• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KPD 3.0 phần mềm tra cứu danh bạ điện thoại (Update data 5/9/09)

Son_Do

Well-Known Member
bác Son_Do đã sửa lỗi tự khởi động cho KPD 3.0 tốt rồi . giờ em muốn nhờ bác sửa cho phiên bản KPD 3.0 Pro nó cũng bị lỗi không khởi động được(mình mới nâng cấp lên KPD 3.0 Pro , nó bị lỗi nhiều lắm mình không vui tý nào !) nhờ bác . THANK

Của bạn đây, mình đã sửa lỗi tự khởi động rồi, chạy tốt trên máy mình.

Chỉnh sửa cuối:

CongVoi

Super V.I.P
Tiếc quá, mình mua mất rồi, có bạn nào có imei của bác Tài thì đăng ký cho bác ấy một bản KPD 3.0 Pro nhé.

Mỗi người chỉ đc đăng 1 bản thôi anh.Hay anh tìm rồi sang đăng kí hộ anh Tài đi :D

Caohieu88

Nếu anh Sơn có số Mobile của anh Tài thì gọi thử cho anh ý xem, em ko biết số..hic.. mà em cũng mua 3.0 rồi, mong kiếm được cái Pro để xài thử xem sao!

Son_Do

Well-Known Member
Nếu anh Sơn có số Mobile của anh Tài thì gọi thử cho anh ý xem, em ko biết số..hic.. mà em cũng mua 3.0 rồi, mong kiếm được cái Pro để xài thử xem sao!

Mình mới đăng ký cho bác Tài rồi, nhưng nhiều quá không biết có tới lượt không nữa...

Caohieu88

Theo danh sách thì có 30 K của bản Pro, anh mới ở vị trí #28 mà. Vì vậy nếu anh mà ko được thì chắc em cũng ko được ^ ^. Ah mà em có ý này, anh đổi Imei của anh Tài là Imei của em, còn Imei của em sửa lại là của anh Tài, như vậy sẽ chắc ăn hơn. Ko biết anh còn online ko??? Nếu thống nhất thì PM cho em nhé, 2 anh em cùng 123 đổi :D

CongVoi

Super V.I.P
Theo danh sách thì có 30 K của bản Pro, anh mới ở vị trí #28 mà. Vì vậy nếu anh mà ko được thì chắc em cũng ko được ^ ^. Ah mà em có ý này, anh đổi Imei của anh Tài là Imei của em, còn Imei của em sửa lại là của anh Tài, như vậy sẽ chắc ăn hơn. Ko biết anh còn online ko??? Nếu thống nhất thì PM cho em nhé, 2 anh em cùng 123 đổi :D

Hehe chú em nhìu sáng kiến ghê :)):))

huynhminhhung

Của bạn đây, mình đã sửa lỗi tự khởi động rồi, chạy tốt trên máy mình.

Trước hết là cảm ơn bác đã nhiệt tình . nhưng mình tải về gỡ bỏ hết bản cũ cài lại bản sửa lỗi của bác nhưng nó cũng không tự khởi động bác à . trước đây bác sửa bản KPD 3.0 thì em cài chạy tự khởi động rất tốt , đến bản pro thì thua rồi . nhờ bác xem lại giúp em , em đã thử nhiều lần vẫn không tự khởi động được (em dùng p990i) trên máy bác chạy tốt , em tin , nhưng máy em thì hổng được :(

Son_Do

Well-Known Member
Trước hết là cảm ơn bác đã nhiệt tình . nhưng mình tải về gỡ bỏ hết bản cũ cài lại bản sửa lỗi của bác nhưng nó cũng không tự khởi động bác à . trước đây bác sửa bản KPD 3.0 thì em cài chạy tự khởi động rất tốt , đến bản pro thì thua rồi . nhờ bác xem lại giúp em , em đã thử nhiều lần vẫn không tự khởi động được (em dùng p990i) trên máy bác chạy tốt , em tin , nhưng máy em thì hổng được :(

Quả thật đến giờ này mình cũng không hiểu nổi cái phần mềm KPD này. Lúc mới sửa lỗi bản Pro thì cài vào máy mình tự khởi động rất tốt, sáng nay thấy bạn nói nó không tự khởi động được mình bèn gỡ trên máy mình ra và tiến hành cài lại---> kết quả là máy mình cũng không tự khởi động được:-/:-/:-/:-/. Loay từ sáng tới giờ vẫn chưa khắc phục được lỗi này, chưa biết đụng cái gì không nữa, tuy vậy chức năng tự tra số gọi đi và đến vẫn tốt. Mình đang dùng Bootman để khởi động cho SMP, nên cho nó khởi động luôn thằng này dùng chữa cháy vậy. KPD còn một lỗi nữa là khởi động lần đầu tiên sau khi cài đặt rất hay bị xung đột với Theme, nếu bạn nào cài KPD xong khởi động phần mềm mà bị báo lỗi mã 14 thì khoan hẵng gỡ bỏ cài lại mà nên chuyển về Theme mặc định và khởi động lại phần mềm là ổn. Sau khi phần mềm đã khởi động được rồi thì bạn có thể đổi sang bất cứ Theme nào và sẽ không bị báo lỗi khởi động nữa. Mình sẽ nghiên cứu tiếp chức năng tự khởi động, nếu không được thì phải đợi KPD Fix lỗi thôi. Theo mình, phần mềm này hoạt động chưa thật ổn định.

