• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

LAC VIET MTD-EVA 2008 for Windows Mobile

dotuananh88

Từ điển Mdit 3.0 có nhiều data quá không biết chọn bộ nào! Có phải bác đang dùng Data Viwiki 5/2009 của lenguyendu không? Em cần một bộ data Anh - Việt, Việt - Anh hoàn chỉnh phát âm trọn vẹn. Nhờ bác share cho em cái link down databases+Sound của Mdit mà bác đang dùng với nhé! By the way share luôn cho em Msdict toàn tập luôn hen! Thanks bác nhiều!=D>

Của bác đây, tất tần tật, tuốt tuồn tuột về MDICT, anh, việt, nhật, wiki đủ cả
http://www.handheld.com.vn/showthread.php?t=79067:))
đây là bộ sound 376Mb cho Eng http://4vn.vn/pda/_files/MDict/Data_Audio/sound376.mdd
Dung lượng càng lớn thì càng có nhiều từ có phát âm

longphibaccai

chán như con gián, bị dụ nữa gòi, tốn mất 15k tiền ngu qué, cứ tưởng cài như OS60. Pó tay...cùi bắp thật...15k thế này:LVTD: tin nhan cua quy khach da duoc cap nhat. Xin quy khach vui long cho trong giay lat. Cam on quy khach da su dung dich vu...các pác thấy thế có được ko?

trantuanduc

Phần mền này chưa hổ trợ cho Samsung omnia i8000,mình mua về cài vào nó bị giật giật màn hình và chạy chậm lắm,đt lên lạc việt hỏi thì họ nói là do bản này chưa thích ứng với độ phân giảu màn hình i8000,phải đợi tháng sau ra bản mới ,po tay

GSBS

Không đâu, chuíng nó nói đại đó. Làm gì mà không hỗ trợ màn hình gì :-??. Nếu không hỗ trợ bạn đã không chạy được rồi, bạn à.
Mình dùng Diamond 2 cũng 480x800 đó thôi. Chạy vù vù, khởi động còn nhanh hơn con i900(dĩ nhiên, vì i900 gà mà có 128mb ram(96.5mb, free 60), thằng kia ram 256mb (198mb,free 98)
Biết vấn đề là gì không? Đó là do I8000 có 256mb ram cho những việc linh tinh. Ram free thực chất của máy đó chỉ khoảng 40mb thôi. Thật khủng khiếp. -> chậm. Chính những chuyện vậy khiến SS mãi là SS.
Giải pháp cho bạn. Chấp nhận cái sự chậm đó. 2 là ráng kiếm 1 bản Rom cook nào đó clean( chưa thấy có) để cho cái Ram nó được "giải phóng" thì mọi thứ sẽ chạy ào ào ngay thôi

MX31214

xài cái 2004 cũng đủ rùi,cần gì 2008 hả mấy bạn,mai mốt rùi cũng sẽ có kkk thôi,chờ đi,1,2 năm hà ^^

xauzainhatvn

Ối ồi, hiện ra 1 loạt KEY K gì đó, đek có TRIAL. Thấy dân tình kêu CHẬM LẮM. Cài rõ lâu, bực mình REMOVE luôn cho lành. Khỏi xài đỡ tốn time. Bữa nào có THUỐC ta thử luôn 1 thể

Thời buổi bận rộn, hơi sức đâu xài TRIAL cho mất thời gian !

pekvocey

em thì có bản 2004 cài trên thẻ nhớ, mỗi lần xài chỉ nhấn shortcut là mở lên, khỏe ;)

kanguru

Member
Tin vui cho các bạn sử dụng HTC HD2, lạc việt 2008 chạy trên HD rất nhanh, mình rất hài lòng.

ducthuan113

Active Member
Tin vui cho các bạn sử dụng HTC HD2, lạc việt 2008 chạy trên HD rất nhanh, mình rất hài lòng.

Bạn sài bản dùng thử hay là có vừng vậy ?
Bác nào up bản MTD mới nhất không cần mè được không ? Hôm bữa SD bị gì format hết rồi :D

hungviet_8x

Cả nhà cho mình hỏi chút.Mình đã cài Lạcviet 2008 này. khi vào nó bat điền ProductKey.
Mình đã dùng Test key vào đây :http://www.lacviet.com.vn/mtd/mtdWindowmobile.aspx?act=regPPC&t=1để lấy Product key nhưng khi nhập vào đầy đủ thông tin "Rất chính xác" không giưới vài chụ lần và có vài ba người cùng kiểm tra rất kỹ. nhưng mỗi lần submit nó đều báo "
Test key hoặc Product key không chính xác. Bạn vui lòng kiểm tra lại."
Sau đó mình có gửi tin nhắn tới cố 8783.Và tn trả về là "" Cam on bạn đã sử dụng dịch vụ mua mtdEVA2008 qua SMS.Bạn đã nạp thành công với số tiền là 15000 vnd"

rồi sau đó ko thấy tn tiếp theo trả về Productkey?

Mong AE giúp đỡ.!Thân mến

Chỉnh sửa cuối:

hungviet_8x

Mình đã gọi điện sang bên lạc việt và được cấp 1 Product key mới để kích hoạt lại thành công nhưng thực sự Lacviet dùng theo ý kiến cá nhân không = được Mdict.
Mỗi khi muốn phát âm thì phải chỉ vào từ cần phát âm và chọn. Mdict nó tự động Phát âm luôn.
Và phát âm cũng ko chuẩn = Mdict.
chỉ có Mdict it từ hơn do Cá nhân phát triển bộ dữ liệu ngôn ngữ TV thôi.còn lạc việt là cả công ty