• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KỸ THUẬT UPROM WM6.0 CHO ETEN (Glofiish)

khacduy1978

Well-Known Member
Máy của tôi là x500+ đã có sẵn WM6 phiên bản tiếng Đài loan.
Tôi đã làm đúng như hướng dẫn nhưng chữ update không thấy nổi lên. Chỉ có một màu xám xịt.:(:)(:)(:)(:)(:)(:)((
Giúp tôi với.

Nếu bạn up bản rom chính thức thì khi đến phần update mà nó không hiện đen thì bạn rút dây sync ra và cắm lại thì nó sẽ hiện lên để bạn update. Nếu bạn sử dụng công cụ của bác PhamQuang uprom thì bạn phải bảo đảm file temp.dat nằm trong thư mục c:\Documents and Settings\thư mục user đang sử dụng\Local Settings\temp\. các bước còn lại cứ tiến hành bình thường. Thân.

dung15

X500 Uprom Báo "No image"

Mình đã làm theo hướng dẫn của bác PhamQuang nhưng không sao uprom được nó luôn báo lỗi "No image". Mình cũng đã thử uprom theo cách nhập Active Key thì máy lại báo upsl verify fail. Mong giúp đỡ.
Máy đã uprom Wm6 R01_032_0436
Thank!!!

baueten

Cảm ơn bạn khacduy1978.
Máy của tôi có rom phiên bản 0543, khi up rom bằng active sync thì ngay sau khi chạy EUUS của bác phamquang biểu tượng active sync ở active bar biến mất luôn, tháo cáp ra cắm lại chờ 1H không thấy gì.
Thử up rom lại bằng đường bootloader và SD thì nó bảo image is not compatible.
Bó tay rồi sao.:(:)(:)(:)((
Bạn có cao kiến gì giúp tôi không?

Nếu bạn up bản rom chính thức thì khi đến phần update mà nó không hiện đen thì bạn rút dây sync ra và cắm lại thì nó sẽ hiện lên để bạn update. Nếu bạn sử dụng công cụ của bác PhamQuang uprom thì bạn phải bảo đảm file temp.dat nằm trong thư mục c:\Documents and Settings\thư mục user đang sử dụng\Local Settings\temp\. các bước còn lại cứ tiến hành bình thường. Thân.

cnvui2106

trước em dùng win 2k6 nhưng bị đụng soft bàn phím vn advanced keyboard 1.2 ( thỉnh thoảng ấn mấy số 1,2,3.... nó lại hiện ra @ ; # ; * ..... ) nên em vừa cài lại win 2k5 thì thấy win 2k5 lúc mình vào phone để gọi điện thoại thì không còn hiện ra cái danh bạ nho nhỏ ở phía trên bảng các con số nữa mà chỉ có mỗi bảng số cùng với call history ; speed dial thôi !!!!

em đang rất cần cái bảng danh bạn nho nhỏ đính kèm với cái bảng quay số ấy .
bác nào có link down soft ấy thì giúp em với

quên mất em muốn hỏi thêm là các cái file .*cab soft mà máy tự cài vào cho mình ( extended rom ) thì nó nằm ở đâu ?

cnvui2106

Mới tập tành cook rom nên cook lại bản rom WM6 bản chính thức (Rom 436). Các bạn dùng thử xem.
Thay đổi so với bản chính thức:
- Gỡ bỏ Backup, Voice Commander, battery meter, GPRS Wizard, Sreen KB, speed dial.
- Thêm vào HTC Wizard, Hibernate, pBar, Radio Scheduler
- Hổ trợ đọc thẻ nhớ SDHC
- Tối ưu regeister.

Địa chỉ download: http://www.4shared.com/account/file.jsp?id=24642160&sId=PwBsN931xYoYL7O6

bác ơi trước em dùng win 2k6 ( 436) nhưng bị đụng soft bàn phím vn advanced keyboard 1.2 ( thỉnh thoảng ấn mấy số 1,2,3.... nó lại hiện ra @ ; # ; * ..... ) ; bác biét cook rom nên bác có biết cách nào khắc phục hiện tượng của em ko ? ngoài ra soft opera em ấn Ctrl+ A mà nó ko select all tất cả cho em !!

khacduy1978

Well-Known Member
bác ơi trước em dùng win 2k6 ( 436) nhưng bị đụng soft bàn phím vn advanced keyboard 1.2 ( thỉnh thoảng ấn mấy số 1,2,3.... nó lại hiện ra @ ; # ; * ..... ) ; bác biét cook rom nên bác có biết cách nào khắc phục hiện tượng của em ko ? ngoài ra soft opera em ấn Ctrl+ A mà nó ko select all tất cả cho em !!

Cái này hình như là lỗi WM6 của Eten đó. Mình sử dụng bàn phím tiếng anh của Eten thỉnh thoảng cũng bị giống bạn. Đang tìm nguyên nhân khắc phục. Còn Opera mình không sử dụng nên không biết.:-?

em muốn hỏi thêm là các cái file .*cab soft mà máy tự cài vào cho mình ( extended rom ) thì nó nằm ở đâu ?
Bác chạy Application Recover trong mục Utilities, cần install cái nào thì bấm install thôi. Nếu bác muốn lấy file ra thì extract từ file cài đặt temp.dat. Gửi kèm cho bác file extrac để khỏi mắc công kiếm. Bác phải cài Chương trình Perl mới chạy được nhé.

