• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KPD 3.0 phần mềm tra cứu danh bạ điện thoại (Update data 5/9/09)

tuannien

Mình tích hợp vào phần mềm KPD 3.0 ở trên rồi mà. Nếu bạn muốn thì bạn có thể tải về sau đó dùng Unsis bung ra. Nó là mấy file autorun trong Resource\Plugins\KpdAutorun.rsc và trong Sys\bin\KPDAutorun.dll

Sao mình cài file của bạn vào vẫn không tự khởi động được ! Bạn chỉ mình với.

Son_Do

Well-Known Member
Bạn đã khởi động lại máy rồi chứ? Mình gửi cho bạn bản KPD 2.3 đây. À quên một điều là số đầu tiên gọi thì KPD sẽ không tự kích hoạt mà nó chỉ thông báo từ số thứ 2 trở đi. Lỗi này bản 2.3 cũng bị mà. Bạn có thể dùng SMP kiểm tra xem nó có chạy ẩn hay không.

tuannien

Bạn đã khởi động lại máy rồi chứ? Mình gửi cho bạn bản KPD 2.3 đây. À quên một điều là số đầu tiên gọi thì KPD sẽ không tự kích hoạt mà nó chỉ thông báo từ số thứ 2 trở đi. Lỗi này bản 2.3 cũng bị mà. Bạn có thể dùng SMP kiểm tra xem nó có chạy ẩn hay không.

Ok mình sẽ thử. Thanks bạn nhiều.

Caohieu88

Bó tay, lúc chưa đăng ký thì mở ra mở vào vô tư, sau khi đăng ký xong, chép data vào thẻ nhớ và khởi động lại máy để đọc data thì ko vào chương trình KPD 3.0 được nữa. Application Closed, reason code User, reason number 11. Anh em nào có kinh nghiệm vụ này giúp mình với ^ ^ .. Đang hí hửng test thử, mình cài trên Phone, data chép trên thẻ!!!

nguyenvulinh

bạn cài fins sis và đăng kí xong rùi thì chép cái data vào thẻ nhớ\other\KPDData.nếu không có thì tự tạo ra.mình làm như vây chạy ngon mà.

Son_Do

Well-Known Member
Bó tay, lúc chưa đăng ký thì mở ra mở vào vô tư, sau khi đăng ký xong, chép data vào thẻ nhớ và khởi động lại máy để đọc data thì ko vào chương trình KPD 3.0 được nữa. Application Closed, reason code User, reason number 11. Anh em nào có kinh nghiệm vụ này giúp mình với ^ ^ .. Đang hí hửng test thử, mình cài trên Phone, data chép trên thẻ!!!
Hiếu thử gỡ ra cài lại xem sao? nhớ xóa thư mục Libs trong C:\System đi để nó cho mình nhập lại mã đăng ký. Mình cũng cài phần mềm trên máy, đang hoạt động rất tốt.

smiler

Well-Known Member
Có lẽ là hơi lạc đề và câu hỏi này cũng không nên đặt ra ở Topic này mà là dành cho KPD mới phải. Nhưng mình kô biết hỏi ở đâu cả. Nên đành . . .
Sao 1 phần mềm thương mại mà có nhiều vấn đề thế nhỉ ? Phải chăng chương trình này chưa hoàn thiện ? Liệu có nên cung cấp 1 cái gọi là "đang thử nghiệm" cho khách hàng ? Chưa nói đến số seri 2.3 kô dùng được cho 3.0 (thông tin này mình chưa kiểm chứng) - có nghĩa là 2 lần mua cho 1 sản phẩm. Phải chăng đây gọi là thủ thuật kinh doanh.
Rất mong các bạn có phản hồi trái ngược để mình đỡ bức xúc. Chứ như mình hiểu kinh doanh kiểu này phản cảm quá.
Posted via Mobile Device.

