• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KPD 3.0 phần mềm tra cứu danh bạ điện thoại (Update data 5/9/09)

huynhminhhung

KPD mới cập nhật thêm dữ liệu Karaoke và công cụ tạo file.kpd cho người dùng tự tạo file dữ liệu cá nhân tương đối hay. Bạn nào đang dùng KPD thì vào tải về dùng nhé.

công cụ tạo file .kpd chép vào đâu bác nhỉ ?

Son_Do

Well-Known Member
công cụ tạo file .kpd chép vào đâu bác nhỉ ?

Cái này không dùng chép vào máy điện thoại mà nó dùng để tạo ra một file.kpd trên PC sau đó chép file.kpd đó vào thư mục D:/Other/KPDData. Cách dùng như sau:
1- Chạy file CreateKPD.exe trên PC.
- File Name : là chữ số, tối đa là 3 chữ số và không được trùng với các file có sẵn trong KPDData. Ví dụ mình đặt tên file là 999 thì mình sẽ có file là 999.kpd
- Title (En&Viet) : Đặt tên cho file đó. Ví dụ mình đặt nó là Dữ liệu cá nhân.
2- Nhấn Create, sau đó chép file 999.kpd mới tạo được vào điện thoại tại thư mục D:/Other/KPDData.
3- Khởi động lại phần mềm KPD, vào Ô chọn tỉnh thành bạn sẽ thấy có file với tên là Dữ liệu cá nhân. Chọn file này.
4- Vào Menu, chọn Dữ liệu người dùng và bây giờ bạn có thể nhập bất cứ thứ gì bạn thích từ số điện thoại bạn cập nhật thêm hay mã hàng hóa hay thẻ kho vv.vv sau đó ta có thể tra cứu các thông tin này trên phần mềm KPD như tra số điện thoại vậy.
Nếu biết tổ chức và phối hợp thì chúng ta sẽ có một lượng thông tin tương đối lớn của nhiều lĩnh vực(mỗi người làm một lĩnh vực với tên file khác nhau) có thể chia sẻ cho nhau và được tra cứu theo kiểu KPD(như file 888.kpd để tìm bài hát Karaoke của Mobisoft chẳng hạn)
Mình mới chỉ ngâm cứu sơ bộ như vậy, các bạn tham khảo và tìm hiểu thêm nhé. Rất tiếc Nó không cho mình nhập dữ liệu trên PC.

quang2001

Các bác ơi tại sao tôi cài KPD Pro 3.0 ( vừa tải về hôm nay ) nó không có chức năng nhật ký cuộc gọi và chức năng thông tin tỉnh thành.

Lincoln

sao mình click vào đường link tải kdp thì xuất hiện 1 đóng kí tự vậy = ko tải đc
có ai hướng dẩn tải cách nào và đăng kí code thế nào cho mình với

huynhminhhung

sao mình click vào đường link tải kdp thì xuất hiện 1 đóng kí tự vậy = ko tải đc
có ai hướng dẩn tải cách nào và đăng kí code thế nào cho mình với

muốn tải về bạn nhấn chuột phải chọn dòng Download with Free Download Manager rồi bấm phải . còn đăng kí thì bác vào phần hướng dẫn đăng kí ý , họ nói rõ lắm mà , tìm hiểu thêm nhé . bấm THANK đi bác

mercury_beta

Nhờ mod auto Start của gabika318, mình làm ngay bản KPD 3.0 fix lỗi autorun cho những ai phải sài chương tr` khởi động cho em nó. Đã test ok trên W950 hack install
Tải về đổi tên đuôi thành .rar rồi giải nén cài bình thường nhé>:)
Thanks gabika318 :)

Caohieu88

hôm nay là ngày 12 rồi mà chưa có key nữa. chán quá:-/:-/:-/:-/

Thế anh chưa biết chuyện gì ạ, bạn tặng K@y của KPD bị Ban nick được mấy tuần rồi vì bảo mất toàn bộ dữ liệu trong Lap nên ko thể tặng cho anh em!!! Không biết có thật ko nhưng làm anh em mừng hụt thì ko nên 8-|

NokuaN70

Well-Known Member
Thế anh chưa biết chuyện gì ạ, bạn tặng K@y của KPD bị Ban nick được mấy tuần rồi vì bảo mất toàn bộ dữ liệu trong Lap nên ko thể tặng cho anh em!!! Không biết có thật ko nhưng làm anh em mừng hụt thì ko nên 8-|

he he he thế thì thua rồi. thôi buồn 5 phút vậy. chắc phải mua lisence bằnng sms thôi.

nguyendoanto

chán thật đấy. làm mình phải ngồi mất 2 tiếng đồng hồ để tải dữ liệu về bây giờ lại ko có key

bod_

Pótay, anh em bị lừa một cú ngoạn mục, :-?? đúng là đồ CHÙA muốn ăn phải tụng kinh trước, giờ thì đành móc hầu bao ra đăng ký thôi, kể cũng đáng đồng tiền bát gạo.

Caohieu88

Pótay, anh em bị lừa một cú ngoạn mục, :-?? đúng là đồ CHÙA muốn ăn phải tụng kinh trước, giờ thì đành móc hầu bao ra đăng ký thôi, kể cũng đáng đồng tiền bát gạo.

Thực ra thì mình cũng mua bản 3.0 rồi, chỉ còn bản Pro thì chưa mua thôi vì thấy cũng ko cần thiết lắm :D

Doanvananh

Haha, cú lừa hơi bị hay đó, tội nghiệp cho anh em nào đã mất công ngồi "tụng kinh"...