• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KPD 3.0 phần mềm tra cứu danh bạ điện thoại (Update data 5/9/09)

doananhtai

Em nghĩ Anba còn lâu mới làm vụ đó. Hiện giờ bản KPD mới là KPD3.0 (3003) vẫn chưa fix được lỗi autorun (em không biết KPD pro có bị lỗi này không). Trên Anba để 3 bản KPD, trong đó 1 bản là "chứng thực" j` j` đó, cài vào thì thấy là có thêm phần "Chép thông tin" và "Số đã tra", chứ ko bị mờ đi như bản "chưa chứng thực".
Em chẳng hiểu mấy ông Anba này làm j` nữa, cứ đưa ra bản autorun, mà toàn phải làm bằng tay ko.
Anh Tài có cách nào Set System cho KPD dễ dàng hơn ko? Giống như add autostart vào mấy chương trình ấy :D
Nhân tiện em hỏi lạc đề tí: MMap down maps về qua GPRS ko được, có cách nào dùng maps của máy khác thêm vào ko anh?
Gửi anh Tài và các bạn nào ko vào được mobisoft 2 file KPD bản mới
Nên cài bản signed, mặc dù KPD nói là bản signed thì ko có autorun cũng như tra số gọi đi.Chẳng hiểu đưa cái info đó lên làm j` nữa :(

Cám ơn bạn đã gởi các files... nhưng để mình vào trang chủ xem bản 30/3 này có thay đổi gì không rồi mới xài (vì bản hiện nay là OK rồi chỉ có SetSystem nữa mà thôi) - mà sao trang www.mobisoft.vn vào hoải không được vậy ta.

Bạn nên xài bản UNSIGN đi bạn.
Mình vừa xem qua bản signed chẳng qua là bản ĐÃ SIGNED NHƯNG LẠI CHẲNG CẦN SIGN CŨNG CÀI ĐƯỢC.:(

Tức là bản này đã bỏ qua các capacities là Read và Write Device Data ==> không có cái này không làm auto run được, và bỏ luôn swEvent là khả năng cho phép can thiệp bắt sự kiện (điển hình là nhấn * không hiện ra số đã tra được - vì có bắt được phím đâu mà hiện).
(Nếu bỏ 3 cái capacities này rồi thì CÓC CẦN SIGN thì UIQ3.0 CŨNG CHO PHÉP CÀI nên SIGN là vô ích) - nhưng S60 thì phải SIGN.. có lẽ cái này cho S60 thì đúng hơn.)

Mình hy vọng ANBA sẽ phải làm cái SetSystem này chứ... Phần mềm thương mại với lời hứa hẹn cập nhật mà lị (chứ đâu phải hàng chợ - bán hàng xong thì bỏ chạy) - với lại chỉ bỏ công có chút xíu để hài lòng khách hàng mà không làm được thì nên đóng cửa luôn đi chứ làm ăn làm gì cho nó mất uy tính phải không ?

Do vậy, mình sẽ chờ ANBA.... (nếu thêm có dòng code đó mà thủ tục khó khăn quá thì lên tiếng để mọi người thông cảm và nên để hacker có quyền đụng đến để nó hữu dụng hơn).

Ngoài lề vụ MMAP
Cái vụ bản đồ thêm thì hình như MMAP có hứa phiên bản chính sẽ cho download bản đồ vào thẻ nhớ (nếu lỡ C: hết rồi thì sao???) do vậy, hy vọng lúc đó có thể 1 máy down về rồi cho các máy khác xài ké.

Nếu hack để làm 1 gói có luôn các bản đồ (cái này emap đã bị rồi).. Thì bỏ ra một vài ngày có thể làm được .... NHƯNG đến tháng 6 hết hạn rồi bạn, nếu làm thì mắc công quá vì xài chỉ được có 2,3 tháng nữa mà thôi.. còn nếu hack cho trọn thì .... là phần mềm Việt nên bọn mình tránh nhen. Nhất là thời điểm suy thoái toàn cầu thì lại càng không nên bóp chết phần mềm Việt hic hic :D:D:D:D:D

yeu_doi

Xin lỗi các bạn tại up hình bị sao ấy. các bạn xem giúp nhé. mình đã tắc hết mọi ứng dụng khác vẫn thế.

Caohieu88

Xin lỗi các bạn tại up hình bị sao ấy. các bạn xem giúp nhé. mình đã tắc hết mọi ứng dụng khác vẫn thế.

Bạn chuyển qua cài vào C\ thử xem, biết đâu thẻ nhớ bị lỗi!

nguyendoanto

Bồ nào chưa có vừng của soft này thì qua bên s60v5 có link đó.
Điều kiện là Vip trở lên. Hehe

doananhtai

Bồ nào chưa có vừng của soft này thì qua bên s60v5 có link đó.
Điều kiện là Vip trở lên. Hehe

CellPhoneSoft (CPS) đã tạm ngưng phát triển tất cả các dự án tiếp theo cho UIQ.