Caohieu88

Quả thật đến giờ này mình cũng không hiểu nổi cái phần mềm KPD này. Lúc mới sửa lỗi bản Pro thì cài vào máy mình tự khởi động rất tốt, sáng nay thấy bạn nói nó không tự khởi động được mình bèn gỡ trên máy mình ra và tiến hành cài lại---> kết quả là máy mình cũng không tự khởi động được:-/:-/:-/:-/. Loay từ sáng tới giờ vẫn chưa khắc phục được lỗi này, chưa biết đụng cái gì không nữa, tuy vậy chức năng tự tra số gọi đi và đến vẫn tốt. Mình đang dùng Bootman để khởi động cho SMP, nên cho nó khởi động luôn thằng này dùng chữa cháy vậy. KPD còn một lỗi nữa là khởi động lần đầu tiên sau khi cài đặt rất hay bị xung đột với Theme, nếu bạn nào cài KPD xong khởi động phần mềm mà bị báo lỗi mã 14 thì khoan hẵng gỡ bỏ cài lại mà nên chuyển về Theme mặc định và khởi động lại phần mềm là ổn. Sau khi phần mềm đã khởi động được rồi thì bạn có thể đổi sang bất cứ Theme nào và sẽ không bị báo lỗi khởi động nữa. Mình sẽ nghiên cứu tiếp chức năng tự khởi động, nếu không được thì phải đợi KPD Fix lỗi thôi. Theo mình, phần mềm này hoạt động chưa thật ổn định.

Em nghĩ anh hiểu biết sâu về vấn đề này thì nên góp ý trực tiếp với KPD, hôm trước em có nói về lỗi ko tự khởi động mà khi chat anh biết họ hỏi em cái gì ko; Lỗi sao? Thế nào? Có làm sao ko?... Thật là đáng buồn vì thái độ phục vụ cũng như chất lượng PM!

CongVoi

Super V.I.P
Em nghĩ anh hiểu biết sâu về vấn đề này thì nên góp ý trực tiếp với KPD, hôm trước em có nói về lỗi ko tự khởi động mà khi chat anh biết họ hỏi em cái gì ko; Lỗi sao? Thế nào? Có làm sao ko?... Thật là đáng buồn vì thái độ phục vụ cũng như chất lượng PM!

Thái độ và chất lượng luôn đi cùng nhau.Thái độ phục vụ TỒI ==>> Chất lượng sản phẩm ???? :mad:):mad:)

Son_Do

Well-Known Member

Mình có góp ý rồi Hiếu ạ, nhưng họ nói rằng :
1- Đang cập nhật và hoàn thiện dữ liệu nên phần mềm phải đợi fix lỗi sau.
2- Máy của người dùng bị xung đột phần mềm nên bị lỗi???
Có thể do họ phát triển cùng lúc cho quá nhiều loại máy nên cũng không test được hết. Một khía cạnh khác thì mình nghĩ bản 3.0 Pro bị đẻ non để kịp cạnh tranh với VNPhonedir CE 2008.

Kojiro

Super V.I.P
Có mem có nhã ý tặng k3y của bản 3.0 thường và bản Pro cho anh em PDAViet.

A e qua đây tham khảo, nếu thấy đủ điều kiện thì đăng ký nhé.

NokuaN70

Well-Known Member
mình chưa xài bản KDP nào hết, cũng xin kei rùi sao dô đây toàn nghe các bác chê KDP quá nghe cũng hơi hơi nản :D . lúc trước xài con N gage thấy KDP viết cho S60 cũng good lắm sao cho UIQ lại bị phàn nàn nhiều thế kg biết?

bod_

Dô đây toàn nghe chê nhưng sao pàkon vẫn đăng ký ầm ầm, tui thấy chẳng cần phải để ý những cái chi tiết nhỏ làm gì cho mệt, quan trọng là tra được khi gọi đến và đi, dữ liệu nhiều hơn là okie rồi, nghe đâu bản Pro còn có thể tra ngược được nữa, chắc tui phải đăng ký thử chứ ngồi nghe thì tức chết đi được, thấy bọn KPD nói nâng cấp cho khách hàng cũ mất có 3 tin nhắn đến 8777, giá đó cũng rẻ, ... đăng ký luôn.

Ah, nghe nói có dụ cho key, ai có bán rẻ cho mình đi, khỏi mua tốn mấy chục K !!!