• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

LAC VIET MTD-EVA 2008 for Windows Mobile

nvtrung

Thế mỗi lần Up ROM thì có phải mua 1 bán mới không hay vẫn Key cũ dùng được vậy các bác ơi

lyhuy2208

khó mua quá

tôi muốn mua cái bản LVTD2008 này, nhưng thật sự khó mua quá. phải chi Lacviet cho đăng ký bản dành cho PPC qua tin nhắn thì hay biết mấy. Nghĩ đến việc tìm đến các đại lý của lacviet để mua 1 cái license cho PPC là tôi đã nản, và giá 250k cũng hơi đắt, bản cho PC chỉ 45k/năm, phiên bản cho S60 cũng là cho di động mà giá chỉ 90k. lacviet làm ăn kiểu này thế nào cũng bị cr@ck nữa cho xem. Thôi đành xài kinkin, MDICT free hoặc bản mtdPK "lụi" vậy. Muốn ủng hộ hàng Việt sao khó quá đi....

vnblackdragon

Bác nào có thời gian xin hãy viết thư góp ý thẳng tới Lạc Việt để họ xem xét và sửa đổi phương thức làm việc.
Đề nghị bác admin tập hợp ý kiến của a e viết thư góp ý tới LV nhé ( nếu có thời gian).

thanks.

NguyenTu

Super V.I.P
Bác nào có thời gian xin hãy viết thư góp ý thẳng tới Lạc Việt để họ xem xét và sửa đổi phương thức làm việc.
Đề nghị bác admin tập hợp ý kiến của a e viết thư góp ý tới LV nhé ( nếu có thời gian).

thanks.

Bạn cũng có thể làm được mà? Sao phải phiền đến tận admin nhỉ

namy2k

Muốn xài đồ nhà mà đồ nhà khó khăn quá, lại không có gì bảo đảm được...xài bản 2004 thôi :D

djtrungkien

Muốn xài đồ nhà mà đồ nhà khó khăn quá, lại không có gì bảo đảm được...xài bản 2004 thôi :D

Xài bản 2004 vốn từ cũng bằng 2008 mà!2008 hình như chỉ hơn về giao diện trương trình và 1 số tính năng thông minh!

agassi

Mua bán kiểu này muốn ủng hộ cũng khó chứ đừng nói là mua; thế thì đành chờ hàng c.rack thôi :) Mà sao công ty to thế mà chả mua bán qua mạng nhẫy?!

itlover

Phần mềm kiểu gì mà bán theo năm vậy? các PM nước ngoài chỉ mua 1 lần sử dụng mãi mãi mà lại còn được free update. Tôi muốn mua luôn thì giá bao nhiêu "LACVIET" ơi?

bkprobk

ha ha tức cười quá,kô khéo mấy bạn mất cả chì lẫn chày đó,mấy cái nhắn tin kiểu 8xxx này sợ quá rồi.........................................................................

hanhtinhvang

có bác nào đăng ký làm đại lý cho lacviet bán online để anh em mua đi, mấy ngày nay loay hoay tìm cách mua mà không được , chán quá

vuonganhquyen

Phải công nhận từ điển LAC VIET MTD rất hay, mình đang dùng bản 2004 từ ngữ phong phú, giải nghĩa rất rõ ràng và nhiều mẫu câu ví dụ chỉ có điều phát âm hơi chán thua xa lingvosoft dictionary, nay đã có MTD 2008 để test xem phát âm có khá hơn không, nếu ok thì mua liền!!!

nhatlang1983

tui biết cái này!
công ty tui mới ký hợp đồng với lạc việt
nhưng đối với ppc thì chỉ có W5 và 6 thui

quylan87

Phải công nhận từ điển LAC VIET MTD rất hay, mình đang dùng bản 2004 từ ngữ phong phú, giải nghĩa rất rõ ràng và nhiều mẫu câu ví dụ chỉ có điều phát âm hơi chán thua xa lingvosoft dictionary, nay đã có MTD 2008 để test xem phát âm có khá hơn không, nếu ok thì mua liền!!!

Phát âm vẩn như 2004 thôi.