Vì hầu hết các bạn đã biết, kế hoạch ban đầu tại CSP là vẫn giữ sự hỗ trợ cho UIQ trong suốt toàn bộ năm 2009, với nổ lực bù đắp cho số phận buồn của hệ điều hành smartphone tiên tiến nhất này (ý nói UIQ). CPS cũng đã vạch ra kế hoạch để phát triển các ứng dụng đa năng mới như: profile manager, Wifi scanner, File finder, Macro player, Key mapper, Call recorder, Answering machine và nhiều hơn nữa. Việc nâng cấp cho các sản phẩm đã có cũng đã được sẵn sàng, ví dụ như Swiss Manager Pro 2.00 với nhiều tính năng mới.

Tất cả các dự án đã đề cập ở trên hiện đang bị TREO. Nguyên do duy nhất đằng sau quyết định này là tỉ lệ lớn những người dùng UIQ còn lại hiện nay lại lựa chọn sử dụng phần mềm bất hợp pháp. Tức là họ từ chối trả tiền cho việc đầu tư chất xám của các nhà phát triển phần mềm và vô hình chung ngăn cản việc phát triển phần mềm hơn nữa.. Bản chất, hầu hết người dùng đều có khuynh hướng tìm kiếm sản phẩm miễn phí hơn là tìm kiếm các sản phẩm cần và tốt.

Rất lấy làm tiếc cho những người dùng có suy nghĩ khác ở trên - những người dùng trung thực, những người chắc chắc xứng đáng được hưởng những nâng cấp và những sản phẩm mới. Quyền của họ đã bị tước đoạt bởi những tay ăn cắp phần mềm và đem ra phổ biến và những người ủng họ các tay ăn cắp này.

Hiện này quyết định tạm ngưng trên của CPS có thể thay đổi nếu có thể chứng minh một cách khả thi rằng tình hình sử dụng phần mềm bất hợp pháp sẽ giảm. Không chắc là có làm được chuyện này hay không, nhưng đây là khả năng duy nhất.

Tóm lại, trong bất kỳ trường hợp nào, nếu bạn biết được ai đã "Bẻ cổ" được một phần mềm cho UIQ, thì bạn có thể tin chắc rằng người đó đã thành công trong việc đóng thêm một cây đinh vào cổ quan tài cho UIQ......

(dịch từ
Lisa@CPS
DEVELOPER
)

Xin được nói thêm là UIQ đã chính thức được BÁO TỬ.
Do vậy, nếu không có thêm nhà phát triển phần mềm nào cho UIQ nữa thì chắc chắn vài tháng nữa UIQ sẽ đi vào dĩ vãng.
(nhận định của các nhà DEVELOPER).

Chỉnh sửa cuối:

levuphong

Em rất mong bác TÀI viết một bài hương dẫn lập trình cho uiq ạ chứ em thấy có bài hương dẫn cho s60 thôi ah.
Để anh em nào biết chút chút về lập trình thì có thể góp sức cho cộng đồng :)

nguyendoanto

CellPhoneSoft (CPS) đã tạm ngưng phát triển tất cả các dự án tiếp theo cho UIQ.

Vì hầu hết các bạn đã biết, kế hoạch ban đầu tại CSP là vẫn giữ sự hỗ trợ cho UIQ trong suốt toàn bộ năm 2009, với nổ lực bù đắp cho số phận buồn của hệ điều hành smartphone tiên tiến nhất này (ý nói UIQ). CPS cũng đã vạch ra kế hoạch để phát triển các ứng dụng đa năng mới như: profile manager, Wifi scanner, File finder, Macro player, Key mapper, Call recorder, Answering machine và nhiều hơn nữa. Việc nâng cấp cho các sản phẩm đã có cũng đã được sẵn sàng, ví dụ như Swiss Manager Pro 2.00 với nhiều tính năng mới.

Tất cả các dự án đã đề cập ở trên hiện đang bị TREO. Nguyên do duy nhất đằng sau quyết định này là tỉ lệ lớn những người dùng UIQ còn lại hiện nay lại lựa chọn sử dụng phần mềm bất hợp pháp. Tức là họ từ chối trả tiền cho việc đầu tư chất xám của các nhà phát triển phần mềm và vô hình chung ngăn cản việc phát triển phần mềm hơn nữa.. Bản chất, hầu hết người dùng đều có khuynh hướng tìm kiếm sản phẩm miễn phí hơn là tìm kiếm các sản phẩm cần và tốt.

Rất lấy làm tiếc cho những người dùng có suy nghĩ khác ở trên - những người dùng trung thực, những người chắc chắc xứng đáng được hưởng những nâng cấp và những sản phẩm mới. Quyền của họ đã bị tước đoạt bởi những tay ăn cắp phần mềm và đem ra phổ biến và những người ủng họ các tay ăn cắp này.