Chỉnh sửa cuối:

cnvui2106

Cái này hình như là lỗi WM6 của Eten đó. Mình sử dụng bàn phím tiếng anh của Eten thỉnh thoảng cũng bị giống bạn. Đang tìm nguyên nhân khắc phục. Còn Opera mình không sử dụng nên không biết.:-?

Bác chạy Application Recover trong mục Utilities, cần install cái nào thì bấm install thôi. Nếu bác muốn lấy file ra thì extract từ file cài đặt temp.dat. Gửi kèm cho bác file extrac để khỏi mắc công kiếm. Bác phải cài Chương trình Perl mới chạy được nhé.

bác ơi cho em lịnk down cái chương trình Perl cái . thanks bác
mà bác có soft như cái hình em post ở trên ko ? cho em cái link down với

cnvui2106

trước em dùng win 2k6 nhưng bị đụng soft bàn phím vn advanced keyboard 1.2 ( thỉnh thoảng ấn mấy số 1,2,3.... nó lại hiện ra @ ; # ; * ..... ) nên em vừa cài lại win 2k5 thì thấy win 2k5 lúc mình vào phone để gọi điện thoại thì không còn hiện ra cái danh bạ nho nhỏ ở phía trên bảng các con số nữa mà chỉ có mỗi bảng số cùng với call history ; speed dial thôi !!!!

em đang rất cần cái bảng danh bạn nho nhỏ đính kèm với cái bảng quay số ấy .
bác nào có link down soft ấy thì giúp em với

quên mất em muốn hỏi thêm là các cái file .*cab soft mà máy tự cài vào cho mình ( extended rom ) thì nó nằm ở đâu ?

các anh giúp em với ' em đang cần quá

cnvui2106

anh ơi chỉ em cách làm để lấy được các file .*cab ở extend rom với ; em down mấy cái soft anh bảo rồi nhưng chả biết làm thế nào

cnvui2106

các bác ơi tìm giúp em cái soft đi kèm rom 2k6 của eten như hình với ; em rất cần . em đã cài mấy cái soft smartdialing rồi nhưng mà em chỉ kết mỗi cái soft như hình thôi . thanks các bác

baueten

hu hu,
Không có ai làm ơn giúp tôi àh.
Eten của tôi bi giờ chỉ gọi điện và chơi bóng thôi, các chức năng khác không dùng được vì có biết tiếng đâu.
Chán quá.

Cảm ơn bạn khacduy1978.
Máy của tôi có rom phiên bản 0543, khi up rom bằng active sync thì ngay sau khi chạy EUUS của bác phamquang biểu tượng active sync ở active bar biến mất luôn, tháo cáp ra cắm lại chờ 1H không thấy gì.

vntrueloves

hu hu,
Không có ai làm ơn giúp tôi àh.
Eten của tôi bi giờ chỉ gọi điện và chơi bóng thôi, các chức năng khác không dùng được vì có biết tiếng đâu.
Chán quá.

Tưởng bác uprom khác rồi, rom của bác vẫn tiếng Tàu ah? Bác đã download bản rom 2006 chính thức trên trang Eten chưa?

khacduy1978

Well-Known Member
anh ơi chỉ em cách làm để lấy được các file .*cab ở extend rom với ; em down mấy cái soft anh bảo rồi nhưng chả biết làm thế nào

bác cài chương trình Perl vào rồi copy cái temp.dat và chương trình extract extension rom vào chung 1 thư mục, chạy nó là xong. sẽ xuất hiện 1 thư mục các file cab. Thân. Nếu không được thì bác muốn lấy các file extension của bản 354 hay 436, mình lấy giúp cho.

baueten

Chỉnh sửa cuối:

cnvui2106

các bác ơi em đang dùng rom 2k6 nhưng mà vẫn bị lỗi hiện pin ko chính xác.
có cách nào khắc phục ko ?

mà hiện giờ vẫn chỉ có 1 bản 2k6 thôi à? chưa có bản cook rom khác à ?

Last edited by a moderator:

dongzoang

Giúp mình với....:(:(....mình up xong thì bị chết cứng ở màn hình align screen,help........:(:)(:)(:)((

thinh1332

cho em hỏi... em có 2 máy eten x500.. nhưng kô hiểu sao bây giờ GPS nó kô nhận signal được nữa.. mong chỉ dẫn giùm.. cám ơn nhiều..

cnvui2106

Cảm ơn bạn khacduy1978.

em cũng bị lỗi lúc up biểu tượng active sync ở active bar biến mất luôn, tháo cáp ra cắm lại chờ 1H không thấy gì.!!!
vào đánh active key thì nó báo sai mặc dù từ trước đến giờ em vẫn luôn dùng key ấy !!