• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KPD 3.0 đã xuất hiện.

hlan2312

Tôi thấy dùng cũng rất tốt đó chứ,còn về vnPhoneDir CE thì cũng tốt.Mỗi chương trình có cái hay riêng.

tuantrana

mình đang dùng kpd 3.0, cho mình hỏi vnphoneDir có cần phải mua bản quyền ko và nó có chức năng gì khác hơn bản kpd 3.0 ko? thanks

Kojiro

Super V.I.P
mình đang dùng kpd 3.0, cho mình hỏi vnphoneDir có cần phải mua bản quyền ko và nó có chức năng gì khác hơn bản kpd 3.0 ko? thanks

vnphone là phần mềm miễn phí, mở cho mọi người cùng tham gia làm dữ liệu.

Nó có thêm vài chức năng như tra biển số....

Cho mình hỏi cái data của nó . Bảo là cập nhật đến t10-2008. Sao nhiều số sài đươc hơn năm rùi mà không hiện tên được . Dung lượng alldata là bao nhiêu vậy ? Có phải là 156mb ko?

Kojiro

Super V.I.P
Cho mình hỏi cái data của nó . Bảo là cập nhật đến t10-2008. Sao nhiều số sài đươc hơn năm rùi mà không hiện tên được . Dung lượng alldata là bao nhiêu vậy ? Có phải là 156mb ko?

Nó vẫn thông báo là chưa cập nhật đủ đó sao bạn :)

NÓi chung data mình thấy vẫn chưa ổn lắm.

vanninh1978

Có số tới 2 tới 3 năm còn chưa có hoặc ngưng sử dụng nhiều năm rồi mà vẫn còn trong data làm sao ổn được

nhunguyen12

nói chung là data còn kém nhiều lắm ,nhiều số vẫn là cũ mà thôi, chẳng hề cập nhật số liệu mới đâu, chẳng qua có thêm số điện thoại vietttel nhưng mà số cty tôi 2 số đã được lắp đặt thêm hơn 1 năm rồi có thấy hiện gì đâu, cái được, cái không??? nói chung là data còn kém nhiều lắm, cần phải điều chỉnh lại. chương trình khá ổn, sử dụng cũng dễ, giá cả cũng chưa máy hợp lý lắm, hãy xem xét lại nha. nếu kpd có dzo đây chơi hay ăn nhậu nha.

MaDemCT

nói chung là data còn kém nhiều lắm ,nhiều số vẫn là cũ mà thôi, chẳng hề cập nhật số liệu mới đâu, chẳng qua có thêm số điện thoại vietttel nhưng mà số cty tôi 2 số đã được lắp đặt thêm hơn 1 năm rồi có thấy hiện gì đâu, cái được, cái không??? nói chung là data còn kém nhiều lắm, cần phải điều chỉnh lại. chương trình khá ổn, sử dụng cũng dễ, giá cả cũng chưa máy hợp lý lắm, hãy xem xét lại nha. nếu kpd có dzo đây chơi hay ăn nhậu nha.

Bác có biết cái data lấy từ đâu ra không? Nếu số Cty của bạn tìm trên KPD 3.0 không có thì bạn có thể gọi lại số 1080 tại thành phố bạn đang ở hỏi thử số điện thoại Cty của bạn do ai đứng tên và địa chỉ ở đâu. Nếu mà bưu điện trả lời được thì mới có thể nói data của KPD3.0 cập nhật chưa đủ, Còn nếu bưu điện cũng không biết luôn thì pác miễn chê data kpd 3.0 nhé. Về giá cả 50k mình nghỉ là không mắc đâu. Bạn có thể tự làm một phần mềm giống như KPD rồi bán thử xem giá được bao nhiu?

tuantrana

về phần này thì mình lấy ra trường hợp của mình: mình đang ở tp hcm, hôm bữa lên trang vàng yp.com.vn và gọi 041080 để hỏi địa chỉ qua số điện thoại 77... tại hà hội đều ko có kết quả, nhưng vào kpd thử xem thì lại có. bó tay. nói chung data của kpd còn thiếu nhiều lắm, số nhà mình lắp hơn 1 năm, nhưng kiểm tra trong kpd vẫn chưa có.

haimoon

Mình nghĩ data của KPD thì cũng lấy từ các nhà cung cấp dịch viễn thông ra mà thôi. Vấn đề là các nhà cung cấp dịch vụ viễn thông như Vnpt, Viettel đã cập nhất những dữ liệu về khách hàng thuê bao của bình 1 cách thường xuyên, quy củ và chuẩn hóa vào database hay không thôi.

