu chắc xài chưa quen thôi, mà bạn gọi lên tổng đài 18001090 làm gì bọn trên ấy toàn gà, tố nhất là gọi cho mấy anh trong đây nè như chú Pham QUang chẳng hạn liveshow luôn :D

devilmaycry281

thưa các anh chị em giờ mới bắt đầu sử dụng PDA. hiện em đang dùng con diamon 2. em chưa biết dùng nhiều nên muốn nhờ các anh chị giúp em về bản hướng dẫn sử dụng của máy. thank anh chị.

thưa các anh chị em giờ mới bắt đầu sử dụng PDA. hiện em đang dùng con diamon 2. em chưa biết dùng nhiều nên muốn nhờ các anh chị giúp em về bản hướng dẫn sử dụng của máy. thank anh chị.
Làm gì có bản hướng dẫn sử dụng hả bạn. Bạn cứ tham khảo và đọc kỹ các bài viết trong BOX TD2 này, hướng dẫn rất kỹ rồi đó. Có gì thắc mắc thì cứ hỏi nhé...

devilmaycry281

Làm gì có bản hướng dẫn sử dụng hả bạn. Bạn cứ tham khảo và đọc kỹ các bài viết trong BOX TD2 này, hướng dẫn rất kỹ rồi đó. Có gì thắc mắc thì cứ hỏi nhé...

cảm ơn anh nhưng nói thật với anh là em ko biết nhiều về PDA. Trước đây có dùng con o2 mini s nhưng cũng chỉ dc 1 thời gian.
giờ em sang con này nên còn bỡ ngỡ lắm. nhiều chức năng và thao tác em cũng không rõ. hơn nữa máy của em mua về cũng chưa có ứng dụng gì ngoài nghe gọi và nghe nhạc chụp ảnh.
nếu có thời gian mong anh chỉ bảo giúp em. có dịp mời anh đi uống cafe được không anh? em ở Hà Nội

superman1983

Có Bác nào xài Diamond 2 mà thỉnh thoảng màn hình bị hiện tượng như vầy không?

Last edited by a moderator:

LuonGThanGtk

thay màn cảm ứng hết ngay, mỗi tội là phải mở máy và hơi đắt tí, máy mình vừa mua về cũng mới thay rồi hiện cảm ứng dùng cũng ko khác trước là mấy mỗi tội em nó mất din :D

devilmaycry281

Anh LuongThangtk và các anh trên diễn đàn cho em hỏi chút về chế độ tin nhắn của diamon2 dùng win 6.5. hiện phần setting của em đang để ở chế độ conversation mode. no chia tin nhắn đi và đến theo số đt trong từng mục riêng. và trong mỗi mục đó nó lại xếp thứ tự lần lượt tin mình gửi đi và nhận. chẳng hạn bạn em nhắn đến " mày đang ở đâu?". sau đó em trả lời bạn em thì tin của bạn em xếp trước và tin của em xếp sau. nhưng hôm trước em dùng thì thấy nó ko xếp theo trật tự nữa mà lộn xộn lắm. em muốn hỏi anh cũng như các anh trên đây giúp em cài đặt như nào để được như ban đầu em dùng. em kém ngoại ngữ quá nên ko cài được