• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KINH NGHIỆM UPROM CHO GIGABYTE gSmart (64,128,200,300)

vu_thanh_0308

con của em chính xác là Gigabite G-Smart i 64M Rom. Em đã check trên trang web của hãng. Em cũng đã up bản Rom 64-V1.12.A3-Eng là bản chuẩn của nó, nhưng ko hiểu sao ko được. Có ai biết giờ phải làm sao ko ạ? em đã up rom O2 nhiều dòng rồi nhưng chưa bao giờ chết như thế này cả , hic hic

Chinavie

chú Quang ơi. Lâu lắm cháu mơia quay lại. Chú vẫn khỏe ah? Cháu đã up RO< của i 120 cho con G128 của cháu nhưng không đựoc chú ah.
Giờ cháu đang dùng con NOKIA rồi

poiuy

Các bác ơi, làm thế nào để nạp thêm hệ vào TV của máy này nhỉ, phần setting - TV của tôi chỉ có mỗi Taiwan tương ứng là hệ NTSC thì không xem Tv ở VN được
Bác nào có rom cũ G-Smart i64 : 1.12.24 ROM cho mình xin để up thử lại, rom a3 bị lỗi như trên rồi
Còn 1 việc nữa, có bác nào biết cách vào Blue Screen 'Prepare Engineering Mode" của smart i64 không, tôi chỉ biết cách vào của máy G smart thôi:
Nhấn đồng thời *,#, Camera & Power

Chỉnh sửa cuối:
các bác ơi cho em hỏi với hồi trước em có con GIGABYTE 128i thì em biết cách up rom rồi bây giờ em mói tẩu được con GIGABYTE MW700 Rom tiếng nga nên em muốn up lại tiếng anh mà ko biết cách up bác nào biết cách hướng dẫn cho em với em thanhk các bác nhiều.

hoadainhan70

Active Member
Hôm nay mới có thời điều kiện để tham khảo và uprom cho con Gigabite của mình , mong các anh em chiếu cố giúp đỡ nếu có sự cố nhá hê hê tranh thủ Sì pam tý

Xin hỏi các Anh em là Máy Gigabitte của tớ khi tháo Pin ra thì thấy mấy dòng sau :
Model G-smart i
Rom 128MB
Vậy có phải là dòng i 128 không hả anh em , như vậy phải tải vè và UpRom bằng bản dành cho I 128 đúng không anh em

Chỉnh sửa cuối:

hoadainhan70

Active Member
Có ai ở đây khong xin giúp đỡ tôi với !
Sau khi liều xác định máy mình là dòng Smart i128 Tớ quyết định upRom mới theo link tải rom của Pác Phạm Quang trong bài viết ở trang thứ 8 của topic , Đã làm đúng như hướng dẫn ở các trang khác như là kiếm 1 SD mini Cart loại tốt có dung lượng trên 256MB và copy thư mục Gigabyte128_V1.15.28.04_PDAVIET Vào thẻ nhớ , Nhưng khi cho máy chạy Tool thì trên màn hình báo là
Sreach IMG
No IMG
Sreach files
No files
Reboot
Vậy là máy lại chở về bản rom cũ , vậy tại làm sao mà lại báo No files vậy các Pác , hay là tớ tải thiếu file vậy bi giờ phải theo Link nào để tải rom cho dòng i128 các Pác giúp đỡ nhá !
Theo Link trên tải được 1 files *.zar về giải nén ra được đúng 1 file (EN128-1152804.nb0) duy nhất

poiuy

Theo thảo luận ở trên thì rom của i120 up cho i128 cũng được nhưng có lỗi về sóng, vì vậy mình nghĩ không nên up.
Mình cũng đang dùng con i128 up bản rom cuối cùng của diễn đàn này nhưng mình thấy không hay lắm, vẫn chỉ là rom WM5 nhưng có thêm thanh task bar làm bằng WAD chứ không phải WM6, lỗi không dùng nhạc midi làm chuông, và hình như tốn pin (mình dùng pin còn mới mà cũng chỉ gần 2 ngày thôi). The mình bác hoadainhan70 thấy bản rom đang dùng không có vấn đề gì thì cũng chẳng nên up đâu.

Nhân tiện đây cho mình hỏi các bác đang dùng các máy G smart i64 và i128 có bác nào có thừa pin thì bán cho mình 1 quả nhé.

hoadainhan70

Active Member
Theo thảo luận ở trên thì rom của i120 up cho i128 cũng được nhưng có lỗi về sóng, vì vậy mình nghĩ không nên up.
Mình cũng đang dùng con i128 up bản rom cuối cùng của diễn đàn này nhưng mình thấy không hay lắm, vẫn chỉ là rom WM5 nhưng có thêm thanh task bar làm bằng WAD chứ không phải WM6, lỗi không dùng nhạc midi làm chuông, và hình như tốn pin (mình dùng pin còn mới mà cũng chỉ gần 2 ngày thôi). The mình bác hoadainhan70 thấy bản rom đang dùng không có vấn đề gì thì cũng chẳng nên up đâu.
Nhân tiện đây cho mình hỏi các bác đang dùng các máy G smart i64 và i128 có bác nào có thừa pin thì bán cho mình 1 quả nhé.
Tớ ở tận chợ Vòm Moscow cơ ! nếu Pác ở gần đó đến chơi xin kỉ niệm Pác ngay một quả Pin i128 và mời Pác uống vài choác hê hê ! gọi ngay nếu đên nơi nhá ( 89055301155 )
Bao giờ mới có bản Rom WB 6.0 cho Gigabyte i128 nhể anh em ơi

PhamQuang

Manager
Tớ ở tận chợ Vòm Moscow cơ ! nếu Pác ở gần đó đến chơi xin kỉ niệm Pác ngay một quả Pin i128 và mời Pác uống vài choác hê hê ! gọi ngay nếu đên nơi nhá ( 89055301155 )
Bao giờ mới có bản Rom WB 6.0 cho Gigabyte i128 nhể anh em ơi

Không những đã có WM6.0 từ lâu mà có cả WM6.1 cho i128 nữa rồi đó.
Rảnh rỗi theo xe về Volgograd + 1 két Vodka cùng máy mình sẽ làm WM6.1 ngon lành ngay cho.