--> Mà mình nghĩ đây mới là lý do chính, khi nguồn gốc dữ liêu đã không tốt thì các sản phẩm tiện ích đi kèm làm sao tốt hơn được :)

trinhha

CÁC PRO ƠI CHO MINH HỎI PHẦN NÀY Ở ĐÂU RÙI
Tặng 70 key KPD & 30 key KPD Pro 3.0
Đăng kí theo mẫu.

Số thứ tự: 000
H&T: Ng Van A
IMEI: (*#06#)

Chú ý: mỗi nguời chỉ đươc dk 1 lần. Và đã có trên 100 bài viết.

Bổ sung:
1) Không phân biệt spam hay k. Mình căn cứ vào số bài viết, miễn trên 100 bài viết là tặng KKK.

2) Các bạn bổ sung thêm số thứ tự (STT)

3) Ngày 12 tháng 1 năm 2009 mình sẽ tặng KKK cho anh em PV
Mình có trong danh sách mà giờ không thấy ở đâu nữa. thanks pro!

Kojiro

Super V.I.P
CÁC PRO ƠI CHO MINH HỎI PHẦN NÀY Ở ĐÂU RÙI
Tặng 70 key KPD & 30 key KPD Pro 3.0
Đăng kí theo mẫu.

Số thứ tự: 000
H&T: Ng Van A
IMEI: (*#06#)

Chú ý: mỗi nguời chỉ đươc dk 1 lần. Và đã có trên 100 bài viết.

Bổ sung:
1) Không phân biệt spam hay k. Mình căn cứ vào số bài viết, miễn trên 100 bài viết là tặng KKK.

2) Các bạn bổ sung thêm số thứ tự (STT)

3) Ngày 12 tháng 1 năm 2009 mình sẽ tặng KKK cho anh em PV
Mình có trong danh sách mà giờ không thấy ở đâu nữa. thanks pro!

Mem đó lừa đảo nên đã bị ban nick rồi bạn :|

thanhtungqng

Huhu lừa đảo ...??? may mà mình đã có key KPD 3, chỉ chưa có ki Pro định đăng ký. Hóa ra lừa đảo trên PDA việt cũng dễ nhỉ đến toàn các Mod đủ tiêu chuẩn đăng ký mới đau chứ. :)):((

dung1291985

Chờ dài cả cổ, e mua bản quyền KPD Pro 3.0 hum qua rồi, sao bây h bảo cập nhật thêm danh bạ mà tra đt nhà mình KPD v2 có mà v3 này tra lại báo ko có số điện thoại, zzzz

romano81

Nên ủng hộ pm Việt 1 chút bạn ah. Chỉ mất có cái thẻ nạp 50 là có key ngay mà

vanninh1978

data đợt này nhiếu nhiều số lắm các bạn cứ tra thử thì thấy còn về KPD Pro thì các bạn không nên mua mình dùng N82 mà tra số TP.HCM thì mất gần 1giờ tốn mất 2 nấc pin mình kết luận KPD Pro này chỉ là để thử nghiệm chứ không nên bán

MinhThang

Manager
data đợt này nhiếu nhiều số lắm các bạn cứ tra thử thì thấy còn về KPD Pro thì các bạn không nên mua mình dùng N82 mà tra số TP.HCM thì mất gần 1giờ tốn mất 2 nấc pin mình kết luận KPD Pro này chỉ là để thử nghiệm chứ không nên bán

Mình đang dùng bản này, tuy data nói là mới tới tháng 2/2009 nhưng thật sự thiếu quá nhiều, các số trước đó vẫn không có :-?

amoloso

Mình xài KPD 3.0 2 tháng nay thấy tiện ích lắm bạn à, có mấy cuốc gọi phá mình thì mình đã chộp được ngay.

Về việc đăng ký thì mình thấy cũng dễ dàng mà, ra đại lý của KPD thì 50k, còn nhắn tin thì 75k. Mình nhắn được 3 tin thì sim hết tiền, thay sim khác vào thì chương trình tự động nhắn thêm 2 tin nữa --> thế là đủ 5 tin = 75k.

Khi nào có format máy cài lại KPD thì chạy chương trình, nó sẽ tự động gửi tin tới tổng đài KPD 1 tin nhắn để lấy lại key, tin nhắn này tốn 1k.

Chúc các pro vui....