• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KPD cho Windows Mobile [3.0]

nhatrangpda

Kính báo các bác,
Mình download và cài đặt KPD 3.0 Pro trên HTC Touch Pro và sử dụng được 3 ngày rồi, tất nhiên là cũng đã gửi đi 9 SMS và đã nhận được code. Nói chung, phần đăng ký qua SMS la OK.
Một chút phàn nàn: Lỗi tra được rất ít số điện thoại, không hiển thị thuê bao gọi đến (kể cả thuê bao khi tra thì vẫn OK) vẫn nguyên như phần trên các bác đã nêu. Buồn một điều đây lại là tính năng cần thiết nhất với mình khi quyết định mua bản quyền KPD để dùng.

Các tác giả của KPD có biết những điều này không vậy?

dqhuong

Vấn đề không hiện số gọi đến theo mình đoán là do máy của bạn có chức năng mặc định full screen caller id mà cảnh báo của chương trình kpd là không xài chung 2 pm này cùng nhau thì kpd sẽ ko hiển thị thông tin gọi đến được, mình dùng touch viva cũng bị như vậy

th_thanhtung

Cài trên Touch HD có bị lỗi khi vào thực hiện menu Tìm kiếm nâng cao hay không.
Tôi chạy trên X1, khi vào Tìm kiếm nâng cao thì bị lỗi, đã thông báo cho KPD rồi nhưng vẫn chưa thấy hồi âm gì.

lgacb

tôi vừa mua KPD 3.0 hết 75.000 vnd nhưng mục quan trọng nhất mà do nó tôi quyết định mua là hiển thị thông tin thuê bao thì không được. vào trang chủ hỏi chẳng ai trả lời. gọi số điện thoại hỗ trợ (0909330880)chẳng ai buồn nhấc máy,lên mạng kiếm thông tin thì phát hiện nhiều người như tôi---> chán.KPD 3.0 giờ trên máy tôi chỉ là 1 kỷ niệm nhắc nhở đừng bao giờ bỏ tiền ra mua phần mềm việt,để rồi than mình ngu khi có quá nhiều phần mềm free, XXXXX.....của nước ngoài.

NguyenTu

Super V.I.P
tôi vừa mua KPD 3.0 hết 75.000 vnd nhưng mục quan trọng nhất mà do nó tôi quyết định mua là hiển thị thông tin thuê bao thì không được. vào trang chủ hỏi chẳng ai trả lời. gọi số điện thoại hỗ trợ (0909330880)chẳng ai buồn nhấc máy,lên mạng kiếm thông tin thì phát hiện nhiều người như tôi---> chán.KPD 3.0 giờ trên máy tôi chỉ là 1 kỷ niệm nhắc nhở đừng bao giờ bỏ tiền ra mua phần mềm việt,để rồi than mình ngu khi có quá nhiều phần mềm free, XXXXX.....của nước ngoài.

bạn bị như thế nào hãy nói rõ cụ thể. Mình có thể giúp bạn. Mình đang dùng tốt nè

lgacb

bạn bị như thế nào hãy nói rõ cụ thể. Mình có thể giúp bạn. Mình đang dùng tốt nè

thanks bạn trước!
thì đúng như bạn gạch đỏ đó nghĩa là không hề hiện thông tin thuê bao gọi đến mặc dù thuê bao đó có trong data .mình dùng atom wm 6.1

NguyenTu

Super V.I.P
thanks bạn trước!
thì đúng như bạn gạch đỏ đó nghĩa là không hề hiện thông tin thuê bao gọi đến mặc dù thuê bao đó có trong data .mình dùng atom wm 6.1

Bạn tra số có được không? Nếu tra được là OK. Còn để hiện được số thuê bao khi bạn ĐT gọi đến. bạn phải để PM chạy ngầm. tức là khi ấn: Start/settings/system/Task Manager thấy PM đó hiện trong mục Run là OK.

abcviet

Bạn tra số có được không? Nếu tra được là OK. Còn để hiện được số thuê bao khi bạn ĐT gọi đến. bạn phải để PM chạy ngầm. tức là khi ấn: Start/settings/system/Task Manager thấy PM đó hiện trong mục Run là OK.

Thực tế, tôi chưa thấy hướng dẫn cụ thể để cài cái thứ này cho PPC.
Muốn nói gì thì nói, dịch vụ như vậy là không tốt.

To : LGACB
Phải nói rõ hơn là việc đã cài như các đ.c trong Pdaviet hướng dẫn, nhưng khi có tín hiệu thoại gọi đến, không biết bấm vào đâu để nó hiện thông tin thuê bao đang gọi mình.
KPD cho PPC tôi dịch = Không Phục Dịch (khi thu tiền) người ta!X-(

lgacb

tra số được bạn a. để PM chạy ngầm roi nhung không hề hiện thông tin thuê bao gọi đến

lgacb

Kính báo các bác,
Mình download và cài đặt KPD 3.0 Pro trên HTC Touch Pro và sử dụng được 3 ngày rồi, tất nhiên là cũng đã gửi đi 9 SMS và đã nhận được code. Nói chung, phần đăng ký qua SMS la OK.
Một chút phàn nàn: Lỗi tra được rất ít số điện thoại, không hiển thị thuê bao gọi đến (kể cả thuê bao khi tra thì vẫn OK) vẫn nguyên như phần trên các bác đã nêu. Buồn một điều đây lại là tính năng cần thiết nhất với mình khi quyết định mua bản quyền KPD để dùng.

Các tác giả của KPD có biết những điều này không vậy?

lên mạng kiếm thông tin thì phát hiện nhiều người như tôi-

h2_viethoang

thanks bạn trước!

Thực tế, tôi chưa thấy hướng dẫn cụ thể để cài cái thứ này cho PPC.
Muốn nói gì thì nói, dịch vụ như vậy là không tốt.