Steve

Lưu ý các bạn: Những ai dùng Gigabyte i128 có thể Up WM6.0 của i120 dùng tạm cũng tốt đó.
Rất tiếc hiện không có máy để Cook lại 1 bản 6.0 cho i128 !!!!
Ai có cho mượn nào !!!
Em cho bác mượn nhé! Em đang ở Việt Nam bác ở Nga làm thế nào đây? Đang chán cái WM5 này rồi! Chức năng ghi âm cuộc gọi lúc được lúc không, excel lỗi không dùng được wifi lại cực nóng máy... Không biết WM6 thế nào nhưng cũng muốn thử, sáng giờ uprom của i120 hì hục đến giờ mà vẫn không được!

hoadainhan70

Active Member
Mã:
Rảnh rỗi theo xe về Volgograd + 1 két Vodka cùng máy mình sẽ làm WM6.1 ngon lành ngay cho.
Pác biết đấy chúng em là dân chợ búa chứ có phải chí thức như Pác đâu Gặp các Pác có học hi hi ngại lắm sory pác nhá
Nếu Pác có dịp đi mua Pán cái ji ở chợ gọi cho em em đón Pác ngay

PhamQuang

Manager
Mã:
Pác biết đấy chúng em là dân chợ búa chứ có phải chí thức như Pác đâu Gặp các Pác có học hi hi ngại lắm sory pác nhá
Nếu Pác có dịp đi mua Pán cái ji ở chợ gọi cho em em đón Pác ngay

Vậy gửi máy về Volga đi, nếu muốn máy có HĐH tốt và nếu tin.
Cứ gửi về cho BLĐ Cộng đồng Volgograd, không sợ mất đâu. :D
Mình ít khi lên Matx và cũng ít khi ghé qua chợ Vòm mà. :D

hoadainhan70

Active Member
Chào Pác Quang nhá !
Hic em không sợ mất máy đâu và cũng không quan trọng việc máy của mình là bản WM5.0 hay WM 6.0 Cái chính là được giao lưu kết bạn với mọi người và thêm kinh nghiệm ý em nói là học tập ấy mà ! hê hê
Nếu được Pác cho em Link tải WM 6 xxx cho dòng Gigabyte i128 đi ! hê hê ! nếu không được thì thôi vì em là người rất coi trọng thành quả lao động đặc biệt là chất xám của người khác . Cái quý hơn cả là được wen biết thêm các Pác ở sứ sở lạnh lẽo này .

poiuy

Bác hoadainhan70 cho bác Quang mượn máy để cook rom WM6.1 đi cho anh em hưởng xái một tí nào

PhamQuang

Manager
Chào Pác Quang nhá !
Hic em không sợ mất máy đâu và cũng không quan trọng việc máy của mình là bản WM5.0 hay WM 6.0 Cái chính là được giao lưu kết bạn với mọi người và thêm kinh nghiệm ý em nói là học tập ấy mà ! hê hê
Nếu được Pác cho em Link tải WM 6 xxx cho dòng Gigabyte i128 đi ! hê hê ! nếu không được thì thôi vì em là người rất coi trọng thành quả lao động đặc biệt là chất xám của người khác . Cái quý hơn cả là được wen biết thêm các Pác ở sứ sở lạnh lẽo này .

Gigabyte i128 thì chưa có WM6.0 và WM6.1 đâu, chỉ có WM5.0 mà thôi. Bạn có thể vào trang chủ hãng máy đăng ký tải Free mà.
Muốn có WM6.0 và 6.1 phải Cook và Build lại từ WM6.0 cho i120 đưa qua.
Mình có thể Build "tù mù" rồi đưa lên, tuy vậy sẽ rất nhiều lỗi, do đó cần phải có máy trong khoảng 1tuần tới 10 ngày để test thì sẽ có ROM WM6.1 ngon lành.
WM5.0 >>> WM6.0 và WM6.1 khác nhau "1 trời 1 vực" đó, không chỉ về giao diện mà cả sự ổn định và tốc độ cũng khác nhiều.

dminhquy

UpRom bị fail rùi các bác cứu em với hu hu...

Máy của em là Gigabyte G-smart i300.
Hôm trước tìm kiếm trên internet mãi em mới thấy 1 cái Rom của G-smart i310, tưởng chúng nó cũng giống giống nhau nào ngờ em đang up rom đến đoạn gần cuối nó báo fail rùi đứng im. Em reset lại thì màn hình trắng xóa :(( rồi đứng im như thế. Em định hard reset hay up rom lại cũng không được. Các cao thủ biết cách nào không chỉ em với. Em xin cảm ơn và hậu tạ. Hix...
Bác nào có cách gì thì làm ơn nhắn cho em cái tin em gọi lại hỏi các bác luôn. 0904268339