Hiện này quyết định tạm ngưng trên của CPS có thể thay đổi nếu có thể chứng minh một cách khả thi rằng tình hình sử dụng phần mềm bất hợp pháp sẽ giảm. Không chắc là có làm được chuyện này hay không, nhưng đây là khả năng duy nhất.

Tóm lại, trong bất kỳ trường hợp nào, nếu bạn biết được ai đã "Bẻ cổ" được một phần mềm cho UIQ, thì bạn có thể tin chắc rằng người đó đã thành công trong việc đóng thêm một cây đinh vào cổ quan tài cho UIQ......

(dịch từ
Lisa@CPS
DEVELOPER
)

Xin được nói thêm là UIQ đã chính thức được BÁO TỬ.
Do vậy, nếu không có thêm nhà phát triển phần mềm nào cho UIQ nữa thì chắc chắn vài tháng nữa UIQ sẽ đi vào dĩ vãng.
(nhận định của các nhà DEVELOPER).

người việt nam mình còn nghèo mà :)):)):)). bác cứ nói thế, hỏi có pm nào mà ko có hacker. iphone còn bị nói gì uiq3 chứ

Son_Do

Well-Known Member
người việt nam mình còn nghèo mà :)):)):)). bác cứ nói thế, hỏi có pm nào mà ko có hacker. iphone còn bị nói gì uiq3 chứ

Nhưng Iphone thì dù có hack nữa nó vẫn sống nhăn ra còn UIQ thì chết toi rồi.

Doanvananh

Hãy học cách dùng phần mềm có bản quyền. Vì sự phát triển của phần mềm việt

NokuaN70

Well-Known Member
Mình kg có ý phản đối anh Tài, nhưng so với mức thu nhập của người VN mà sử dụng các soft có bản quyền của nước ngoài thì điều này rất khó khả thi rẻ nhất cũng 10-15 USD cho 1 soft+ khó khăn trong giao dịch, nên mọi người tìm đến giải pháp miễn phí là điều tất yếu( nhưng cũng nên ủng hộ soft Việt nhé) KDP này gửi tin nhắn cũng chỉ tốn có 50k=một chầu cafe thôi.

Posted via Mobile Device

bod_

Hãy học cách dùng phần mềm có bản quyền. Vì sự phát triển của phần mềm việt

Bro này đã mua được bao nhiêu phần mềm có bản quyền rồi? nhiều lúc cũng biết thế nhưng do eo hẹp tài chính nên cũng hay làm càn luôn :) hiện tại mình chỉ mới mua được bản quyền của phần mềm KPD, windows(cty mua cho), diệt virus McAfee, còn lại đều xài chùa cả! :-??

nghiahoa

Đã Mua Và Đăng ký chạy được rồi nhưng chỉ chạy phần Data 64 tỉnh thành trên C/System/ KPDData trên máy không đủ dung lượng chứa vạy có cách nào cho KPD 3.0 chạy trên ổ E không vậy chỉ cách dùng

quang2001

Đã Mua Và Đăng ký chạy được rồi nhưng chỉ chạy phần Data 64 tỉnh thành trên C/System/ KPDData trên máy không đủ dung lượng chứa vạy có cách nào cho KPD 3.0 chạy trên ổ E không vậy chỉ cách dùng

Data để ở thẻ nhớ, còn chương trình thì bạn cài vào ổ nào cũng được, nên đọc kỹ lại hướng dẫn cài đặt của KPD.

nghiahoa

Sài được rồi các anh chị ơi . Vậy cho em hỏi thêm các anh có chương trình nghe nhạc Jukebox 2.41 VH không cxho em với vì chương trình trên mạng cứ sài được khoảng 3 giờ thì báo đã bị đóng và lóc nhạc vào bị nó cho một cú đá dăn ra

Chỉnh sửa cuối:

stuart2802

mình dùng 5800 đã hack rồi, đăng ký bản quyền KDP 3 PRO luon rồi, mà nó báo không có dữ liệu
Bạn nào biết giúp mình nha,chỉ mình chi tiết xíu :D
Cám ơn nhiều
stuart_do2802@yahoo.com

tuyetha

mình dùng 5800 đã hack rồi, đăng ký bản quyền KDP 3 PRO luon rồi, mà nó báo không có dữ liệu
Bạn nào biết giúp mình nha,chỉ mình chi tiết xíu :D
Cám ơn nhiều
stuart_do2802@yahoo.com

Bạn phải tải dữ liệu về rồi chép vào thư mục data cúa KPD thì pm mới tìm đc dữ liệu chứ bạn

Posted via Mobile Device

tonyclub

đã dùng được rùi, pro lắm! nhưng cái data xe buyt thì bó tay, hok biết cách nào để tra, ai biết giúp giùm! thanks

tonyclub

KPD 3.0 sao dùng được một thời gian thì tự nhiên bị remove mất tiu, làm phải cài lại và đăng kí lại, phiền phức quá, mất hết data, làm phải down về mất công quá, ai bị trường hợp giống vậy không?