• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KINH NGHIỆM UPROM CHO GIGABYTE gSmart (64,128,200,300)

hung66000

Bạn nào có thông tin gì về việc phục hồi sự sống cho em Gigabyte của mình và 2N7610 thì quan tâm giúp mình nhé,thanks!!!!!!!!!!!!!!

nik3c

ai có rom tiếng anh của con gigabyte g-smart thường nắp trượt kô cho em xn với, đang xài bản china!hic..h.ic....

Tuan1412

Em đang dùng g-smart 120 cho hỏi làm thế nào để nhắn tin bằng bàn phím cứng của nó bây giờ

foxbatul

Thank you and sorry for my english
please, mirror for this ?ROM v1.15.28.02 PDAVIETfor gSmart i128
(Giao diện Crossbow)

the original link not work

thank you

cunconlonton

rom này em chạy thử được 1 ngày thấy chưa có lỗi gì và chạy cũng rất mượt.tốc độ nhanh lém

cunconlonton

nói chung hình như bọn này làm cai bàn phím cứng cho đẹp thôi,bản nay vẫn không dùng được.còn đâu thấy tuyệt

6666

Giúp đỡ mình với bác Phạm Quang ơi !!!
Mình mới được cho 1 con Gsmart i 128, tìm hiểu thông tin thì thấy PDAVIET viết về UP ROM của bác Phạm Quang hay quá.
Mình rất muốn up "ROM v1.15.28.04 PV for gSmart-i128"
nhưng mấy link trước đều "band" hết cả, mong bác cho xin lại đường link mới.
Con Gsmart i128 của mình cục pin dùng chán quá, không biết do software của nó dỏm hay là tại pin nữa. Dùng co 7 - 8h đã tịt ngóm. hic hic
Không biết có bác nào bán lại cho mình 1 cục pin ^^. Mình ở Hà Nội, Phone : 0914364454.
Thanks bác Phạm Quang trước nhé ^^ Thanks member of PDAViet!

Mong các bác giúp em tí :((. Bác nào up lại cho em
ROM v1.15.28.04 PV for gSmart-i128. mấy đường link band hết cả rồi :((

mong các bác để ý giúp mình với 8-|

Last edited by a moderator:

cunconlonton

up cái Rom W6 của chính hãng ý.Nó mới ra chạy ngon lắm.còn Phin của bạn kém quá.Có cần không tui hỏi mua cho,nhưng sợ đắt đấy vì phin mới và mua chính hãng.

Các bác cho em hỏi chút em cài ROM 1.16.59 bản tiếng anh ra ngày 19/10/07 trên con gigabyte i 120 chạy rất ngon lành nhưng khi em cài phần mềm TCPMP vào chạy video thì nó báo lỗi { DirectDraw: Device error } là sao vậy mấy bác nhĩ , có bác nào biết lỗi này chỉ dùm em với em thanhk các bác nhiều.

PhamQuang

Manager
Các bác cho em hỏi chút em cài ROM 1.16.59 bản tiếng anh ra ngày 19/10/07 trên con gigabyte i 120 chạy rất ngon lành nhưng khi em cài phần mềm TCPMP vào chạy video thì nó báo lỗi { DirectDraw: Device error } là sao vậy mấy bác nhĩ , có bác nào biết lỗi này chỉ dùm em với em thanhk các bác nhiều.

Có lẽ do đụng Codecs Media.
Bạn hãy dùng thử folder TCPMP (ko cần cài đặt) và chép ra thẻ mà chạy xem sao.

Lưu ý các bạn: Những ai dùng Gigabyte i128 có thể Up WM6.0 của i120 dùng tạm cũng tốt đó.
Rất tiếc hiện không có máy để Cook lại 1 bản 6.0 cho i128 !!!!
Ai có cho mượn nào !!!

cảm ơn bác quang nhé em thử up rom của i120 lên i128 vẫn dùng tốt bác à . nói chung chưa thấy trục trặc gì cả

bnt_hih

em thấy trên con i120 của em vẫn chạy bình thường có sao đâu mà bác bnt_hih báo lỗi vậy.

Vậy xin bác chỉ giúp,làm sao để chọn từng ký tự.chẳng hạn phím 2abc: bấm,hay cài gì thêm để khi sms có thể dùng đc.Cũng xin bác cho biết rom version của máy bác

Em cài bản rom này vào thì dùng ký tự vẫn bình thường chứ có cài PM gì đâu bác . bản rom của em là: v 1.16.59 ra ngày 7/9/2007.