• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KỸ THUẬT UP ROM CHO ELFIN

dongdodang

- ROM gốc nên tìm đúng ROM của máy. đã có công cụ kiểm tra CID và ID, bạn kiểm tra xong thì post các thông số đó để mọi người có thể tìm giúp bản gốc. Có nhiều bản ROM gốc với các mã ID và CID khác nhau, nếu up sai(không trùng mã) có thể gây hậu quả khó lường
- Nếu đã có bản ROM gốc dạng .exe thì bác cứ extract nó ra là xong ạ
- Kỹ thuật up ROM cho TouchII (Elfin) xem chính ở Thread này

Ban Phamhien oi may cua minh co thong so la:
Device ID: ELF010052
CID: DOPOD601

IPL: 2.20.0002
SPL: 2.20.0000

Model No: ELF0100
Part Number: 99HEH066 – 00

RAM: 128 MB
ROM: 256 MB

MCC+MNC: None

ROM VERSION: 2.20.707.1B WWE
ROM date: 10/02/07
Radio version: 03.07.90
ExtROM version: 2.20.707.101
Model no: ELF0100

Mình cũng đã tìm kiếm bản ROM gốc theo như những chỉ dẫn để chuẩn bị cho việc động chạm đến con Touch II của mình nhưng ko thể tìm được. Nếu có thể bạn cho mình đường link để tải nó về được ko bạn? Cảm ơn bạn rất nhiều! Hiện mình vẫn đang chuẩn bị hành trang cho việc up máy và chưa dám làm gì với nó cả híc.

dongdodang

Ôi cảm ơn bạn PhamHien đã tận tinh giúp đỡ, máy của tôi cuối cùng cũng đã unlock CID được rùi. Cứ theo hướng dẫn là tất cả đều êm ả. Thanksssssssssss. Chúc mọi người may mắn...

tuanvinh

hoobin

Giúp chuyển ROM tiếng Anh cho Touch II?

Em vừa mua chú HTC touch 2 cũng đua đòi up ! sau khi được mấy bác tận tình giúp đỡ máy của em up rom sao giờ toàn tiếng trung quốc không à T___T bác nào có bản rom nào tiếng anh không tìm dùm em với ! thật tình em tìm cả trưa nay đến giờ rồi T____T
thông số của em đây mấy bác : ID ELF010050 CID DOPPD601

IPL 2.20.0002
SPL : 2.20.0000
model : ELP0100
pảt number : 99HEH144-00
mấy bác tìm dùm em với em oải lắm oài ! hu hu hu mai là 30 rồi mà máy thế này chắc em ăn không ngon quá

PhamQuang

Manager
Em vừa mua chú HTC touch 2 cũng đua đòi up ! sau khi được mấy bác tận tình giúp đỡ máy của em up rom sao giờ toàn tiếng trung quốc không à T___T bác nào có bản rom nào tiếng anh không tìm dùm em với ! thật tình em tìm cả trưa nay đến giờ rồi T____T

IPL 2.20.0002
mấy bác tìm dùm em với em oải lắm oài ! hu hu hu mai là 30 rồi mà máy thế này chắc em ăn không ngon quá

Máy của bạn là Touch 2, hiện tại chưa chạy HardSPL, chưa rõ bạn đã chạy USPL chưa?
Muốn có giao diện tiếng Anh, trước hết chạy USPL hoặc HardSPL trước (các chủ đề hướng dẫn đã có rồi đó), sau đó tải các ROM tiếng Anh. Trên diễn đàn có tới gần 70 ROM của PDAVIET đó, toàn WWE (Anh ngữ cả) rồi Up cho máy là xong thôi.
Chịu khó đọc trước khi chạy ROM nhé, cẩn thận kẻo mất Tết đó.
Không có gì khó khăn cả, quan trọng là làm đúng theo các bước hoặc qua YHOO, gặp các KTV hiểu biết, họ hướng dẫn cụ thể cho.

hoobin

cám ơn bác cháu đã thành công rồi ! trước đó phải cảm ơn PhamHien rất nhiều ! đã cho mình bản gốc . sau khi cháu Up rom gốc của PhamHien cháu HardSPL cẩn thận của bác SP . tiến hành uprom V67 của bác ! và bây giờ máy của cháu đã ok ! ^^

ngoctrai

IPL 2.20.0002

Hoobin sang 168 Hoàng Diệu-DN Ngoctrai sẽ giúp đỡ Hoobin tận tình =)):)):))=))

hiep_meo

Giúp mình up Rom chỉ 1 file .nbh này với

Mình đang sử dụng Touch II, mình mới tìm được Rom này trên xda.development

Link: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=432776

Rất đẹp nhưng down về chỉ có duy nhất 1 file là RUU_signed.nbh dung lượng 87MB. Mình đã thử tìm trên diễn đàn nhưng chưa thấy bài nào hướng dẫn cách up Rom cho Elfin chỉ với 1 file .nbh này cả, vậy xin hỏi các bạn nào biết hướng dẫn cụ thể cho mình (và có thể cả các bạn khác nữa) cách up Rom với file này được không. Và nếu có cần phần mềm hỗ trợ gì thì cho mình xin link down luôn nhé:D cảm ơn rất nhiều....Rom này nhìn rất đẹp, tớ đang rất máu cài mà chưa bít cách.

