• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KINH NGHIỆM UPROM CHO O2 XDA STEALTH

Max_3168

Nếu bạn muốn gõ bằng bàn phím cứng thì bạn chuyển sang chế độ bàn phím eZiText sau đó nhấn giữ phím * trên bàn phím cứng và chọn chế độ Multi-Tap. Bây giờ bạn đã có thể soạn được tin nhắn từ bàn phím cứng của máy được rồi đó.
ủa bạn ơi cho mình hỏi chuyển sang chế độ bàn phím eZiText sau đó nhấn giữ phím * trên bàn phím cứng xong rồi thì làm sao chọn chế độ Multi-Tap dc vay minh làm không đươc bạn chi rỏ hơn dùm mình nha cám ơn bạn trước

ủa bạn ơi cho mình hỏi chuyển sang chế độ bàn phím eZiText sau đó nhấn giữ phím * trên bàn phím cứng xong rồi thì làm sao chọn chế độ Multi-Tap dc vay minh làm không đươc bạn chi rỏ hơn dùm mình nha cám ơn bạn trước
mình chắc là bạn đang dùng bản rom là old version roài. New rom version dành cho O2stealth là wwe_rm061208, version này có hỗ trợ nhấn chữ bàng phím cứng (old version không có khả năng này).

n3vvm3mb3r

có bạn nào down xog ROM CROSSBOW của a Quang chưa?nếu có thì share lại cho mình giúp đi :(.Cám ơn rất nhiều

Max_3168

mình chắc là bạn đang dùng bản rom là old version roài. New rom version dành cho O2stealth là wwe_rm061208, version này có hỗ trợ nhấn chữ bàng phím cứng (old version không có khả năng này).
vậy làm sao để có được bảng Rom wwe_rm061208 vậy bạn có thể chỉ dùm không cám ơn bạn nha

tranquay

Admin ơi, cho e hỏi cái, máy của e lỗi rất lạ, khi pin còn 30% thì máy bị treo, khởi động thế nào cũng không được. Phải rút pin ra rồi cắm lại, chưa bật máy mà vừa cắm sạc vào thì máy tự khởi động luôn, khi đó lại ngon. Ko biết có phải là do lỗi pin ko bác nhỉ? Admin cho e lời khuyên với

remankid

Admin ơi, cho e hỏi cái, máy của e lỗi rất lạ, khi pin còn 30% thì máy bị treo, khởi động thế nào cũng không được. Phải rút pin ra rồi cắm lại, chưa bật máy mà vừa cắm sạc vào thì máy tự khởi động luôn, khi đó lại ngon. Ko biết có phải là do lỗi pin ko bác nhỉ? Admin cho e lời khuyên với

Đến 80% là PIN của bạn bị chai rồi, còn 20% khác là do bản ROM,các vấn đề khác....=))

Bạn thử hardreset lại xem sao, thường thì PPC sử dụng lâu ngày hay có nhiều lỗi lạ lém, Hardreset là một cách để chữa đóa.
Hardreset: bấm và giữ 2 phím win+ok roài chọc vào lỗ reset, vẫn giwux 2 phím win+ok khoảng 5s rùi thả ra, lúc đóa máy sẽ Hardreset.
Trước khi hardreset, nhớ lưu lại những data(contacts, documents, images...) nằm trên main memory vào thẻ nhớ.

tranquay

Bạn thử hardreset lại xem sao, thường thì PPC sử dụng lâu ngày hay có nhiều lỗi lạ lém, Hardreset là một cách để chữa đóa.
Hardreset: bấm và giữ 2 phím win+ok roài chọc vào lỗ reset, vẫn giwux 2 phím win+ok khoảng 5s rùi thả ra, lúc đóa máy sẽ Hardreset.
Trước khi hardreset, nhớ lưu lại những data(contacts, documents, images...) nằm trên main memory vào thẻ nhớ.

Híc, phải nói là em đã hard reset cỡ khoảng 20 lần, Up ROM cỡ 5-6 lần nhưng lần nào cũng 1 lỗi y chang, sau khi Up ROM hoặc Hard Reset thì dùng tốt được khoảng 1 ngày, sau đó bắt đầu "lối cũ ta về".
Em nghĩ chưa chắc PIN đã chai, vì máy vẫn dùng ngon từ sáng đến cuối giờ chiều. Từ khi mua đến giờ, máy chỉ dùng được tròn 1 ngày thì hết sạch PIN, nhưng giờ có lỗi 30% thì chỉ còn dùng đc 2/3 ngày. Híc.
Nhân tiện xin hỏi admin là có chỗ nào bán Pin O2 Stealth ko ạ, e tìm mỏi mắt mà ko thấy đâu có, toàn bắt đặt trước rồi chờ họ xách tay về...