CongVoi

Super V.I.P
Có lẽ là hơi lạc đề và câu hỏi này cũng không nên đặt ra ở Topic này mà là dành cho KPD mới phải. Nhưng mình kô biết hỏi ở đâu cả. Nên đành . . .
Sao 1 phần mềm thương mại mà có nhiều vấn đề thế nhỉ ? Phải chăng chương trình này chưa hoàn thiện ? Liệu có nên cung cấp 1 cái gọi là "đang thử nghiệm" cho khách hàng ? Chưa nói đến số seri 2.3 kô dùng được cho 3.0 (thông tin này mình chưa kiểm chứng) - có nghĩa là 2 lần mua cho 1 sản phẩm. Phải chăng đây gọi là thủ thuật kinh doanh.
Rất mong các bạn có phản hồi trái ngược để mình đỡ bức xúc. Chứ như mình hiểu kinh doanh kiểu này phản cảm quá.

Mình không ở VN nên ko dùng PM này.Nhưng theo số bài thì mình thấy PM bị lỗi tùm lum như bạn nói thật.PM bản quyền VN mà chán thật bùn 5 phút 8-|

thientai_kt

Mình dùng phần mềm này vẫn thấy bình thường mà. Gọi đến hay gọi đi nó sẽ hiện: "Đang thực hiện cuộc gọi... số máy này không có trong danh sách". Như bản 2.3 là: "Số máy này không có trong danh bạ". Chỉ tội bản 3.0 theo quảng cáo có chức năng tìm kiếm nâng cao ở bản pro. Nhưng hỏi KPD thì bảo vẫn trong giai đoạn thử nghiệm nên chưa có, nên hơi chán. Nói chung bản KPD 3.0 này không khác gì nhiều so với bản 2.3. Chỉ khác một chút ở phần hiện tên người gọi khi gọi đến và đi thôi. Còn các chức năng nâng cao vẫn chưa có trong bản phát hành lần này.Và thêm nhiều data mới hơn. Mình thử mấy số cố định của Viettel thì khá đầy đủ. Đành chờ bản pro mới xem có chức năng nâng cao ở phần dò tìm chưa.

thientai_kt

Còn phần tự khởi động của bản này đã bị lỗi từ 2.3, mình toàn dùng autoxec để khởi động tự động khi bật máy thôi. Kể cả bản 3.0 này. Chỉ tội khi dùng autoxec thì bị đụng chạm với một số phần mềm khác khi cùng khởi động cùng. (Ví dụ: BIGBEN bị lỗi app close)

Son_Do

Well-Known Member

Số Serial bản 2.3 dùng tốt cho bản 3.0 (chỉ có bản Pro là không dùng được, phải mua mới, hiện tại họ không ưu đãi cho khách hàng cũ nâng cấp-Mình rất thất vọng với KPD). Ngoài ra phần mềm này hiện tại vẫn còn một số lỗi khác, nhưng cũng có thể chấp nhận được.

huynhminhhung

Đến bây giờ thì mình có thể khẳng định rằng KPD 3.0 dành cho UIQ3 bị lỗi phần tự khởi động. Mình đã sửa lỗi bằng cách thay file autorun của KPD2.30 vào và lại hoạt động tốt. Không hiểu Mobisoft khi up file lên có test trước không nhỉ???.
Mình up file lên bạn nào đã mua code rồi thì có thể tải về dùng.

bác Son_Do đã sửa lỗi tự khởi động cho KPD 3.0 tốt rồi . giờ em muốn nhờ bác sửa cho phiên bản KPD 3.0 Pro nó cũng bị lỗi không khởi động được(mình mới nâng cấp lên KPD 3.0 Pro , nó bị lỗi nhiều lắm mình không vui tý nào !) nhờ bác . THANK

MinhThang

Manager
Hehe hok nhanh chân là hết.Mà phải post đủ 100 bài mới xin đc đó.Nhanh chân lên kìa.Hình như đang còn 80 suất nữa thôi!!

Các bác cứ thông báo mà không nói rõ tiêu chuẩn, anh em vào xin quá trời mà không đủ 100 bài, xóa mỏi cả tay:D