• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KỸ THUẬT UPROM WM6.0 CHO ETEN (Glofiish)

zakka

WM6 nó còn gặp phải 1 số lỗi trong đó có vụ không tắt wifi được từ biểu tượng ngoài today,chịu khó đi bạn ơi:D

vntrueloves

Lâu lâu không thấy có bản rom mới cho X500, các bác nhỉ. Em Dùng mãi bản official WM6 của E ten mãi chán quá.

zakka

Hìhì,cái này phải đợi Man Quang ra tay thôi anh à,ráng đợi đi nhé:D

vin263

Chào bác PhamQuang!
nhờ bác hướng dẫn giúp cách download và upgrade WM6 cho T-Mobile MDA (miniS Pro). Cám ơn!

naladuong

Qua trinh uprom hiện câu thông báo rồi không up nữa
"WinXP OS image is not compatible with this hardware" khong 5 giay thi máy tự động khởi động lại không chạy nữa, ai bít chỉ giùm nhé thanks

PhamQuang

Manager
Qua trinh uprom hiện câu thông báo rồi không up nữa
"WinXP OS image is not compatible with this hardware" khong 5 giay thi máy tự động khởi động lại không chạy nữa, ai bít chỉ giùm nhé thanks

Chọn ROM không đúng dòng máy sao mà Up được????
Kiểm tra lại kỹ phiên bản ROM bạn định Up đi.
Cẩn thận kẻo chết Boot đó.

Frodo

Sao em làm theo từng bước trên rồi mà nó cứ báo No image vậy anh Quang. Máy của em là Torq P120 up lên rom 230 của Eten M600.

Chỉnh sửa cuối:

khanhgt

Em đang dùng X500 . Các bác cho em hỏi, Máy em đã up lên WM6 rồi . Nhưng giờ em muốn trở lại WM5 thì làm thế nào ạ. Các bác hướng dẫn giúp ,
Máy em up lên WM6 mất luôn bluetooth mới đau

khacduy1978

Well-Known Member
Em đang dùng X500 . Các bác cho em hỏi, Máy em đã up lên WM6 rồi . Nhưng giờ em muốn trở lại WM5 thì làm thế nào ạ. Các bác hướng dẫn giúp ,
Máy em up lên WM6 mất luôn bluetooth mới đau

Bạn lên trang eten-users.eu, download bản ROM WM5 về rồi uprom như bình thường. các bước uprom bạn có thể tham khảo ở trang trước. Thân.

cnvui2106

làm sao để unlock và unhide extended rom cho eten x500 các bác ơi ? vì em chả dùng soft của extend rom nên em muốn xóa sạch nó ra khỏi rom mà

cnvui2106

Khi Alige Sreen màn hình xong nó bắt đầu bun Extendrom,khi đó bạn chọt lỗ reset là ok.

Dòng Eten sau khi úp lên WM6 thì bộ nhớ main còn rất ít,cài ctrinh vào thì nó chậm máy,hi vọng sẽ có 1 bản PDA gỡ bỏ những ứng dụng ko cần thiết giúp tăng bộ nhớ máy:D

em làm y như bác nhưng sau khi reset nó lại tiếp tục cài extended rom !!!

có bác nào có ý kiến khác ko ?

khacduy1978

Well-Known Member
em làm y như bác nhưng sau khi reset nó lại tiếp tục cài extended rom !!!

có bác nào có ý kiến khác ko ?

Khi máy chuẩn bị cài extended rom thì bác nhấn phím chụp hình khoảng vài giây thì máy sẽ bỏ qua giai đoạn cài extended rom thôi. thân.

baueten

Chào bác PhamQuang,
Tôi mới mua 1 chiếc Eten X500+ phiên bản WM6 tiếng Đài loan.
Bây giờ tôi muốn chuyển sang bản WM6 tiếng Anh thì up bản ROM nào và tải về ở đâu?
Cảm ơn bác nhé.

Chọn ROM không đúng dòng máy sao mà Up được????
Kiểm tra lại kỹ phiên bản ROM bạn định Up đi.
Cẩn thận kẻo chết Boot đó.

khacduy1978

Well-Known Member
Chào bác PhamQuang,
Tôi mới mua 1 chiếc Eten X500+ phiên bản WM6 tiếng Đài loan.
Bây giờ tôi muốn chuyển sang bản WM6 tiếng Anh thì up bản ROM nào và tải về ở đâu?
Cảm ơn bác nhé.

Bạn vào trang http://eten-users.eu hoặc vào www.etencorp.com để download bản Rom của bạn về rồi dùng công cụ uprom của bác PhamQuang mà uprom nhé. Thân.

dung15

Lỗi không sreach được GPS

Sau khi up rom WM6 không sreach được GPS, lỗi rom hay do máy mong các bác giúp với.
Thank!!!

khacduy1978

Well-Known Member
Mới tập tành cook rom nên cook lại bản rom WM6 bản chính thức (Rom 436). Các bạn dùng thử xem.
Thay đổi so với bản chính thức:
- Gỡ bỏ Backup, Voice Commander, battery meter, GPRS Wizard, Sreen KB, speed dial.
- Thêm vào HTC Wizard, Hibernate, pBar, Radio Scheduler
- Hổ trợ đọc thẻ nhớ SDHC
- Tối ưu regeister.

Địa chỉ download: http://www.4shared.com/account/file.jsp?id=24642160&sId=PwBsN931xYoYL7O6

baueten

Máy của tôi là x500+ đã có sẵn WM6 phiên bản tiếng Đài loan.
Tôi đã làm đúng như hướng dẫn nhưng chữ update không thấy nổi lên. Chỉ có một màu xám xịt.:(:)(:)(:)(:)(:)(:)((
Giúp tôi với.

Bạn vào trang http://eten-users.eu hoặc vào www.etencorp.com để download bản Rom của bạn về rồi dùng công cụ uprom của bác PhamQuang mà uprom nhé. Thân.