PS:Tớ đã chạy USPL 3.07 xong xuôi rồi

Chỉnh sửa cuối:

kimnam_2005

Mình đang sử dụng Touch II, mình mới tìm được Rom này trên xda.development

Link: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=432776

Rất đẹp nhưng down về chỉ có duy nhất 1 file là RUU_signed.nbh dung lượng 87MB. Mình đã thử tìm trên diễn đàn nhưng chưa thấy bài nào hướng dẫn cách up Rom cho Elfin chỉ với 1 file .nbh này cả, vậy xin hỏi các bạn nào biết hướng dẫn cụ thể cho mình (và có thể cả các bạn khác nữa) cách up Rom với file này được không. Và nếu có cần phần mềm hỗ trợ gì thì cho mình xin link down luôn nhé:D cảm ơn rất nhiều....Rom này nhìn rất đẹp, tớ đang rất máu cài mà chưa bít cách.

PS:Tớ đã chạy USPL 3.07 xong xuôi rồi
có gì đâu mà khó bạn chỉ việc lấy bản rom củ nào đó bạn đã từng up qua ,vào đó xóa file RUU_signed.nbh rồi chép file mới down về up bình thường vậy là xong =D>=D>=D>

babyheosua

HTC touch II đã có bản rom 6.5 chư vậy mấy anh ???????? nôn quá. thây mấy dòng HTC khác đã có rom 6.5 rồi, mong quá ^.^

leehung126

Giúp em với, em đã chạy Hard SPL lên 3.14 theo các bài viết of bác Pham Quang, đã uprom thành công lên win 6.1 rồi lên lun cả 6.5, but tại sao bi giờ up lại rom gốc thì chỉ chạy được 1% rồi báo lỗi 260 Connection, còn PPC thì reset lại vào win bình thường, và đồng thời SPL bị tuột xuống 3.10. xin các bác cao thủ giúp dùm em. xin cảm ơn.

vuonganhquyen

Ý bạn nói là up lại ROM gốc 6.0 ban đầu hay bản SHIP ROM 6.1?! nếu là bản SHIP ROM 6.1 thì mình đã có một bài viết cho bạn về cái lỗi ERROR [260]: CONNECTION ở chính Thread đó bạn vào mà xem nhé! Chúc vui!

Chỉnh sửa cuối:

leehung126

Ý bạn nói là up lại ROM gốc 6.0 ban đầu hay bản SHIP ROM 6.1?! nếu là bản SHIP ROM 6.1 thì mình đã có một bài viết cho bạn về cái lỗi ERROR [260]: CONNECTION ở chính Thread đó bạn vào mà xem nhé! Chúc vui!

sorry vì đã không nói rõ, là em up lại rom gốc 6.0, nhưng không được, em đã có xem bài hướng dẫn bên kia, có thời gian rảnh em sẽ test. nhưng bây giờ lại gặp cái khó là ngây cả rom gốc ban đầu mà cũng không up được. và hiện tại máy đang có SPL là 3.10cmon, em chạy bản HardSPL 3.14 cũng chẳng thấy thay đổi. xin cứu giúp em với.

vincenttat

Up nhầm rom gốc của HTC touch elfin xin cứu

Em up nhầm rom gốc của HTC touch II (efin) cho touch I của em,hiên nay máy ko vào được Win, em đã vào bootloader để up lại rom khác, rom cook lẫn rom gốc đều chạy đến 2% là tắt, thật sự bó tay, mong các Bro giúp em với.
Em cám ơn nhiều

vincenttat

huytuan1

Giúp em tìm Rom gốc Touch 2

Các bác tìm giúp em bản Rom gốc của con Touch 2 với!.
Thông số đây ạ !

Touch version: Elfin

Device ID: ELF010050
CID : DOPOD001

IPL: 2.20.0002
SPL: 2.20.0000

Model No. : ELF0300
Part Number : 99HEH084-00

RAM: 128 MB
ROM: 256 MB

MCC+MNC: None

Em cám ơn trước:|