To : LGACB
Phải nói rõ hơn là việc đã cài như các đ.c trong Pdaviet hướng dẫn, nhưng khi có tín hiệu thoại gọi đến, không biết bấm vào đâu để nó hiện thông tin thuê bao đang gọi mình.
KPD cho PPC tôi dịch = Không Phục Dịch (khi thu tiền) người ta!X-(

tra số được bạn a. để PM chạy ngầm roi nhung không hề hiện thông tin thuê bao gọi đến

Mình đang dùng KPD Pro 3.0 trên neo thấy chạy bình thường. Thông tin thuê bao gọi đến vẫn hiện lên.
Các bạn thử xem nhé:
1. KPD phải để luôn chạy
2. Data phải được copy vào folder KPDDATA ở thư mục gốc của thẻ nhớ.
3. Không copy dữ liệu tử vi (Mã 063 ấy) Không hiểu sao cứ thêm cái dữ liệu này vào là KPD báo lỗi.

:D

samurai2050

Mình đang dùng KPD Pro 3.0 trên neo thấy chạy bình thường. Thông tin thuê bao gọi đến vẫn hiện lên.
Các bạn thử xem nhé:
1. KPD phải để luôn chạy
2. Data phải được copy vào folder KPDDATA ở thư mục gốc của thẻ nhớ.
3. Không copy dữ liệu tử vi (Mã 063 ấy) Không hiểu sao cứ thêm cái dữ liệu này vào là KPD báo lỗi.

:D

Bác có thể post vài tấm hình lên cho mình xem được không? mình chỉ thấy xài mà bị những lỗi chư các bác ở đây đã nói thôi! hoàn toàn thất vọng! hic... :(

abcviet

vẫn loay hoay với 75k xèng bị mất???!!!... số tiền không nhỏ và vẫn bặt vô âm tín... mình cũng dùng NEO...
cũng đủ các bước, vậy mà.....chẳng ăn thua...
KPD ơi!!!!

h2_viethoang

Bác có thể post vài tấm hình lên cho mình xem được không? mình chỉ thấy xài mà bị những lỗi chư các bác ở đây đã nói thôi! hoàn toàn thất vọng! hic... :(

Bạn xem hình bên dưới bài viêt nhé

vẫn loay hoay với 75k xèng bị mất???!!!... số tiền không nhỏ và vẫn bặt vô âm tín... mình cũng dùng NEO...
cũng đủ các bước, vậy mà.....chẳng ăn thua...
KPD ơi!!!!

Không biết có phải là bản 3.0 (75k) chỉ cho phép tra cứu không nữa. Bản 3.0 Pro (100k) thì mình nhận cuộc gọi có trong data thì đều hiển thị bình thường. Chắc cũng phải có sự khác nhau thế nào đó thì người ta mới phân ra thành 2 bản với 2 mức tiền khác nhau như thế. Trên trang chủ kpd không thấy nói rõ cái này b-)

th_thanhtung

Bạn xem hình bên dưới bài viêt nhé

Không biết có phải là bản 3.0 (75k) chỉ cho phép tra cứu không nữa. Bản 3.0 Pro (100k) thì mình nhận cuộc gọi có trong data thì đều hiển thị bình thường. Chắc cũng phải có sự khác nhau thế nào đó thì người ta mới phân ra thành 2 bản với 2 mức tiền khác nhau như thế. Trên trang chủ kpd không thấy nói rõ cái này b-)

Bản 3.0 không có tra ngược (từ tên, địa chỉ ra số đt), còn bản pro thì có tra ngược. Cả 2 bản đều hiển thị tên địa chỉ khi có cuộc gọi

lgacb

Bản 3.0 không có tra ngược (từ tên, địa chỉ ra số đt), còn bản pro thì có tra ngược. Cả 2 bản đều hiển thị tên địa chỉ khi có cuộc gọi

Đề nghị KDP giải thích dùm đi chứ.............bán hàng thế này tất vọng quá. Mình cài đầy đủ các bước không hề có data của tử vi tử veo gì, gọi đến chẳng thấy gì..hic.Hiện đang dùng Atom WM 6.1

lyhuy2208

thật sự thất vọng

tôi mới vừa đăng ký 1 bản KPD Pro 3.0 cho Windows Mobile này ngày hôm qua, nói thật là tôi rất thất vọng khi mua cái này, đầu tiên là việc đăng ký, đành rằng nó tự động gửi tin nhắn đăng ký nhưng khi gửi mấy tin đầu tiên thì mạng bị nghẽn và sau đó thì KPD tự nhiên bị tắt đóng chương trình, phải chạy lại và sau khi đăng ký xong thì mất toi 11 tin nhắn. Sau khi chạy chương trình, các chức năng đều OK nhưng cái chức năng tìm kiếm nâng cao không có xài được gì cả, không load được list các tỉnh thành để chọn, nút "Trở về" cũng không có tác dụng, đành phải bấm tắt KPD, như vậy thì mua bản KPD Pro làm gì khi chức năng này không sử dụng được, và chức năng tra bài hát Karaoke gì mà kì cục, phải nhớ số để tra tên bài hát? vậy sử dụng để làm gì? sao không có chức năng liệt kê danh sách bài hát? tử vi cũng vậy, chỉ toàn là nhập số để tra ra kết quả. đề nghị KPD nên hoàn thiện chương trình rồi hãy bán. Thật quá thất vọng!!!

startrace

mình đang xài bản 3.0Pro, tất cả đều chạy tốt, tra ngược tra xuôi đếu ok, duy chỉ có khi có số gọi đến thì chẳng hiện gì cả, mặc dù là đang chạy nền, mình sử dụng trên Touch HD