Max_3168

Các Bác oi có chương trình nghe nhạc mới không vậy mình không vào diễn đàn đê dow về đươc giúp mình với không nghe nhạc được bùn wá

tranquay

Híc, phải nói là em đã hard reset cỡ khoảng 20 lần, Up ROM cỡ 5-6 lần nhưng lần nào cũng 1 lỗi y chang, sau khi Up ROM hoặc Hard Reset thì dùng tốt được khoảng 1 ngày, sau đó bắt đầu "lối cũ ta về".
Em nghĩ chưa chắc PIN đã chai, vì máy vẫn dùng ngon từ sáng đến cuối giờ chiều. Từ khi mua đến giờ, máy chỉ dùng được tròn 1 ngày thì hết sạch PIN, nhưng giờ có lỗi 30% thì chỉ còn dùng đc 2/3 ngày. Híc.
Nhân tiện xin hỏi admin là có chỗ nào bán Pin O2 Stealth ko ạ, e tìm mỏi mắt mà ko thấy đâu có, toàn bắt đặt trước rồi chờ họ xách tay về...

Ồ,e đã tìm ra cách giải quyết tạm thời là khi máy bắt đầu treo thì rút PIN ra, rồi cắm lại, sau đó nhấn HARD RESET thì máy báo là ko thể HARDRESET vì Pin dưới 50%. Sau đó ấn Soft Reset thì máy lại chạy bình thường cho đến khi hết sạch Pin

Đúng là O2, thật ko thể tưởng tượng được

wallclock

Cảm ơn Bác Quang nhé ! em đã up rom của bác rùi, thành công rùi.

Nhưng vẫn còn 1 số lỗi nho nhỏ ah. Chẳng hạn như là khi gọi không sử dụng chức năng Speaker On dc, hay khi bấm phím Window cứng thì không vào Settings dc.

Sẵn cho em hỏi cái này luôn nhé : Hình như Stealth ko có hồng ngoại thì phải. Em tham khảo thông tin của trang SeeO2.com thì ko có nhắc đến hồng ngoại, còn các trang web thông tin tiếng Việt trong nước đều nói là Stealth có hồng ngoại. Em cài chương trình NoviiRemote thì ko sử dụng dc và báo là lỗi driver. Ai có thông tin gì về cái này thì cho em biết nhé.

:-? Còn bàn phím cứng để nhắn tin, chắc là chờ O2 ra bản rom mới quá, chứ bấm kiểu này ứng chế quá, cứ bấm 1 cái lại phải chờ -> xong bấm tiếp và ... xóa (vì bấm sai mà).

n3vvm3mb3r

Nếu bạn down theo địa chỉ của bác PhamQuang " http://www.box.net/shared/t4ok82gfyy " thì phải đợi đến đầu tháng, vì bandwidth đã hết, tranh thủ mà down nhá, ko lại hết nữa đấy.
Còn ko thì bạn vào đây http://rapidshare.com/files/46302246...ssword_PDAVIET Đây là link của "htorancel" up bên rapidshare. Hơi chậm nhưng có còn hơn ko.
Good luck !

Sao mình không donw đc bạn ơi.Link của anh Quang thì cứ báo Uer out banwidth gì đó, còn link rapidshare thì mình ko down đc :(. Bạn chỉ cách mình down ở trang Rapid dùm đi hén!Cảm ơn bạn nhìu.

jihadv

Bác Quang làm ơn chỉ giúp em cách nào để bỏ Core Player có sẵn trong ROM của bác đi để thay bằng version mới hơn? em đã dump ROM ra rồi tìm mà ko thấy!!!
Khi đổi theme, thanh menu vẫn giữ nguyên màu xanh mặc định, ko đổi theo màu của theme, có cách nào để khắc phục ko bác? hoặc nếu được bác chỉ em cách sửa trong rom màu xanh mặc định thành màu đen với!

Chỉnh sửa cuối:

TucHanh2004

Cánh thay hình khởi động cho O2 XDA Stealth!

Bác PhamQuang ơi!!! Bác giúp em với!
E định thay màn hình chào cho O2 XDA Stealth, Rom WWE_RM060921, e vào Windows copy file welcomehead.96.png vào thẻ, sau đó xóa file này, tiếp theo mình đưa một file khác vào lại Win và đổi tên thành welcomehead.96.png, nhưng khi khởi động máy lại thì nó k hiện lên cái hình mình đã cài. Hết hồn nên xóa file vừa cài xong rồi dịnh copy file ban dầu trở lại thì máy không cho, copy mãi k được nên đành nhờ bác chỉ giáo giúp. Xin cảm ơn bác nhiều!

n3vvm3mb3r

bạn xài Resco Explorer hoặc MAS để overwrite thử xem,mình cũng hay overwrite những file trong Window bằng cách đó đấy bạn.Chúc thành công :D

TucHanh2004

Minh đã làm theo cách của bác nhưng vẫn chưa trở về trạng thái gốc. Còn cách nào khác k bác??