Lesangmd

Mình đã dùng qua tất cả các loại từ điển cho PPC, hầu như chả thiếu lĩnh vực gì. Mình chia sẻ ý kiến như sau :

1. Từ điển miễn phí tốt nhất+Phát âm hay nhất (Bản ngữ)
Mdict 3.0+databases+Sound(365MB) . Tra cứu tiện lợi, phát âm tự động giọng người bản ngữ không chê vao đâu được. Đủ hết những loại dữ liệu cơ bản , bách khoa toàn thư..

2. Từ điển tiếng Anh tốt nhất
2.1 Có phát âm : Lexisgoo English dictionary , bản 3.5. Phát âm mọi từ tuy giọng đọc chỉ là của máy ko hay lắm, nhưng giải nghĩa tốt, nhiều câu minh họa,từ đồng nghĩa trái nghĩa, ngữ pháp,...
2.2. không có phât âm :
Msdict 5.8 for PPC, đủ mọi loại dữ liệu từ điển mà người ôn thi TOEFL, IELTS, TOEIC, ...cần có như Oxford , Cambridge, Collin,medical, Boble,...Mình hầu như dùng phần mềm này để tra cứu.

Ngoài ra các loại từ điển khác cũng hay như Lac viet mtd , edictionary, kinkin,BEIK,....

Lac viet mtd chỉ nên là từ điển tham khaỏ,phát âm chán lắm. bạn dùng nó chỉ để hểu nghĩa tạm thời chứ dùng để thi tiếng Anh thì nên dùng Msdict for PPC hoặc Mdict cùng data của nó.
Nếu các bạn cần Msdict toàn tập thì mình shared .

dotuananh88

Mình đã dùng qua tất cả các loại từ điển cho PPC, hầu như chả thiếu lĩnh vực gì. Mình chia sẻ ý kiến như sau :

Mdict 3.0+databases+Sound(365MB) . Tra cứu tiện lợi, phát âm tự động giọng người bản ngữ không chê vao đâu được. Đủ hết những loại dữ liệu cơ bản , bách khoa toàn thư..

2.1 Có phát âm : Lexisgoo English dictionary , bản 3.5. Phát âm mọi từ tuy giọng đọc chỉ là của máy ko hay lắm, nhưng giải nghĩa tốt, nhiều câu minh họa,từ đồng nghĩa trái nghĩa, ngữ pháp,...
2.2. không có phât âm :
Msdict 5.8 for PPC, đủ mọi loại dữ liệu từ điển mà người ôn thi TOEFL, IELTS, TOEIC, ...cần có như Oxford , Cambridge, Collin,medical, Boble,...Mình hầu như dùng phần mềm này để tra cứu.

Ngoài ra các loại từ điển khác cũng hay như Lac viet mtd , edictionary, kinkin,BEIK,....

Lac viet mtd chỉ nên là từ điển tham khaỏ,phát âm chán lắm. bạn dùng nó chỉ để hểu nghĩa tạm thời chứ dùng để thi tiếng Anh thì nên dùng Msdict for PPC hoặc Mdict cùng data của nó.

Chính xác bro à, em cũng dùng Mdict tải file âm thanh cũng gần 400MB, đầy đủ, giọng người đọc chứ ko phải máy.Quá tuyệt vời luôn !!!
Các bạn có thể tải bộ dữ liệu Anh - Việt -Anh thì vừa có anh việt, việt anh, anh anh( oxford advance learner dict - quá tuyệt vời phải ko, em tra ko thiếu 1 chữ nào so với trong từ điển giấy cả)
//Thật sự em ko hiểu L**V**T có gì hay mà mọi người thích thế, đã mất tiền mà lại chẳng được như ý, em dùng bản 2004 trên asus p535 phát âm cứ bị giật giật

vuonganhquyen

2.2. không có phât âm :

Từ điển Mdit 3.0 có nhiều data quá không biết chọn bộ nào! Có phải bác đang dùng Data Viwiki 5/2009 của lenguyendu không? Em cần một bộ data Anh - Việt, Việt - Anh hoàn chỉnh phát âm trọn vẹn. Nhờ bác share cho em cái link down databases+Sound của Mdit mà bác đang dùng với nhé! By the way share luôn cho em Msdict toàn tập luôn hen! Thanks bác nhiều!=D>